[Video] Tự đúc vàng 18K cho Apple AirPods

Mikeknowsme
30/8/2019 3:35Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ông không phân biệt đc “đúc” với “mạ” à? Người ta đúc nguyên khối lại bảo mạ.
tethien
CAO CẤP
5 năm
Rồi mấy tính năng cảm ứng này nọ đi củi luôn ?
@tethien Sao “đi củi”. Nó là tap chứ có phải touch đâu.
Đúc lại cái vỏ mà
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Ở Việt Nam có chỗ nào độ ko nhỉ. Đi độ con 18k kiểu này. Nhìn phê quá
WoW chảnh chó thiệt đó nha..
Vl, like kênh ông nào lâu phết rồi, vừa xem xong thì thấy bài trên tinhte, internet thật đáng sợ 😕. Mà đúng đang thắc mắc rõ ràng đúc nguyên cục mà, phải mạ đâu.
huudanhsqtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông này đúc luôn rồi chứ không phải mạ vàng nhé, Mikeknowsme bạn cần tìm hiểu chính xác hơn.
@huudanhsqtt cám ơn bạn
tanstitch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không rời mắt video luôn. Làm rất kì công tới từng chi tiết. Chưa kể quay video cũng chuyên nghiệp ko kém
Dã man thiệt 😁
Kì công chút thôi chứ giá thành khá rẻ. Ai đặt cọc đi mình có thể làm đc, phát cái giá 3tr cả công cả vàng 😁
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@AZwarrior Cho địa chỉ đi bác. Để còn mang qua.
@ToNgoc Qua bên nhattao search tên mình có sdt nhé. Mình áng chừng 3tr còn thì có thể dao động lên 3tr5 nhóe.
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@AZwarrior Ok bác
Có đôi này đeo ra đường cái là nhìn auto đẹp trai luôn
hoatrangff
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn thì đẹp chứ đeo nặng lắm
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
Ông này đúc vàng dấu nghề rồi 😁
quá đẹp. vàng đang tăng anh em đừng làm nha. kkk
Mod ko phân biệt đc đúc với mạ à =)
ai hiểu chỗ vì sao bỏ cái khuôn tai nhựa vào cái hũ tròn cuốn băng keo + chất gì đó sau đó đổ vàng zô là thành cái vỏ tai nghe, vậy còn phần khuôn mẫu - tai nhựa đâu nhể. hay bị cắt rồi 😕😕
@rualg đầu tiên người ta hàn mấy cọng nhựa đó vô là chỗ để vàng nóng chảy luồn vào các lỗ, sau đó nhúng vào loại bột đông cứng tạo khuôn, bỏ vào máy hút chân không để khử bọt khí ... sau đó rót phần vàng nóng chảy vào lỗ, vàng nóng chảy sẽ phá hủy nhựa và thay thế nó vào chỗ đó ( khuôn bằng vật liệu như đất ko bị chảy nên cố định) vậy alf ta có dc phôi, còn lại cắt phần ba via đi rồi đánh bóng. Bác có thể tìm hiểu kỹ hơn trên youte có anh gì làm trang sức mà bị què chân ngồi xe lăn ấy.
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
@boyngo1988 Là ổng chứ ai =))))
@NTN.PF Vậy à sao dạo ổng già dữ vậy
@boyngo1988 Không phải vàng làm nóng chảy nhựa, nhựa chảy lúc ổng cho cả cái khuôn vào lò nung ấy, sau khi nhựa và giá đỡ (bằng sáp) chảy ra rồi thì mới có chỗ trống để rót vàng nóng chảy vào
Kurato
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúc lại thì cũng chưa kỳ công lắm. Giờ ông nào đẽo lại cái vỏ bằng ngà voi mới gọi là kỳ công
Cái máy đó không phải tủ đông mod ơi mà là máy hút chân không khử bọt khí, còn khuôn chứ không phải *khuông* nhé.
TheApple_Vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp và kỳ công từ cách quay phim cho đến sản phẩm hoàn thiện.
Video và sản phẩm đều tuyệt vời.
Đây là kĩ thuật đúc kim loại, sử dụng khuôn âm bản được chế tạo trước. Còn mạ kim loại quý là sử dụng tác dụng hoá học của dòng điện (Bình điện phân) để phủ 1 lớp kim loại quý (muốn mạ) lên vật phẩm có sẵn (nôm na là mặc "áo mưa" cho...). Trường hợp này, tạo vỏ AirPods bằng phương pháp đúc vàng 😁
QuanDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thomas.toan Em cũng nghĩ là vậy :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019