[Video] "Totto chan bên cửa sổ", 1 cuốn sách vô cùng đáng xem

Dualeothanhlich
2/8/2019 10:53Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm năm 1993 đã mua quyển này rồi, nhớ hồi đó tên sách là ”Totochan, cô bé ngồi bên cửa sổ”
nghoangtin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocquang1982 Đúng rồi. Tên này quen với thế hệ 7x, 8x hơn.
Hai vợ chồng đọc cho thằng con nghe mỗi tối. Đọc cho con nhưng thầy bu nó thấm thía được nhiều điều. Cuốn này ngày xưa xem giới thiệu trong chương trình "Chào buổi sáng" (xưa lắm rồi, từ hồi còn chăm xem vtv =)) ), định đọc luôn nhưng nghĩ thế nào lại để dành, đến tận khi có con 😃
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đọc quyển này, phải nói là vô cùng ý nghĩa và cần thiết cho các bạn đã đang và sẽ làm bố - mẹ.
Các em nhỏ cũng rất nên đọc
Note lại để đọc
Cuốn này mình đọc 20 năm trước rồi. Chỉ còn nhớ chung chung là nội dung xoanh quanh góc nhìn của 1 đứa trẻ về thế giới xung quanh. Nó rất ngây ngô, dễ thương nhưng lại lôi cuốn và nhiều ý nghĩa. Các bạn nên đọc qua 1 lần và nếu có con nhỏ cũng nên cho con đọc cuốn này
vistahome
TÍCH CỰC
5 năm
Đáng đọc hay đáng xem mới đúng,

Vd: read and watch ah.. 😁
imcuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đọc cùng con trai mỗi tối trước khi đi ngủ. Rất hay và ý nghĩa. Không màu mè, rất thật và đời thường, đặc biệt đầy tình yêu thương.
jarvis
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi sv tình cờ tìm đc cuốn này trong tiệm sách cũ. Đọc vài trang thích quá thế là tha về phòng đọc ngấu nghiến.
Truyện hay, mang lại nhiều cảm xúc cho người đọc
Mình đọc quyển này chắc phải tầm 30 năm rồi
Azumy
ĐẠI BÀNG
5 năm
cũng may là ít ra các chủ đề về nghệ thuật ko thấy tên dở người “điên mát hứng tình” vào loãng topic.
chắc phải chuyển qua làm review sách
ZARG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sách mà đáng xem thì cũng dở 😆

Nên đọc.

Cuốn này là bản dịch lại, văn phong kém.

Nên tìm mua bản 1986 đọc hay hơn rất nhiều.
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì ko có thói quen đọc sách. nhưng nếu có có file PDF thì cho xin để đọc thử. 😁
Để mua cho vợ đọc, vợ mình rất thích đọc sách
Để mua về đọc thử
Nhìn anh Leo mình lại liên tưởng tới nhân vật yêu thích của mình ở trong Totochan, đó là người bạn của cô bé,cậu ấy có thân hình bé nhỏ,không lớn được,nhưng thầy hiệu trưởng vĩ đại đã thiết kế tất cả các trò chơi trong hội thi toàn trường để cho anh bạn bé nhỏ đó có thể phát huy tất cả các điểm yếu của mình thành thế mạnh và chiến thắng tất cả.
Tới tận lúc học DH mình mới được đọc cuốn này, hóa ra hồi nhỏ mình không phải là cá biệt thật 😁 hồi lớp 3 cô giáo cũng phê bình phụ huynh mình vì mình quá tăng động, xếp ngồi riêng với các bạn toàn nói chuyện riêng, mà xếp ngồi riêng 1 chỗ cũng rì rầm 1 mình như ... đọc kinh 😆 riết rồi bị chửi mắng nhiều quá mình thành đứa tự kỉ,ít nói cho tới lúc học DH ra ở 1 mình mới đỡ.
ducoc1002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Truyện này đọc hay này
tctk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc lâu rồi, giờ lại quên mất tiêu
whatzluv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vấn đề là cuốn này mấy bản tái bản về sau dịch mất cảm xúc lắm. Cảm thấy tiếc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019