[Video] Trên tay sự tiếc nuối Nokia Lumia 930

mr.tuanpz0
22/1/2019 11:25Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giacay
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn đang còn em 1520 😁
Cũng từng có bảng trắng vàng và cũng đã cho ra đi sau 7 tháng trên tay.
Windows phone mà có kho ứng dụng như CH Play hay Appstore thì chắc không đến nỗi phải khai tử
jlovec
TÍCH CỰC
5 năm
mình dùng mấy đời lumia. nói chung là cảm ứng mượt. máy chắc chắn. camera con 930 thì rất đẹp. chụp phơi sáng phê vãi.
mà ứng dụng tù quá. giá nokia làm android ngay từ đầu thì giờ này thị phần cũng kha khá rồi.
prokakavip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để lại làm kỷ niệm
cất tủ đi 10 năm sau ôn lại kỷ niệm
Còn nhớ cách đây 3 năm mình bình luận nói không dám mua Lumia vì sợ bị "đem con bỏ chợ" thì bị dân tình nhào vô nói là làm gì có chuyện đó và rằng Android mới bị "đem con bỏ chợ". Giờ mình nhìn mỉm cười.
Đang xài Lumia 1520 vẫn nhanh mượt pin trâu, nó mà chạy được app android thì tuyệt vời
View attachment 4082987
Vẫn đang xài 950xl, mấy hôm trước nông nổi muốn bán may là chưa..hí hí
Mình còn một em 830 bể kính nằm trong tủ, đỉnh cao thiết kế, quá đẹp 😁. Ngày xưa cũng dùng 930, màn hình phải nói quá ấn tượng với mình cho tới thời điểm hiện tại, quá xuất sắc. Tất cả chỉ tiếc vì chạy Windows Phone 😔
@BlackBerryz Xác nhận con 830 là đẹp nhất trong dòng lumia, nhất là 830 màu gold phiên bản limited edition
Nhà mình còn em 1520 hỏng màn 2 năm nay mà ko tìm đc chỗ thay, tiếc cho 1 cuộc tình
Hồi đó giừo mình xài khá nhiều Model : 520-525-625-640-730-830-930
Cam trên 930 đến giờ vẫn đẹp
Thích giao diên WP lắm
Kho ứng dụng ko đủ để đấu lại dc android và ios nên số phận hẩm hiu. Rất tiếc cho 1 cuộc tình.
Vẫn xem YouTube bằng Cốc cốc trên em 950. Cực suớng vì sao??? Cực ít quảng cáo, ko tin các bác cứ thử. Còn lại vẫn giữ hoài niệm...
@PhanNguyen_Act Hoài niệm thì được chứ dùng vậy có gì mà sướng hả bác. Xài android có YT vanced còn chả có quảng cáo luôn ấy.
Lại được cái vừa khóa màn hình vừa nghe nhạc nữa.
Holyeyed
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Thì đó, nhạc youtube vô số kể, ko quảng cáo và chạy nền luôn, android vô đối.
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Holyeyed Chuẩn đấy bác =)) để nghe nhạc, xem đã vãi vì k có quảng cáo. Để 1520 ở nhà, thề với bác yêu cái màn cực luôn.
Con này pin kém, màn xấu. Nokia WP chỉ kết mỗi 1520. Cái mịa gì cũng ngon mỗi tội hdh như hạch
@kehuydiet091 Như hạch nhưng vuốt xem giờ, pin ko bị dừng video nền như ios
@PhanNguyen_Act khoe được mỗi cái đó thôi hả ^^
Nokia như vậy mới là Nokia, ba con Nokia HMD bây h toàn hàng Foxconn Đài Loan gắn mác.
Không tin mấy bác vào danh sách ứng dụng, bật hiển thị ứng dụng hệ thống lên, nguyên một list app Tàu (com.evenwell.abcxyz). Các máy Nokia Android One hay không đều có. 😃

Screenshot_20190123-105220.png Screenshot_20190123-105137.png
@nguyenlucky Trời má, hãng kia là hãng phần mềm mà. Tên có ý nghĩa giống nhau thôi chứ có gì liên quan gì đến nokia?!? Search google "evenwell" nó ra app camera của nokia nhé.
Bác tìm hiểu kĩ chưa mà khẳng định vậy? Trên reddit họ cũng bảo đó là app OEM của nokia thôi.
@Yan20142297 Evenwell là công ty con của Foxconn nhé
@Yan20142297 Bạn vào đây xem nhé, mọi thứ của Nokia (từ update OTA, tool flash OST LA, đến quản lý unlock bootloader) đều do FIH Mobile (Foxconn) quản lý
https://mobile.twitter.com/Hikari_Calyx
@nguyenlucky thì FIH là công ty con của foxconn thuê thương hiệu nokia 9 năm. Giống TCL thuê BB mà. Chuyện thuê thương hiệu này chủ yếu lừa gà sống trong quá khứ. Chứ của nokia thực sự thì cần gì thuê 9 năm chi.
Blackberry và Nokia phần cứng rất tốt, ngon, đẹp mắt...tiếc là OS như hạch, app thì như ung...Chết cũng đúng.

Như iPhone mà chạy WP hay BB10 thì cũng chết trong 1 nốt nhạc...
@Khẩu trang xanh OS 10 của blackberry mình thấy dùng rất hay mỗi tội ứng dụng nghèo nàn mấy ứng dụng mạng xã hội thì chạy quá chán nên bị đào thải thôi.
Hồi đó nếu như Windows phone có khả năng cài được file exe thì chưa chắc thằng Google đã làm gì được. Chắc Microsoft sẽ còn tự trách mình lâu lắm!!!???
@anhtuan1066 xì, có cài exe được có mà chết sớm hơn vì ui mờ èo, do exe cũng ko tương thích màn có độ phân giải dpi cao. Giao diện ko tối ưu màn cảm ứng nhỏ, lại tốn tài nguyên. Mang cài lên đt chạy ì ạch luôn chứ làm gì được?.
@ragefighter Gì vậy ông? Cài được ở đây là MIC cài được chứ không phải người dùng cố tìm cách cài. Cài được thì phải xài được, hình như ông không hiểu được vấn đề thì phải
???
@anhtuan1066 mic cài exe thì cũng vậy vì exe hiện tại viết ko tối ưu cho màn hình cảm ứng xài. Cần gì xa, ông về lấy máy màn 2k cài app exe đi rồi xem bể ui tè le đó. hay các tablet có touch đi coi app exe dễ touch hay ko? Người ko hiểu vấn đề là ông đó. Chắc ông chưa cài app exe vào các tablet xài windows ah?.
@ragefighter Nói kiểu đó chắc chưa từng xài laptop màn hình cảm ứng rồi. Surface màn hình gì cha? Mà thôi, cả đời cha chắc cũng chưa biết surface là wần gì đâu
CEO mới của MS đã có 1 quyết định đúng, rất đúng: khai tử Windowphone !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019