[Video] Vi xử lí Intel Core i7-3930K được ép xung lên 5,6GHz

Duy Luân
3/1/2012 20:49Phản hồi: 207
[Video] Vi xử lí Intel Core i7-3930K được ép xung lên 5,6GHz

Hình ảnh về khu vực hệ thống tản nhiệt mà Hicookie thiết lập để ép xung

Overclocker chuyên nghiệp Hicookie đã có thể ép xung vi xử lí [TAG]Core i7-3930K[/TAG] từ xung nhịp mặc định của [TAG]Intel[/TAG] là 3,2GHz lên đến 5,6GHz. Anh này sử dụng bo mạch chủ GA-X79-UD3 đến từ [TAG]Gigabyte[/TAG] và đây cũng là bo mạch chủ đầu tiên sử dụng chipset X79 có thể giúp CPU đạt đến hệ số nhân 57x. Tương tự như nhiều tay ép xung khác, để giúp giảm nhiệt độ tỏa ra khi thực hiện việc nâng xung nhịp, Hicookie sử dụng nitơ lỏng. Trong quá trình thực hiện, nhiệt độ xuống rất thấp, đôi khi là -70º (chưa rõ độ F hay C). Theo trang hwbot, một trang chuyên về ép xung, thì Hicookie đứng hạng 3 thế giới và hạng 2 Đài Loan trong việc ép xung. Mời các bạn xem video về quá trình ép xung của overclocker tài tình này này trên con chip Core i7.

207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nam470
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh khủng quá đi
cao thủ thật, tốc độ chip 5,6 ghz thế kia thì quả là nể phục :-s
khủng như khủng long.
trời I7 mà 5.6 thì nó chạy nhanh như thế nào trời
I7 này 6core 12 thread lận bạn ! 😃
costan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Benmark được là kỳ tích rồi đấy bác 😃
haxua83
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy nó chạy nhu rùa he he chẳng thấy nhanh ở đâu :redcarded:
Má ơi, chuẩn quá,
Xem để biết chứ; không bao giờ thử mà cũng chẳng cần phải thử
duytung2608
ĐẠI BÀNG
12 năm
Má ơi ép xung tốc độ xữ lý như tên bắn lun
con CPU này mún chạy chắc phải bỏ vô thùng đông lạnh mà chạy thì may ra mới chịu nổi nhiệt độ nó tỏa ra =))
thùng đông lạnh đã là j bác, -70 độ cơ mà 😔
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
nó dùng nito lỏng mà (-70 độ C), có cái thùng đông lạnh nào ở nhiệt độ đó nhỉ ?
thùng lạnh ko có xi nhê...
nito lỏng -70 độ C kìa
Ép xung gì mà nhìn máy chạy còn chậm hơn con Co Hai nhà em nữa
chậm là chậm chỗ nào, boot chậm hả =))
hình như bạn chả biết về mấy cái phép thử và OC nó là j thì phải
ah quên, con Core 2 DUo của bác chạy super PI bằng con Core i7 đó không mà kêu nó chậm =))
nam470
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà ép xung để làm gì nhỉ? Mình chưa hiểu vấn đề này. Thấy ông chốc chốc đổ nito vào mà ớn, quên 5s là thành cục sắt ngay
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Ép xung để tăng tốc độ xử lý của CPU,ép con chip phải chạy ở tốc độ cao hơn mức bình thường.Khi đó,con chip cần nhiều năng lượng hơn dẫn đến việc nguồn điện cung cấp cho CPU nhiều hơn và nhiệt độ sẽ tăng lên theo.Để đảm bảo chip không bị cháy trong quá trình ép xung phải liên tục làm mát nó.

Tất nhiên đây là cuộc thi nên mới làm như vậy chứ bình thường không ai ép lên mức đó làm gì cả.Như mình hiện giờ đang dùng Core 2 Quad Q6600 tốc độ mặc định là 2.4GHz.Mình ép lên 3GHz để máy chạy nhanh hơn và rút ngắn thời gian render 3D của mình mà vẫn đảm bảo máy chạy như bình thường,không phải dùng đến nitơ lỏng 😃
athgen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn hỏi thừa thế .e sung là thú chơi của dân oc để đạt giới hạn sử lý của cpu giúp máy tính chạy nhanh hơn .bạn xem cpu toàn từ 3.2ghz trở xuống lên đến 5 ghz là một chinh phục của dân oc đó .nếu mún tìm hiểu thì qua v0z nhé .còn việc đổ nitơ lỏng để hạ nhiệt thôi . Ép sung sẽ là tốn điện và cpu là việc qúa sức sẽ rất nóng ko làm mát là die cpu ngay
nam470
ĐẠI BÀNG
12 năm
Là thú chơi thì mình biết, mình cứ tưởng là còn có công dụng khác nữa chứ. Té ra cũng chỉ là show hàng cho vui thôi 😁
== yên tâm là cảm nhận k khác nh! ép ch lêb lv thôi chứ ít ng để stable hàg ngày ắm! cùg lắmn 4x thôi!
cha của khủng.
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
kinh khủng. kinh khủng quá.......!
ép được vậy trong thời gian bao lâu....?
mà sao thấy máy chạy cũng chả nhanh gì :bounce:
LDH-NA
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngầu quá đi
ghê thật@@
5.6x8~=43ghz, kinh
TranAnz
TÍCH CỰC
12 năm
x6 thôi ông ơi
dễ "bung" con chip đó lắm.... xe 110 xoáy nòng lên 150, không trước thì sau cũng "đi" sớm thôi
ảo tung chảo. mà có cũng chẳng dám dùng, nitơ lỏng này nguy hiểm khôn lường :rolleyes:
Ghê quá nhỉ, mà thiệt chứ mình cũng chẳng thích ép xung lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019