Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Vespa GTS Super 300 tăng tốc 0-100 km/h trong 11,18 giây

levuongthinh
25/9/2017 9:45Phản hồi: 76
[Video] Vespa GTS Super 300 tăng tốc 0-100 km/h trong 11,18 giây
Bọn mình vừa thử khả năng tăng tốc của chiếc Vespa GTS Super 300 và kết quả như dưới đây:

0-60 km/h: 3,29 giây
0-80 km/h: 6,17 giây
0-100 km/h: 11,18 giây

Trong video dưới đây mình chạy một mình và cân nặng của mình khoảng 63 kg, chưa tính quần áo.

Vespa GTS Super 300 có khả năng tăng tốc rất ấn tượng so với đa số các mẫu xe scooter hiện có trên thị trường. Cái cảm giác vặn ga để chiếc xe vọt lên rất đã. Chưa khi nào mình cảm thấy phấn khích với một chiếc xe Vespa như vậy. Chạy ở tốc độ cao xe vẫn đầm và cho cảm giác tin tưởng.

Vespa GTS Super 300 được trang bị động cơ Quasar có dung tích thực 278,3cc, cho công suất 21 mã lực tại 7.750 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 22 Nm tại 5.000 vòng/phút.

Với nam giới thì cầm lái một chiếc scooter mạnh mẽ vẫn mang lại nhiều cảm giác thú vị. Chạy xe trên đường cảm thấy tự tin hơn và khi cần đi nhanh thì chiếc xe luôn sẵn sàng đáp ứng. Cái giá 120 triệu (chưa giấy tờ) cho Vespa GTS Super 300 thực sự khiến mình phải suy nghĩ và đắn đó. Có nên múc không anh em ơi!?!

Mình chưa có điều kiện thử tốc độ tối đa của chiếc Vespa GTS Super 300, nhưng hy vọng sẽ sớm tìm được chỗ phù hợp để thử.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng ấn tượng nhỉ
Nón bác thớt đẹp ghê.
tt2me
TÍCH CỰC
7 năm
có, múc ngay và luôn đi
bac có núp gió không ✌️D😁:D:D
matrixbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi thật! Chứng tỏ Mod toàn cởi truồng leo lên cân 😁
@matrixbk tính comment =))
kvirus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@matrixbk Mình cũng thế mà, nhà có cân, chẳng bao h mang quần áo :D
Dek... hơn Ex tớ mẹ rồi 😔
@Hybrid Gs mua lấy cái mà chạy, so xe số vs xe ga.
Jiankeen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn còn ám ảnh con GTS vừa bán cách đây 11 tháng!
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Jiankeen Cao. Nặng. Máy móc kêu như xe lam và xăng 4l cho 100km hả bác?
baymap1957
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bao Khangs Máy không kêu, xăng không uống, CHỦ KHÔNG CHỞ.
vkl. sao ko chạy Max tốc độ luôn vậy má, tự nhiên chạy tới 100km/h cái hết video. ko kịch tính gì cả.
@Đặng Vi Phú Không đủ đường bạn ơi. Lên nữa là ra bờ bờ rào bờ rào luôn á.
@Đặng Vi Phú Lên nữa là cuhiep sẽ livestream trực tiếp tại 2 nơi. 1 là chợ rẫy, 2 là bình hưng hòa về tình trạng của mod cho anh em cập nhật ngày này năm sau
max tầm 278km/h mọi người nhé;)...để tiện test cả phanh asr gì đó thì nên phanh ngay tốc độ cao nhất để xem thế nào mod nhỉ:eek:
@kungfu9999 Ai dám thử =)) nó lại " chỉ là quảng cáo " thì hối chả kịp
danhpro23296
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó 300cc nên phải ấn tượng dòi, scooter tầm 300cc em chỉ biết thêm Sh 300i thôi 😁 ko biết có ngang tài ko. Nhưng mà mẫu này chắc sẽ hơi kén do giá cao + phải lấy bằng khác.
không thấy đẹp lắm 😔 P_20170924_095637_1_p.jpg
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@Triệu La Bách Đang định kiếm em í nè. Mà xe ngon giá chát VL bác ơi.
@Bao Khangs tôi thấy xe đó có gì đẹp đâu ? nổ thì kêu bành bành rất to. chỉ thích phân khối lớn 😃
Giá xe VN chát chúa thật, bằng có đã lâu mà vẫn miệt mài pkn
liman
ĐẠI BÀNG
7 năm
Piaggio hả, ráng mà tàng tàng 3-40km/h để 4 năm sau còn gọi đc là cái xe máy để bán. Ham hố 90-100km/s trong 11s thì 4 năm sau nó cũng lên lá 11s.....đạt 30km/s :rolleyes:
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@liman thôi dẹp tư tương mua xe chỉ lo bán lại sau này đi thánh , nói thật đúng con LX máy kêu to đấy nhưng 4 năm sau máy no vẫn keu như ngày đầu máy cũng bóc như mới mua ( chỉ tôi uông xăng cũng đúng mạnh thì hao xăng ) còn con AB thì sao sau 4 năm máy nó kêu con hơn con LX , LX tống 2 lên cầu Phú Mỹ nữa ga AB 1 mình 1 ngựa nữa ga lên cầu mà vẫn còn thấy yếu
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtien88 chuẩn bác, con AB2014 hay 2015 gì mà đầu to ý, con này tiếng kêu nghe to và ầm kinh khủng, cơ mà nghe nhiều tiếng động cơ honda thành ra quen nên ít để ý hơn khi nghe LX gầm lên. Chứ scooter honda, mấy con lead đời đời cũng kêu tổ bố còn gì
cho hỏi ngu xíu ? xe này là nhập khẩu từ Ý , mà từ Ý thì phải đồ xịn chứ nhỉ ? sao ai cũng chê Vespa của hãng Piaggio là sao ta ?
@Đặng Vi Phú Phần lớn ném đá thôi bạn, với chạy piagio thì ráng chăm bảo dưỡng tại hãng định kỳ nữa. Chứ mấy ông ráng đòi mua về cho oách xong ngại khoản bảo dưỡng rồi 2 3 năm máy kêu như máy cày lại đổ tại hãng.
@Đặng Vi Phú Xe châu âu đường đẹp ko kẹt xe , xe thiết kế đi đường dài chủ yếu, về vn chạy cà nhắc cà nhắc , khí hậu nóng ẩm,thì bộ nồi nó bị cháy ko chịu nổi. Sh300 ý xuống giá cũng vì vậy
@Đặng Vi Phú Mình cũng có biết 1 số thành phần (trong đó có mình) lười và tiếc tiền nên bảo dưỡng xe ở ngoài, tưởng là uy tín nhưng toàn bị tráo đồ. Đồ piaggio bán đc giá mà đa số đi xe này toàn người ko có nhiều hiểu biết về xe nên thợ nó tiểu xảo vài chiêu là luộc đc ngay. Thêm nữa ít hiểu biết về xe nên chả bao h thay dầu với vệ sinh dây curoa nên côn lạo xạo là đúng r.
@Đặng Vi Phú Tiêu chuẩn châu âu thì chăm xe cũng phải kiểu châu âu. VN mình đến việc thay nhớt định kỳ còn chưa đúng nữa mà.
Sao mod lại không tính luôn quần áo và phụ tùng phụ kiện bên trong luôn, mod ngồi thử xe chụp hình có quần áo nghiêm chỉnh mà lại ghi là không có quần áo cân nặng thì bài thử xe Piagio này không được chính xác lắm,
CHo em hỏi ngu cái. thế Mob lúc leo lên cân thì cởi tuồng à ?????????????????
@vanduc1602 Mình thường cân ở các khách sạn 5 sao. Bọn nó hay để cân trong nhà vệ sinh. Lúc vào đấy thì mới thấy cân nên cân luôn và lúc đó là chính xác nhất. :v
@levuongthinh Khó chính xác lắm. Vì cân nặng phụ thuộc theo thời gian trong ngày. Bác cân trong nhà WC trước ỉa đái, và sau ỉa đái nó đã lệch nhau rồi...............
vicki_iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đường khu công nghiệp Đại Đăng, chạy lên hơn 120km/ thì giảm tốc. Lý do: chưa đủ 1000km roda, quan trọng là vẫn thích ăn cơm hơn ăn cháo!
Xăng 500k chạy 600km lúc giá xăng 18k1 thì phải.
Xe vọt cực, nhưng dừng đèn đỏ đôi lúc muốn đội quần vì xe gì mà như trực thăng, Piagio o làm được cái quạt êm sao trời ơi???!!!
Cốp có thể dùng ủ cơm, đảm bảo cơm luôn đủ nóng.
Ngoài trừ các chi tiết trên thì : đẹp, đã!
Xe gì mà đẹp quá, sang quá. Vespa có khác! Bác nào cao to, không ngại chi phí nuôi xe thì con này quá tuyệt vời. Đi sướng phải biết lại phong cách. Đừng so sánh SH300, 250 tr thì thôi khỏi nói chuyện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019