[Video] Thử nghiệm hệ thống nhà thông minh BKAV SmartHome

sonlazio
27/6/2014 9:32Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mơ ước có được căn hộ như thế.
Chắc mọi người có ác cảm với BKAV nên có vẻ ko đánh giá cao chứ e thấy hệ thống khá là ok. Klq nhưng BKAV nên làm sao mà khi các "chủ nhân" đang ...XYZ bác sờ mát hôm lại "học thông minh" mà kéo rèm ra thì ...đứt! 😆
@nguyenhanh028pr smarthome bật camera đếm người 😁:D
ao_3lo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy các bạn ném đá nhiều quá, chẳng cái gì mới lần đầu đã hoàn hảo cả. Cứ nhìn Microsoft nó làm windows đi, có phải cái nào ra mắt đã hoàn thiện cả đâu. Mình thì ủng hộ những sáng tạo của Việt Nam
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ao_3lo Ai bảo bác kô hoàn hảo? Ngôi nhà thông minh của BKAV vừa giới thiệu thôi đã đứng top thế giới rồi. Không biết thì lên báo mà xem.
vẫn phải đi bấm bấm ak 😁
Bạn đã đọc bài chủ topic chưa mà bảo hoang tưởng?
Mình thấy công nghệ mọi thứ đều ok.

pdh1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hiểu nó hoạt động theo mạng online hay offline? khi mất điện có ảnh hưởng không?
Nghe bảo công nghệ của QN là hiện đại nhất cái quả đất này, liệu có phải là 1 đợt boom mới từ QN ko?
kienza
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hàng đầu thế giới nên giá cũng phải tương xứng chứ

giống như lĩnh vực diệt virus cũng tốp 10 thế giới nên giá bán niêm yết vẫn đắt ngang giá Kaspersky 😃
cái này bên nước ngoài có từ đời nào rồi
Sản phẩm giống như chưa hoàn chỉnh mà đã vội công bố. Kéo rèm hay bật điện nó có cách đây lâu lắm rồi, nhớ hồi năm 2004 vô ks Sheraton đã từng có nhưng chả xài làm gì. Đúng như bạn nào nói, vô nhà, máy tự check tròng mắt, vân tay, giọng nói xem có phải chính chủ không, check nhiệt độ cơ thể, nhịp tim xem có bị mệt không, có cần uống sữa uống nước gì không. À tôi có nhu cầu như vầy, không biết nêu ra đây các bạn xem thử: tối ngủ nhà hay bật máy lạnh khoảng 3-4 tiếng, sau đó khi tắt ML thì mở cửa sổ để lấy khí trời hoặc bật quạt hút gió từ ngoài vào. Có hệ thống cửa sổ nào tự động hẹn giờ đóng mở không vậy ta!
công nghệ phát triển thì mừng cho vn ,mà phát ngôn gây sốc để làm gì vậy không biết http://techdaily.vn/tin-tuc/bkav-tuyen-bo-nhat-the-gioi-ve-nha-thong-minh/
Bác @sonlazio trình bày dễ nghe dễ hiểu, bữa sau có giới thiệu smarthome bác tìm hiểu rồi nói luôn đừng để ông kia nói nha. Sắp tới làm nhà nên cũng quan tâm vụ này, mà sợ hố, gắn vô dính hệ thống điện ngầm rồi, hoàn thiện xong muốn gỡ bỏ cực vô cùng...
hieu1495
ĐẠI BÀNG
10 năm
Toàn thành phần trẻ trâu suốt ngày xem mấy phim viễn tưởng của Holywood rồi mơ mộng nên gặp cái gì cũng chê, đòi hỏi phải thế này thế kia, chắc trong đầu luôn nghĩ công nghệ trên thế giới đã đạt đến trình độ như mấy cái phim đó rồi ngồi chém gió như thần, hai vl 😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Thánh tiêu biểu
Mình ko biết công nghệ các bạn siêu đẳng đến đâu nhưng thú thật với các bạn 1 điều đơn giản chỉ có cái piton xe máy nhỏ vậy đó mà hàng đống kỹ sư, thạc sĩ, tiến sĩ của chúng ta ko làm được thì chuyện BKAV đầu tư nghiên cứu cho ra sản phẩm như vậy mà các bạn ngồi chê lên chê xuống thì mình ko hiểu nổi. Các bạn chê nó này nọ với các sản phẩm khác của các công ty hàng đầu thế giới trong khi có khi nào các bạn có quay đầu nhìn quy mô, nguồn nhân lực hay tài chính các công ty Việt Nam mình tới đâu ???? họ làm được như vậy dẫu có nhiều thiếu sót hay lỗi thì hãy góp ý để sản phẩm tốt hơn còn đằng này người ta mất cả đống thời gian mài đũng quần nghiên cứu ra đó xong bạn trề môi chê cái rẹt ???? Còn người ta quảng cáo thì người ta phải nói nó tốt nó tiên tiến, ông làm ra sản phẩm mà ông nói sản phẩm của tôi thua hãng này, thua hãng kia thằng nào nó mua dùng cho ông. Và mình dị ứng với ai kêu "Quảng nổ", ko biết ổng nổ hay quăng bom cỡ nào nhưng ổng làm được pm diệt virut bkav là ông ngon hơn hàng đống ông ko nổ rồi.
"
P/s: Một câu thật lòng của tớ. Nên bỏ cái kiểu tư duy thấy người ta nghèo thì khinh thấy người sang thì ghét đi. Nước mình còn nghèo, dân mình còn lười còn kém thông minh so với các dân tộc khác nhiều lắm, thay đổi bản thân tốt hơn để góp phần xây dựng đất nước chứ đừng ngồi đó mà chém gió chê lên chê xuống nữa.
Haizzzz rất nhiều thanh niên vietnam lấy sự chê bai, người khác làm niềm vui, và thành công của người khác là nỗi buồn của bản thân, hàivl
Từ security máy tính, BKAV thêm mảng Security nhà cửa
Nếu nhà củ thì sao nhỉ, phải dục tường đi dây lại hết hay là bắt wifi tại các thiết bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019