[Video] Trên tay Wi-Fi router Docomo BF-01B sử dụng SIM 3G

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi caillou, 15/7/11. Trả lời: 545, Xem: 118944.

Chia sẻ

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ducquang415

ducquang415 Thành viên

Bác nào không tin cứ qua em test nhé, nhớ mang cơm hộp đi và đi từ sáng nhé. buổi trưa tới thì không kịp nhìn thấy em hết pin đâu. Nếu online liên tục thì tầm 10 tiếng, còn xài lai rai vừa vừa thì 15 tiếng, lai rai ít ít thì cỡ 20 tiếng.

Nói thêm quảng cáo về pin, không hãng nào nói thời gian về pin khi hoạt động hết công suất, người ta nói khi làm việc ở điều kiện thực tế.
    Như laptop quảng cáo 3-4 tiếng, 7-8 tiếng gì đó là ở điều kiện test độ sáng vừa phải, nghe nhạc ít ít, làm việc văn phòng. Chứ vừa chơi game, nghe nhạc, xem phim, màn hình độ sáng 100% (khai thác hết công suất) thì được 50% là mừng lắm ạ.

Điện thoại nào cũng quảng cáo thời gian chờ là vài trăm tiếng, tương đương khoảng 10 ngày trở lên. Đó là khi điều kiện sóng đt mạnh, không có các chương trình chạy ngầm, không mở DATA 2G/3G, không mở wifi, không .... nói chung là không xài. Thực tế thì ai cũng biết, nhiều cái điện thoại mở 3G từ sáng, trụ không nổi đến chiều, ngay cả những chiếc điện thoại rẻ tiền, phần mềm đơn giản (dân gian gọi là điện thoại chữa cháy) cũng không đạt nổi mà.

Con 3G của em cũng thế, nếu mở từ lúc 8h sáng, dùng điện thoại, laptop lướt web, chat chit, nghe nhạc vừa vừa, làm việc văn phòng (không phải xem phim online hay nghe nhạc online suốt nhé) có khoảng nghỉ giữa hiệp thì cứ an tâm là đến tối lúc đi ngủ mới hết pin.

Không ai đủ sức để ngồi online liên tục suốt 10 tiếng với điện thoại và laptop nên các bác đừng vặn em pin không bao giờ đạt được như thế.

Nếu cho nó chạy hết công suất thì cũng không dưới 8 tiếng, còn cho nó làm việc một cách bình thường thì ít nhất cũng phải 12 - 15 tiếng.

Về vụ cước 3G, nếu nghe nhạc, xem phim online liên tục thì tiền cước rất mắc ạ, mà em nghĩ chẳng có ai làm điều đó bao giờ.

Pin sau một thời gian sử dụng tất nhiên sẽ chai đi, nhưng nếu được sử dụng và bảo quản đúng cách thì sau 2 năm pin cũng chỉ bị chai khoảng 20% (còn 80%) dung lượng ban đầu vì pin này sản xuất tại Japan, hàng nội địa chất lượng khỏi bàn.

Bản thân ngày nào em cũng sử dụng, lúc nào cũng có ít nhất 1 cái iPhone và 1 cái iPad của em kết nối liên tục, lâu lâu có điện thoại của bạn và cái laptop của em nữa, tối về mới sạc (còn chưa hết pin) mặc dù pin đã cũ nên em chắc chắn rằng 1 ngày làm việc là vô tư khỏi lo lắng 3G hết pin.

Em xin stop vụ pin ở đây nhé. Em bán hàng có bảo đảm, nếu không đạt được như thế có quyền trả hàng vô điều kiện, cửa hàng sẽ hoàn tiền 100%.

vanchuong1269, UchihaTraitorcaubehamchoi thích nội dung này.
    1. ducquang415

ducquang415 Thành viên

ducquang415 @hjepga92 Bác ở Bắc Giang, hàng phải quá cảnh ở Hà Nội rồi mới đi đến chỗ bác. Có lẽ ngày mai mới nhận được.

2. hjepga92

hjepga92 Dự bị

hjepga92 @ducquang415 .
      Em nhận được hàng rồi, đang test .
      Hi vọng là mọi thứ ok, :p
      Nhưng mà sờ thấy ấm ấm ?

3. ducquang415

ducquang415 Thành viên

ducquang415 @hjepga92
      Sờ ấm là do để ở nơi nóng thôi, để trong phòng thoáng mát sẽ mát rượi.
      Bác test pin thì không chơi ép cho chạy hết ga nhé, mà test bằng cách sử dụng một cách hết sức bình thường (nạp đầy pin, mở liên tục, khi nào cần sử dụng thì kết nối, không sử dụng thì cứ để đó không cần tắt đi).

Test bằng chế độ chạy sim 3G nhé bác (đèn wireless màu xanh dương).

4. hoangquan1803

hoangquan1803 Thành viên

hoangquan1803 @hjepga92 Chạy có ổn định ko đồng chí ...?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn

2. hoangquan1803

hoangquan1803 Thành viên

Trai nghiem đi cho mọi người ít thực tế :pin dùng dc mấy h,bắt sóng có ổn định ko...thi thoảng có bị rớt sóng ko.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn

3. ADPNgage

ADPNgage Dự bị

Mình có con này thường hay bị mất wifi...và mình down firmware ở trang chủ Buffalo về up lên 75%...nhưng lại bị kẹt như trong hình

Có pro nào chỉ giúp cách úp fw giùm hay cách khắc phục thường mất wifi khi tắt và mở nguồn lại ...xin cảm ơn
    Link fw : buffalo.jp/download/driver/lan/bf01b_fw.html

4. ducquang415

ducquang415 Thành viên

Làm cẩn thận coi chừng chết con 3G lại phải mang qua mình nằm viện. Khó làm đó

kien2810 thích nội dung này.
  5. Ngo Minh Quan

Ngo Minh Quan Thành viên

Thấy bác làm việc có uy tín nên mình cũng tin tưởng.
    Đợi mình nhận hàng con Nexus gen 2 wifi xong sẽ chạy qua chỗ bác mua 1 con.

Bác nhớ chừa cho 1 con ngon đấy nhá :)

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.

Chia sẻ

Đang tải...