[Video] Trên tay Samsung Omnia II

niky
14/7/2009 8:46Phản hồi: 78
Tinh Tế xin giới thiệu một số hình ảnh, thông tin và tính năng của chiếc điện thoại sắp ra mắt từ Samsung - Samsung Omnia 2 cùng một số so sánh với người anh Omnia thế hệ I và chiếc Touch HD dưới đây.

Đây là chiếc smartphone sử dụng công nghệ màn hình AMOLED tiên tiến, với độ phân giải 800x480. Bên cạnh đó, Samsung cũng đã cung cấp giao diện màn hình tùy biến hoàn toàn mới dành cho hệ Window Mobile 6.1 trên chiếc di động đẹp đẽ này.​

Video trên tay chiếc Samsung Omnia II.

Omnia 2, Omnia và HTC Touch HD.

[relate]samsung omnia II[/relate]

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thông tin trên Web của SS là màn hình 65k vậy có đúng ko. Amoled sao lại có 65k vậy nhỉ? ai vô giải thích giùm anh em.
Specfication chính thức từ Samsung Vietnam Tinh tế nhận được là 16 triệu màu. Xác nhận đúng là như thế.
Thì do cái HDH WM nó chỉ hỗ trợ hiển thị tối đa đến 65k màu đó :p Cho nên 16 triệu màu chỉ còn 65k màu thôi 🆒
Vì WM chỉ sử dụng 65K màu thôi, ngoài ra các ứng dụng Video hay xem ảnh....thì 16M...
vandangpham
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic! nuột đó! nhưng em là sinh viên chỉ dám mơ chiếc "star" thôi! em này không đủ tiền để "nẫng" về! hic
quansim
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thực sự thì em ko khoái cho lắm 😁
samsung nhìn thấy chán chán không thích cho lắm
Anh niky làm review software đi, mới có hardware tour ah 😁
quan_bi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chẳng hiểu sao mình chẳng có cảm tình với SAMSUNG chút nào,kiểu dáng cũng ko thấy hấp dẫn cho lắm , chắc có lẽ là mình là fan của apple lâu quá rồi !
Mình cũng vậy ,kiểu dáng đẹp đến mấy nhưng riêng SamSung thì ko thích cái nào cả!
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
tưởng bác dùng winmo thì còn nói chứ đã iphone rồi thì nói làm gì ...
bibongda
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng vậy các bác , tôi thực sự chẳng cảm tình j với SS cả.,nó cứ thế nào ấy.nhìn hổng có ham.
Omnia 2 có thể nâng cấp lên 6.5 nên có thể 6.5 hỗ trợ 16.7 tr màu đấy. Lúc đó chắc màn hình hiển thị đẹp hơn nhỉ
Đẹp, phải nói là như thế. Màn hình của SS là đẹp nhất đó .
em hok ham cho lắm .. nhìn 3 cái chỉ thấy đc đc em HTC Touch HD thui 😁 .. Samsung chưa bao h mê lun :D
đẹp qué,hum trước em vừa đập hộp em này xong....;)),trên máy tính!hehe
6.5 cũng chưa có 😁 7 may ra 🆒

Nhưng công nghệ nó đỉnh là được :p
Cho hỏi khí hok phải chứ các bác đang dùng máy gì? Đã dùng SS bao giờ chưa? bác nào khi chê bai sản phẩm của người khác thì nên dẫn chứng cụ thể thuyết phục chứ đừng post lên một câu nghe ngang tai lắm (hok muốn nói là ngứa tai).
Mình chê bai mà hok biết tại sao chê hay chưa bao giờ dùng cũng chê thì sẽ bị người ta cho là rỗi việc, a dua theo một số người anti thiển cận.

Riêng mình, cái máy đt đầu tiên trong đời là điện thoại SS mẹ cho sau khi sử dụng mấy năm, cái máy mà mình quên mất cả tên, màn hình một màu xanh lè, nhưng rõ chữ, sử dụng dễ dàng thoải mái.

Cho đến nay thì đã nhiều lần đổi đt do mất (chưa chết con nào bao giờ), nhưng đa số toàn là dùng SS. Có hai lần mình dùng con khác là con N81 của Nokia và Diamond của HTC, không biết có phải chọn trúng em hok ra gì hok nhưng mà thất vọng nên đổi sau 1 tháng sử dụng.

Tại sao? N81 thì cơ trượt lỏng lẻo, đẩy lên thì uốn éo đi lên, cảm tưởng sắp rớt luôn ra ngoài, hệ điều hành Symbian thì mình gà tây nên càng khó hiểu, màu sắc thì xấu, chữ thì bé.
Diamond thì pin một ngày sạc 1 lần dù chỉ nghe gọi bình thường, chưa nói đến nghịch ngợm phần mềm. Màn hình PPC mà bé tí teo, mặt lưng gồ ghề như lưng cóc, được cái màu sắc giao diện thì đẹp. 😃

Nói chung là từ trước giờ mình thấy dùng SS là thoải mái nhất:
- Màn hình sáng đẹp, màu sắc rực rỡ.
- Phần mềm thân thiện, chữ to dễ nhìn.
- Hình dáng lịch lãm sang trọng.
- Bền, ai nói SS hok bền? Con N81 mình rơi một lần mà pin văng một nơi máy văng một nẻo, trong khi cong I9 đang dùng rơi chục lần vẫn y nguyên, có một lần rơi vào cạnh bàn nên bị sước phần viền, không đến nỗi tung cả máy lên phải lọ mọ tìm pin.

Chả phải nói quá nhưng mình luôn tin vào SS, và đó là cảm nhận của mình. 😃

Bạn này nói đúng ý mình,ghét những loại bảo thủ như củ cà rốt kia...
Theo tôi thấy thì bạn là người thích thương hiệu samsung, có thể do dùng một thời gian dài nên thấy vậy, còn tôi thích thương hiệu Nokia và Apple, nói như vậy tức là: bạn cho rằng nói thì phải nêu được lý do, nhưng lý do của bạn cũng chẳng phải là khách quan. Bạn có nói: màn hình samsung sáng đẹp, màu sắc rực rỡ -> tôi thì thấy nokia đi tiên phong trước về màn hình 16 triệu màu, tôi dùng nokia thấy sáng đẹp hơn mấy cái samsung nhiều (thực tế nhìn màn hình mấy cái samsung dưới 5tr rất...ghét) ....! Còn hình dáng lịch lãm sang trọng thì tùy quan điểm. Còn bạn so sánh N81 với I9 để đại diện cho sự so sánh Nokia với Samsung thì tôi không đồng ý: N81 là máy trượt, vỏ nhựa, còn I9 dạng thanh, vỏ kim loại, tất nhiên sẽ dẫn đến những điều bạn nói, sao ko so thử với các chú Nokia khác bền hơn ý.
ntnam1972
TÍCH CỰC
15 năm
Chắc là A300 hay A200 hả Socola? hihi
Thôi các bạn đừng cãi nhau nữa! kính đề nghị Mod del hết những bài cãi nhau để anh em nào cần xem còn vào theo dõi, mình cứ xem nãy giờ toàn cãi nhau mệt quá!
Đúng là không so sánh thì không thấy được hết cái hay cái dở của mỗi loại, nhưng các bạn chẳng đưa ra so sánh, mà cứ ùa vào chê bai!
Mình chưa bao giờ vào topic nào để chê bai gì hết, còn nếu muốn chê thì phải nêu rõ lý do, so sánh cặn kẽ đàng hoàng....
Ngay như mình, chưa mua IP bao giờ, chỉ dùng ké, nên chẳng cảm nhận được nhiều, (vì cảm giác IP không phù hợp với mình, và mình cũng nghĩ không phải IP là cho mọi lứa tuổi như bác gì ở trên nói, mà phải nói Nokia, theo mình Nokia mới là cho mọi lứa tuổi) nhưng mình cũng chưa bao giờ vào các topic IP chê bai hay gì gì hết! mỗi người mỗi ý mà! đâu phải cứ hoa hậu là đẹp trong mắt mọi người! tôi thích người đầy đầy, mà hoa hậu thì đa phần là gầy tong teo, đời là thế!
Chính vì thế, đề nghị các bạn đừng cãi nhau nữa, xem mệt quá!
màn hình được cải tiến ... nhỉ....cảm ứng nhạy hơn hẳn con i900 cùi đang xài hjxhjx chắc tiễn em nó ra đi để rước i900 2 ... hehe
Giá như i900 đc cái màn hình như vậy thì ngon quá, dùng i900 gần 1 năm rồi mà chưa muốn đổi cái khác. Công nhận i900 đều ở mọi thứ, ko quá tốt nhưng ko tệ, nói chung dùng rất ổn.
itxuankha
TÍCH CỰC
15 năm
nhìn không bằngg ip được,nhìn chung là không hẫp dẫn cho lắm
Iphone được đánh giá hơn mọi loại điện thoại khác là bề ngoài quyến rũ, màn hình đủ rộng - không quá rộng cũng không quá hẹp, đặc biệt là thư viện phần mềm, rất nhiều phần mềm và game phù hợp mọi lứa tuổi, gần gũi với người dùng vì IP vưà đơn giản, vừa phức tạp😁:D:D

Không nên so sánh diện thoại này với diện thoại kia, giống như việc đem con mình đi so với con người khác vậy, :angry6wn:

PS: Mình không hiểu sao mọi hãng khác cứ chạy đua theo IP bằng cách làm màn hình cho rộng thiệt rộng, Điện thoại vẫn là điện thoại, màn hình vừa đủ để thao tác là đc rồi, to quá gây bất tiện đủ thứ. Độ phân giải thì mỗi anh 1 kiểu, QVGA, VGA, rùi WQVGA lại còn WVGA nữa chứ, gây ra sự không nhất quán khi thiết kế giao diện cho ứng dụng, Ip hiện tại có khoảng 50 ngàn ứng dụng, thì hầu hết đều sử dụng đc cho IP 2g, 3g, 3gs, còn Windowmobile thì chỉ có 2 chuẩn QVGA và VGA là tươg thích tương đối còn lại thì gặp nhiều khó khăn khi cài đặt ứng dụng, đặc biệt là game. Mong SamSung định hướng cho mình 1 độ phân giải tối ưu, và hợp tác với các nhà phát triển phần mềm xây dựng cho riêng mình 1 thư viện ứng dụng tương thích với các dòng điện thoại chạy WIndowmobile, khi đó điện thoại samsung hoàn thiện lẫn cả xác lẫn hồn
Đoạn trên và đoạn dưới của bác đang chửi nhau đấy bác ạ. :baffled5wh:
Bữa trước làm hụt cái Review Omnia II, Palm Pre và HTC Magic tiếc quá Hiệp nhỉ
bantayden
TÍCH CỰC
15 năm
Video bên dưới 3 con cạnh nhau HTC Touch vẫn đẹp nhất, nếu được chọn em sẽ chọn Touch. Samsung quảng cáo nhiều, ra điện thoại như gà đẻ trứng rồi nhanh chóng biến mất, chẳng con nào để lại dấu ấn sâu đậm cả...Ghét thái độ bon chen.
Em không muốn nói nhưng vào topic của SS mà cứ đưa IP vào là hơi kì, bản thân em cũng chẳng thích SS nhưng đến nhà người ta phải lịch sự chứ, cái quái gì cũng IP vào, từ nay trong topic này ai so sánh với IP nữa del hết, là nguồn gốc gây flame cãi nhau.
Đúng là những người có tâm địa hẹp hòi:mad:, cái gì họ đã chọn rồi thì những cái còn lại đều là bét hết, mà không chịu mở rộng tầm nhìn để tìm hiểu xung quanh....!
Kết luận: Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu....!😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019