[Video] Top 8 tòa nhà cao nhất Việt Nam trong hiện tại (và tương lai gần)

ND Minh Đức
16/8/2018 12:35Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ở HN và đã được checkin cả kaengnam và lotte đào tấn, ở lotte đào tấn thì còn có chỗ skywalk cho đứng trên kính cường lực trong suốt, cảm giác nhìn thẳng xuống khá là phiêu 😁
Trung tâm hành chính ĐN ngoài hành chính còn buôn bán hay kinh doanh gì nữa ko các bác, tiện đây hỏi luôn vì chưa bao giờ chếch inh ĐN 😃
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@NDC9057 Giống mình 😃)
@NDC9057 Trung tâm hành chính chỉ làm việc hành chính thôi nha bác chứ buôn bán kinh doanh khác nào cái mall 😃)
@nhoxs2zin Thks bác!!!
Ở lm81 mình chỉ thấy mỗi sảnh trưng bày siêu xe lambo là đẹp nhất,còn lại thì nó y như mấy cái mall khác thôi 😆
Năm trước mình có dịp đi Singapo chơi, mình thấy bên đó toàn nhà cao tầng nhiều toà nhà được trồng rất nhiều cây xanh, thấy vừa thân thiện vừa hiện đại
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
Tòa hơn trăm tầng kia so với thế giới thế nào nhỉ?
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
báo thì cũng phải ăn để sống, có phải hít không khí đâu, rải tiền là xong
Em dân Sài Gòn đây. Ai nói cái LM81 này sẽ thành biểu tượng cho SG hay cho VN thì làm ơn bỏ giùm. Xấu hổ lắm ạ! Thật em sống 30 năm rồi chưa thấy có cái skyscraper nào xấu được như thằng LM81 này. Đã thế còn chơi cái dàn đèn đổi màu trông vừa quê mùa lại sến súa. Công nhận Vinhomes không làm thì thôi, còn đã làm thì cái gì trông cũng thấy gớm. Cái khu Saigon Pearl đang đẹp đẽ là thế, nó nhảy vào dựng nguyên cái cột chống trời vô phá moẹ nó hết cảnh quan. Chưa kể 5 cây nhanh nó cắm bên khu Ba Son nhìn hãi kinh dị. AI không tin cứ đứng bên đầu cầu Thủ Thiêm phía quận 2 nhìn sang trông có khác gì cái bát cắm nhang không :eek::eek::eek::eek:
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@Wolfrain haha, không sai...nhưng nó tính sau này còn rất nhiều building nữa mọc lên xung quanh nó, che mất cái bát nhang của nó luôn mà
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jaywalk Vingroup mua hết nguyễn hữu cảnh rồi 😆)
@LinkSon Nguyễn Hữu Cảnh là đường chứ không phải khu đất để Vin mua 😃😃😃 Nó chỉ mua được một mé đất sát cầu Sài Gòn thôi.
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain chỗ nguyễn hữu cảnh q1 khu bason nó mua nữa mà 😃)
congthanhqn
ĐẠI BÀNG
6 năm

dự án tại Vân đồn QN
Empire City , Phương trạch tower để ảnh minh họa linh tinh vậy, cả hai dự án đều có phối cảnh của chủ đầu tư rồi mà
Phương trạch

Empire City
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@trongvongbankinh Phương Trạch nghe cứ như tên mấy tòa nhà của Trung Quốc
@Jaywalk Tên vùng đất sẽ xây là Phương Trạch bác à, CĐT chỉ lấy tên theo địa danh thôi.
@Jaywalk xây ở đất Làng Phương Trạch mà bác 😃 , đấy là tên dự án, dự là sau sẽ đổi tên kiểu tây cho nó sang
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy landmarrk tô đùng cao vãi
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@chim say đứng gần thì thấy vậy, ngồi ăn McDonal Điện Biên Phủ nhìn qua thấy cũng nhỏ xíu hà
Red_Skin
TÍCH CỰC
6 năm
Cái ở Đà Nẵng đẹp nhất, nhìn hiện đại, mặc dù bên ngoài nhưng ko có đẹp như trong ảnh render nhưng nhìn ra sông Hàn rất đẹp. Cái Landmark ở HN nằm cạnh đường Phạm Hùng - con đường đông đúc bụi bặm ồn ào bậc nhất HN, gần cái bến xe Mỹ ĐÌnh lộn xộn nhất HN, đối diện làng Đình Thôn nhiều c.a.v...e nhất HN... nên cũng ít có dịp đi qua khu đó.
khi mới khánh thành có mua vé tham quan tầng 72 và 3D 1 lần... cũng ko ấn tượng lắm ...
Empire City 60tr/m2. Xin mời thử sức 😁 Mà giờ cũng đặt chỗ sạch rồi :eek:
Phú2101
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói ra thì bị thánh cuồng chửi, chứ mình đi Landmark81 về thấy 1 điều là quy hoạch các tầng thương mại rất lung tung, không tập trung, thiết kế khá ngộp. Còn bên ngoài thì như cây đèn led về đêm, chiếu mọi sắc màu vào mắt người đi đường đến mức khó chịu (ít nhất là với mình và vài người bạn mình).

Ai đồng ý hay phản bác làm ơn reply lịch sự và có não, chứ mình sợ thể loại cuồng mù quáng lắm ạ!
@kekeke211 Mình thấy bình thường mà, mình ở Trần Não Q2 ngày nào cũng nhìn hoài mà không chán.
Phú2101
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liebherrltm1200 Mình thấy cải lương hết phần người khác
Không phải nhiều đèn là đẹp, đèn vầy giống như sợ người khác không thấy tòa nhà
Tuần rồi đi 81...chả có j ngoài người đông như kiến... cửa hàng toàn đồ Quảng Châu mà giá thì của NYK... sau khi đi vào 30 phút em quyết định đi ra... và ghé bên Q10 cà phê với đám bạn... kkk
thoangnguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không thích VCB tower
nkh984
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết cao đẹp thế nào chứ vô Bitexco thấy gạch lót bong tróc đi cứ nghe bụp bụp dưới chân thấy chán với chất lượng.
@nkh984 vỉa hè cho người đi bộ, mà chiều nào cũng cả ngàn lượt xe máy phi lên thì tróc là phải thôi, tòa keangnam ở Hà nỘi cũng thế
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Cái gì ở Việt Nam cũng nhất thế giới! 😁
Đã đc lêb lotte, rất đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119