Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Thử mạng 4G Vinaphone ở Phú Quốc

cuhiep
18/1/2016 7:9Phản hồi: 175
[Video] Thử mạng 4G Vinaphone ở Phú Quốc
Xin chia sẻ với anh em một số video thử mạng 4G của Vinaphone ở Phú Quốc sáng nay. Tốc độ đạt được rất ấn tượng so với mạng 3G mà mình đang dùng. Mình không quan tâm nhiều đến tốc độ nhanh nhất nó đạt được bằng Speedtest mà mình muốn so sánh với tốc độ mạng 3G mà hiện chúng ta đang dùng. Hy vọng là khi triển khai ở diện rộng thì tốc độ mạng 4G của Vinaphone cũng như của các nhà mạng khác chỉ cần đạt 1/2 như số liệu mình thử ở đây thôi cũng là tuyệt vời lắm rồi.

Với sự ra đời của mạng 4G thì chắc chắn sẽ là nền tảng để các dịch vụ, sản phẩm khác sẽ ra đời giúp chúng ta có đời sống phong phú hơn. 4G như là một nền tảng của một xã hội văn minh, kết nối nhiều hơn. Mong là chúng ta sẽ sớm được dùng mạng 4G rộng rãi.

Ví dụ mình thử live Facebook bằng 3G thì nó hay bị đứt nhưng dùng 4G live thì thoải mái 30 phút không vấn đề gì. Do đó trong tương lai chúng ta sẽ có nhiều nội dung được live trực tiếp hơn như là hiện nay.

Một số thử nghiệm khác như tốc độ tải ứng dụng và tốc độ chơi video 4K trên Youtube đều hết sức ấn tượng. Thử duyệt Google Maps hay xem phim online bằng Netflix cũng rất khả quan.

Mình trao đổi với mấy anh em kỹ thuật của Vinaphone thì họ nói mọi thứ đã sẵn sàng, chỉ chờ lãnh đạo gật đầu là có thể triển khai ngay. Thậm chí còn có các gói cước không giới hạn cho anh em xem phim trên youtube hay vào Facebook...

So sánh mạng 3G và 4G Vinaphone trên cùng 1 thiết bị

Tải game nặng và xem video 4K trên youtube

Thử duyệt bản đồ, duyệt web

Thử coi Netflix​
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superboyvc
TÍCH CỰC
8 năm
Cái vụ gói cước không giới hạn là yêu rồi nha <3
toolate278
ĐẠI BÀNG
8 năm
@superboyvc chắc là không giới hạn dung lượng, còn có giới hạn bằng thông không thì chưa biết 😁
@superboyvc bác cả tin nhỉ.
sputnik_n92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoái mỗi Chipu. Hì hì
@sputnik_n92 "Trải nghiệm không giới hạn" :3
@sputnik_n92 Nói ra mới để ý có chị đó trên head 😁 có 4G tha hồ xem Chipu :D
@sputnik_n92 Mình cũng rất ghét viettel dù đang xài Viettel, hi sắp tới dùng mobifone 10 số thôi.
kinh vãi, cáp quang nhà em phải xếp xó rồi:eek:
trông chờ vào 2 anh mobi với vina chứ viettel là thua rồi😁:D
@Kiss The R@in Yên tâm đi mới thử nghiệm mà, thực tế chỉ còn < 40% so với thử nghiệm à. 😃
4G đang ít người dùng. :D
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kiss The R@in Đang hóng a mobi
tan512
TÍCH CỰC
8 năm
@Kiss The R@in Không xếp xó đâu nhé bạn ! Cáp quang không có bóp băng thông, lúc nào cũng download 20 Mbps (2.8 MB/s).
Các nhà mạng VN khoe, nổ vậy thôi chứ đến khi áp dụng rộng thì không đủ kinh phí rồi sẽ cắt bớt bằng cách chỉnh lại tốc độ max tầm 70Mbps và bóp băng thông lại còn 60kB/s thì 4G cũng thua xa cáp quang :D
Bảo đảm khi áp dụng thực tế sẽ cùi hơn mấy cái demo này !
Có ai ở Sài Gòn đi thử nghiệm 4G chưa 😁...
@Cupertino sinh viên dang học o sg đây mình test bằng 1280 tốc độ cháy cái 1280 luôn :D:D:D
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
e sẽ đăng kí gói cuóc chipu để đc trải nghiệm ko giớ hạn 😁:eek:
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
Test thì lúc nào chẳng ngon, quan trọng là khi triển khai thôi 😁
@=Tử_Hải= đến khi đó chắc được 10 tới 30% . còn mà ra gói cước ko giới hạn thì chắc lo mà bóp băng thông
Kết mỗi em S6 màn cong :p
2G cũng 4k tuốt 😁
hcthai2
ĐẠI BÀNG
8 năm
3G 15Mbps speed ngon nhỉ, sao mình dùng 3G thấy speed cùi mía quá
Jay D
TÍCH CỰC
8 năm
Mua máy 4G mấy năm nay rồi chỉ chờ nó về HN thôi 😃
Cho hỏi Live Facebook như thế nào vậy? mình không thấy tính năng đó ở facebook, ý mình nói là live cho người dùng bình thường. Có ai chỉ giùm mình không? xin cảm ơn.
Ra gói cước không giới hạn là quá OK rồi, nhưng phải bổ sung cái luật cấm dùng smartphone sử dụng dịch vụ này làm bộ phát wifi hotspot 😃
knowing7
TÍCH CỰC
8 năm
@Bl4ck_and_Black Không giới hạn kiểu như 3g hả bác , hết gói max hàng tháng với dung lượng 2GB là tốc độ bóp băng thông rùa bò , còn bác uốn nói là kg giới hạn dung lượng kg bóp băng thông khi hết dung lượng tốc độ cao thì bác mơ đi
@knowing7 Tất nhiên là không bóp băng thông, chứ bóp băng thông thì nói làm gì và 4G cần gì. Tất nhiền tiền gói đó phải cao hơn nhiều chứ đâu còn 70k như bây giờ. Nó vẫn giới hạn dung lượng tốc độ cao 4G, sau hết nó xuống 3G tốc độ cao chứ ko 3G bóp. Tương lai các nhà mạng phải nghĩ đến phương pháp kiếm tiền từ các dịch vụ chứ ko chờ mãi vào cước gọi truyền thống nữa
@Bl4ck_and_Black Hình US họ còn chưa dám làm gói đó nửa huống chi gì ở VN 😁
ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bl4ck_and_Black Tìm hiểu cái này ntn bạn nhỉ? Mình đang học luật nên có hứng thú mà ko biết từ khoá như nào 🤔
ngon rồi, các nhà mạng nên ra các gói đa dạng từ 3g đến 4g với các mức giá khác nhau để người dùng dễ chọn và dùng hơn. Mà thử nghiệm ít người nó thế chứ đưa vô hoạt động là thấy cái cảnh liền. Có bữa đi xuống phố đi bộ Nguyễn Huệ xem bắn pháo hoa thì không thể vô FB được luôn vì số lượng người lúc đó xung quanh đang dùng 3G quá lớn, lúc đó chỉ có gọi đt là đc thôi, còn lại nhắn tin cơ bản còn không đi mà :v
Ấn tượng cái quái gì ạ !! Đấy là chỉ là vài máy điện thoại để thử nghiệm thôi mà. Nếu thương mại hóa 4G mà có nhiều máy điện thoại kết nối thì có khi còn chậm tốc độ hơn 3G hiện nay đấy nhé. Hãy nhìn mạng cáp quang của 3 nhà mạng VN mà còn thấy nản thì nói chi những điều tốt đẹp hơn ở mạng di động 4G đây nhỉ ???
Wow !!!!
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@mrsugarvn Ngon hơn của bác 1 tí. Chả hiểu sao gần đây ping toàn 1s, lâu lâu mới 2s mới ác 😁
@Sauron Chắc bác ở HCM nên thế, em hơi xa :3
@Sauron Capture1.PNG
vấn đề thực tế của bác khi down 1 file = IDM ở FS tốc độ đc bao nhiêu? của em thế này nhưng khi down đc khoảng 2Mb/s. up lên Mega đc khoảng 400-500kb/s
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@tuansaigon606 max download từ server trong nước cao nhất cũng trên 2MB/s đó bác
moinui1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trờ lãnh đạo =)))))))) xem lại tên tác giả biết ngay mình không đoán sai. Ghê thiệt
zuitan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi đừng.. Hao pin thêm thôi.. 4G mà hết băng thông thà em xài wifi cho lành.. Nhà mạng làm cái 3G cho đàng hoàng em cám ơn!
Đang xài gói MIU 3G của Mobifone, 70k/tháng, đi ra ngoài ăn tối con mình mượn xem Youtube tầm 20 phút là sạch sẽ lưu lượng, sau đó là rùa bò
Không biết chuẩn 4G này như thế nào đây 😔 nản với mạng 3G ghê
@PeterTT Dùng hết 3G bị xuống 2G kêu bị bóp băng thông 😆 , ko lên 4G cũng bị kêu là ko bằng Cam với Lào, rồi lại chửi Đ, nhà nước, chính phủ .... hihi
hehe1110j
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.kavil Gói Miu đc có 600mb bác xem youtube 20' là đúng rồi,e dùng gói D5 5k/ngày đc dùng 1Gb/ngày.Tính ra 150k/tháng dùng 30Gb,dùng k hết.
@mr.kavil Cái đoa là vấn đề giá cả dịch vụ chứ khokng liên quan đến chất lượng dịch vụ bác nhé. Khi nào chính thức coa 4G mong rằng các nhà mạng giảm giá là quá ok rồi. Chứ tốc độ này dùng 700Mb chả thấm vào đâu
ninhmos
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.kavil 4G ngon chắc 2 phút dết dung lượng 😁
3G 15Mbps , ở tp hcm dùng thi tầm 1,5>2,5 Mbps(không nói đến giờ cao điểm) ==> hiệu năng tầm 10%>17% .4G 100 mbps khi đưa ra sử dụng bị bóp băng thông còn 10% đến 20% còn tầm 10>20 mbps là quá ngon rồi ae, bằng 3g nhà người ta rồi còn gì.(có còn hơn không):v
yomama
TÍCH CỰC
8 năm
mạng 4G này máy tầm trung nhận được không mod, hay là phải máy cao cấp?
@yomama Máy nào có LTE là nhận được, Sam Sung J2 3 chai cũng nhận được nha bạn.
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yomama nếu 4g thì ss xách tay hàn xẻng từ đời galaxy s2 LTE về sau đã có thể dùng được ở Việt Nam rồi bạn. còn máy thị trường Việt Nam thì mình ko rõ từ đời nào mới được tích hợp 4g.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019