Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video vui] Màn trình diễn âm nhạc từ nhiều chiếc điện thoại khác nhau trên khắp thế giới

Blaze1st
11/10/2012 18:44Phản hồi: 67
[Video vui] Màn trình diễn âm nhạc từ nhiều chiếc điện thoại khác nhau trên khắp thế giới
Screen Shot 2012-10-12 at 1.46.00 AM.jpg

Beeline, nhà mạng lớn thứ hai tại Nga, vừa qua đã tung ra một đoạn video quảng cáo bằng nhạc rất thú vị. Trong đó, rất nhiều người từ nhiều quốc gia trên thế giới đã dùng điện thoại của mình thu lại các âm thanh từ môi trường xung quanh (có thể kể đến như tiếng máy bay, pháo hoa, tiếng chuông,...) từ đó tạo nên một giai điệu khá hay và đồng bộ. Tất nhiên mục đích chính của đoạn video vẫn là quảng bá chất lượng và tầm phủ sóng dịch vụ roaming của Beeline.

Có một điều rất đặc biệt đó là không có bất kỳ sự chỉnh sửa hay cắt ghép nào trong đoạn nhạc mà bạn nghe được. Tất cả đều được thu âm cùng một lúc, bắt đầu từ thời điểm 2 giờ (theo giờ Nga) - vì vậy có thể thấy nhóm sản xuất đã tính toán rất chính xác và hoàn hảo (nếu để ý kỹ bạn sẽ thấy họ tính chuẩn xác luôn cả khoảng thời gian máy bay bay qua, khi nào pháo hoa bắn và lúc nào tàu điện ngầm đóng cửa ! - thật kinh ngạc vì những người thu âm đến từ nhiều đất nước với các múi giờ hoàn toàn khác nhau).

Mời các bạn xem video, từ đầu đến giây 0:25 là quá trình chuẩn bị, nếu muốn nghe ngay lập tức các bạn hãy kéo đến giây 0:26. Chúc các bạn vui vẻ !

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
thú vị thật 😆 rất có...sáng tỏ =]]
bibongda
TÍCH CỰC
11 năm
Độc đáo quá nhỉ,nghe cũng vui tai đấy chứ
khó hiểu quá
Beeline bây giờ về lại chốn cũ
hay quá .
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Beeline 😃
beeline thứ 2 Nga thứ bét vn haizzzz
@inumusha Bạn suy nghĩ trước khi phát biểu nhé ! Hãy đặt câu hỏi tại sao "Best" ở VN nhá ! Các nhà mạng của nhà nước ép Beeline quá nên họ phải bỏ VN mà đi đấy ! ko thì bi giờ cước đt rẻ lắm bạn à! Ngồi đó mà phán như thánh ! Lạy!
@maitienphuong em chả thánh phán gì cả. sự thâth trước mắt là như thế? em đâu có mù mà không biết beeline bị các mạng trong nước ép mặc dù có bao nhiêu gói cước tỉ phú. Bác nghĩ em mù hoặc thiểu năng như bác chắc?
@inumusha Bác nói thế làm tôi khinh bác hơn thôi ! Căn cứ nào mà gọi tôi như thế ! phải chăng thánh phán bừa !
@inumusha làm sao mà cạnh tranh đc với 3 tập đoàn nhà nước cơ chứ
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sáng tạo - tính toán - đồng bộ. Tuyệt ^^
khong co gi dac biet
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Tiếc cho Bi lai (h là Gmo bai phải ko nhỉ). Tại ng Việt chuộng mạng Việt nên mạng nc ngoài vô là out ngay 😃
haleca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Tuan Nếu bạn tìm hiểu vì sao Bi-lai phải thoái vốn tại Việt Nam - và bán cổ phần lại cho Gtel bạn sẽ hiểu dân Việt Nam mình "đểu" như thế nào với nhà đầu tư nước ngoài. Vào quanlambao.blogspot.co.uk tìm hiểu kỹ nhé, đừng nghe mấy ông Việt Nam tuyên truyền rồi phán bậy
độc đáo nhỉ, nhìn hay ghê 😃
Anh em việt nam làm cái cạnh tranh đi
Phải nói là...Big Zezo :rolleyes:
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
Rất hay, Kiểu này trước đây em thấy cái We Are Young Iphone cũng sáng tạo nhưng cái này có vẻ phức tạp hơn.

Tiếc cho cái Beeline 😔 Vẫn chưa cái nào đủ khả năng cạnh tranh với ông trùm Viettel :((
@zesny95 Haha, coi tới cuối cùng để hiểu được iPhone 5 đánh đổi nhược điểm dễ trầy để đạt được điều gì 😁
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@pklong :D Xong cái video xong cái màn hình Iphone =))
QUÁ ĐỘC ,RẤT HAY VÀ THÚ VỊ !
Nhắc tới Beeline làm nhớ tới mấy con gà.
Big..big zero... o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019