Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Top 10 bí ẩn đã được khoa học giải thích

ND Minh Đức
16/1/2017 2:28Phản hồi: 96
[Video] Top 10 bí ẩn đã được khoa học giải thích
Sự diệt vong của nền văn minh Maya, con tàu ma Mary Celeste, quá trình xây Kim tự tháp Ai Cập hay vị trí chính xác của con tàu Santa Maria của Columbus là một vài trong số nhiều bí ẩn mà các nhà khoa học đã có thể tìm ra bằng chứng và giải thích. Bên dưới đây là video 10 bí ẩn tưởng chừng như bế tắc trong suốt từ hàng chục cho tới hàng ngàn năm qua nhưng cuối cùng đã được lý giải. Mời anh em xem qua.

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dong thieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
khỏi giải thich
ko tin đâu, tất cả do alien làm, mấy cái giải mã này sai bét
Ai phát triển thế mà bí ẩn mãi ko giải thích dc.
@h3141592653 kiếm cái hình avata ở đâu bậy bồ tèo
babelac
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Không liên quan nhưng thích cái avatar!!!
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bà Anatasia của Hoàng tộc Nga mình thấy giống ông Putin thật
@heorung52 anh 6 lê nin mừ
@heorung52 Để ko cho tụi nó típ tục đẻ
linh05
TÍCH CỰC
7 năm
@heorung52 CS mà bác. Chẳng qua lịch sử được viết lại bởi những kẻ chiến thắng nên có nhiều sự thật bị giấu kín.
hungsisvn
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn mơ hồ
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Xác nhận là khoa học giải thích đúng nhé các bác. Không tin các bác cứ đi hỏi thầy bói mà xem, em cũng vừa ở chỗ thầy bói về đây, ông ấy cũng đọc tinhte.vn mà.
có đúng là như thế o, chả tin ai kể cả các mod tinh te ⊙﹏⊙
Còn lâu mới tin 😁
Còn nhiều cái khoa học vẫn không thể chứng minh được. mấy cái này bình thường rồi
@anhlucky2 Mấy thứ đó thì tin chứ cô gái trong avatar của bác là e k tin lại múp thế, chỉ khi nào đc cầm nắm trong tay mới tin thôi.
.Gù.
TÍCH CỰC
7 năm
con người chính là alien đấy. giống nòi thực sự chủ của trái đất đã bị mình tiêu diệt rồi. nhưng chúng ta thí nghiệm nhỏ của tổ tiên về sự thích nghi biến đổi thôi
@qwert123451 Bạn có ý tưởng đấy, nên viết 1 cuốn sách giả tưởng đi, tôi sẽ đóng góp
Giải thích như "lạc trôi" :v
Tía Lia
TÍCH CỰC
7 năm
Predator làm mới đúng :3
vụ con của Nga Hoàng thì trong phim Conan Movie 3: The Last Wizard of The Century (1999) có nhắc tới 😁 vậy mà phải tới 2007 mới tìm ra :D Conan có khác :D
lãng phi 5p cuộc đời o_O
luckyteen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binhtran89 Liệu bác bỏ 5p ra có tìm được thông tin hữu ích hơn chăng ?
@luckyteen tùy lúc tùy hoàn cảnh. trong hoàn cảnh này là 5p mà k biết đang coi cái gì o_O
mấy cái này bình thường vãi 😔 tự nhiên thấy phí hoài 7ph

https://.........../r1/1.png https://.........../r2/1.png https://.........../r3/1.png
Cách xây kim tự tháp có vẻ k đúng. Di chuyển được đá, nhưng vẫn chưa thể giải thích sao để các tảng đá đưa lên cao, chồng lên nhau cao vậy. Chưa kể độ kết dính của các tảng đá lại với nhau bằng các khớp, độ khít của chúng giờ còn khó nữa là so với trước đây.
@Yas Không phải vậy nhé. Những phòng bên trong kim tự tháp được hình thành bởi những phiến đá lớn xếp lên nhau. Không phải do đục đẽo.
@JoseyHan mình có xem 1phim tư liệu .nền văn minh Atlantis phát triển rực rỡ ,và theo chu kì phát triển thì nó cũng phải kết thúc-dưới nưóc .ngưòi Ai Cập cổ tìm thấy vài 'tài liệu khoa học ' của ngưòi Atlantis nên mới có thể xây đc kim tự tháp .'đảo trọng lực ' là 1trong những so đó

kim tự tháp còn có những tấm đá hoa cưong lớn .trên đó có những lỗ khoan to và sâu tới mức cơ khí thế kỷ 21 vẫn chưa làm đc

khi nào tìm thấy lại tư liệu ,mình sẽ update 😃
ChillaGuy
TÍCH CỰC
7 năm
@kixx Theo phim tài liệu "Allien Ancient" thì KTT Ai Cập là một bình phản ứng hoá học, có hai ống dẫn, dấu vết muối hoá chất còn trên trần nhiều phòng. Người ta cho robot xe vô thì phát hiện vẫn còn phòng duới Phòng hoàng hậu nhưng bị chặn bằng cửa đá chưa qua được, đang tìm cách quét 3D.
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@KeVoDanh Cho cái link tham khảo đc không bác. Cái bác nói mới chỉ là giả thiết thôi, vậy mà bác quả quyết e là không phải r, thông tin thì ngày nào e cũng cập nhật : Khám phá, khoa học , chuyện lạ, công nghệ.. nhưng bác nói chắc chắn như z thì cho e cái nguồn xác thực.
DarkZ
ĐẠI BÀNG
7 năm
bí ẩn gần nhất là vụ mất tích của 2 chiếc máy bay MH370 và MH17. không biết có đúng số hiệu không nữa.
tayeutl
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhieu.le K bạn ạ. Vụ này nếu biết tức là bạn đủ điều kiện để biết k biết thì càng k biết cho lành. Chỉ muốn nói ra thế thôi chứ k muốn up mở loè ai cả. Biết cũng chỉ làm mình nhìn đời tiêu cực hơn thôi
@tayeutl Ý e muốn nói nếu bác không muốn nói hẳn ra hoặc giữ bý mật thì đừng úp mở kiểu vậy.
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhieu.le uh, làm mình tò mò quá ấy
tayeutl
TÍCH CỰC
7 năm
@minhhieu.le Tại lỡ ngứa miệng nói thôi. K nói thì cùng lắm chỉ bị gọi là chú cuội hay vua chém gió, nói ra ai biết đc tương lai ra sao, có khi lại vấp chuối té chết cũng nên
giải mã cho có chứ nó trất như quả đất, giống như bọn nhà khoa học tưởng mình nói gì cũng đúng không bằng
@chihieupham Khoa học là đặt ra nghi vấn, thắc mắc và giải đáp nó, việc câu trả lời có đúng hay không thì còn chưa biết, nhưng có những câu trả lời sau phủ nhận câu trả lời trước.
Đừng phỉ báng khoa học hay nhà khoa học, họ giải thích nhưng không bắt bạn tin
@Quang Hưng Phạm mình không phỉ bán khoa học nhưng vấn đề thực sự ở đây là "phán" như đúng rồi."họ giải thích nhưng không bắt bạn tin" mình thì không biết mục đích của việc giải thích để làm gì nếu không muốn mọi người tin? chính các ông ấy cũng không chắc giả thiết là đúng nên cứ xem cho vui mắt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019