[Video] Thử nghiệm khả năng chống nước của Sony Xperia Z Ultra

levuongthinh
26/8/2013 4:52Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtaiqb
TÍCH CỰC
11 năm
kia có phải là lỗi ấn nút nguồn màn hình ko lên ko @@
ducnsh
CAO CẤP
11 năm
sao trong điều kiện bh của sony có ghi là ko chống đc nước hồ bơi , nước biển nhỉ ?
@hoangtungst Khuyến cáo không sử dụng máy ở các môi trường đó, chứ ko phải là ko chống được. Kiểu như mũ bảo hiểm chống va đập ấy, chẳng bao giờ bạn mua mũ rồi tự đập đầu vào tường cả.

Xperia Z Ultra Vs Samsung Glaxy Mega 6.3
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
sao ko thử cho vào thùng đá trong 5-10p xem có trụ nổi ko 😁
luutinhvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Moá, mười mấy củ chứ ít ỏi gì, xót vãi 😆
Trong quảng cáo trên web của Sony có nói nè:
http://www.sonymobile.com/global-en/products/phones/xperia-z-ultra/features/#undefined
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Muốn chống nước thì các bạn chỉ cần mua keo con voi về nhỏ vào chỗ nắp đậy thế là xong thôi mà
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bữa nọ xem RV định xơi nhưng ra cầm thì quá to và không phù hợp cho 1 cái điện thoại, bạn nào hay đeo túi hay balo dùng thì ngon. còn mặc quần xà lỏn chạy lông bông thì hơi khó.
Dù gì nó cũng là 1 cái máy rất tốt, mình thấy thích Sony từ khi ra Z.
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cầm em này vừa đi dưới mưa vừa lướt web thì khỏi phải bàn

Sent from my Xperia SP using Tinhte.vn
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang xài con xperia V, xài có cảm giác yên tâm vì máy chống nước có các nắp đậy bảo vệ, ko sợ bụi rơi vào. Mấy máy không có nắp đậy xài lâu hay đóng bụi, nhìn tởm lắm. Thỉnh thoảng có bụi trên màn hình thì thoải mái lấy vải ướt ra lau. Chứ kiểu như video thì chẳng dám, vì độ thẩm thấu mỗi dung dịch mỗi khác, lại có xà phòng chứa chất ăn mòn thì tiêu. Với lại khi quăng máy như vậy xuông hồ, đôi khi vô tình tạo ra áp lực va chạm với nước quá lớn, nước xâm nhập vào các cổng thì nguy
Máy chống nước nhưng một khi đã ngấm thì không được bảo hành ;)
😁, Ngon đã sống sau 1 lần không biết 1 năm thì sẽ thế nào =)) hiện tại vẫn nên hạn chế tiếp xúc với nước; dẫu sau cũng thích điện thoại rửa được :D, vote cho sony
Con nay man hinh dep nhat hien nay, dep hon ca htc one or tuong duong day, nhung ma cam xau qua.
daikzx
ĐẠI BÀNG
11 năm
bít khi nào có đủ tiền mà xúc 😔
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko có màn ngâm cùng nước sôi nhờ 😁
Joy&joy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này chịu nươc ở áp suất bao nhiêu nhỉ,
Giả sử muốn lặn xuống chụp hính mấy em thì có ok không ^.^
Người ta chỉ làm thêm cái vụ chống nước đề phòng các bác xui làm rớt vô thùng nước hay lỡ mang theo khi đi tắm thì em ấy còn chống dc trong time giới hạn!chứ Sony nó có ghi 100% vô nước vô tư đâu mà nhiều bác cứ mua Z về xong là việc đầu tiên quăng vô hồ cá trải nghiệm trước thì đố mà sony nó chịu bảo hành!
sodatrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử cho e nó vào xô nước 2 lần.Vâng,e nó vẫn sống nhăng răng.1 chiếc phone khũng từ cấu hình đến hình thức.ZU kết hợp cùng SBH52 nữa thì vẹn toàn.Vẫn còn 1 số lỗi hy vọng rom chính thức sẽ ổn định hơn.Vote cho Sony,vote cho ICS 4.3 vào tháng 9
@sodatrung vãi ICS 4.3, có một sự nhầm nhẹ ở đây, JB 4.3 😁
sodatrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Prince Sorry,nhầm thật.Cám ơn bác đã nhìn thấy cái sai :D Các bác đừng ném nhé.Em biết lỗi rùi :p
Hàng nhật thường có chống nước dùng sướng....mấy mẫu smartphone nội địa nhật bây giờ toàn chống nước, sony chỉ vài con 😁. Mốt chạytheo xu hướng chống nước hết giờ :D.
Các tin về vào nước sony Z toàn đồn bửa dìm hàng chứ có gj mà đáng tin.
Chống nước là tính năng bổ ích cho bác nào đi bơi muốn lặn xuốn chụp hay quay phim các hot girl mà họ k hề hay biết :D.
Không khuyến cáo làm theo em nói, nó đạp rớt lun dt dưới biển thì đừng trách =]]=]]. Nhưng chụp được 1 tấm hình như thế thì rất "tinh tế "
mang cái dép này lặn xuống quay mấy em mặc bikini thì chuẩn 😆))))))))))))))))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019