[Video vui vẻ] Đi "bão" sao cho tinh tế?

su béo béo
11/12/2018 3:48Phản hồi: 126
[Video vui vẻ] Đi "bão" sao cho tinh tế?
Hôm nay, Viêt Nam sẽ đá trận chung kết lượt đi với Malaysia. Dù kết quả có như thế nào thì trong lòng mọi người Việt Nam vẫn là nhà vô địch. Mà Việt Nam đã vô địch thì anh em sẽ đi “bão” ăn mừng. Vậy nên mình muốn chia sẻ với anh em trang bị tiêu chuẩn để đi “bão” làm sao cho tinh tế nhất 😁

Mình cũng đã tìm được một số sticker để dán vào xe cho tăng hp (handsome point) để đi “bão”. Cờ lớn cắm phía sau do mình đi một mình, cờ nhỏ cắm ở chân kiếng. Nhưng vì đây là đi “bão” mừng Việt Nam sau giải đấu, nên anh em vui thôi chứ đừng vui quá. Nhân đây mình cũng muốn chia sẻ với anh em vài điều để làm sao đi “bão” cho tinh tế, văn minh để không ảnh hưởng tới người khác, không tự gây hại cho bản thân.

1. Đội nón bảo hiểm

Anh em đi “bão” toàn đi xe ngoài đường, chạy liên tục nên nón bảo hiểm là điều không thể thiếu được. Nó sẽ giúp anh em tuân thủ luật giao thông và an toàn hơn khi di chuyển.

2. Không đi "bão" khi có rượu bia trong người
Mình biết nhiều người sẽ coi đá banh chung với nhau ở trong những quán nhậu. Khi kết thúc trận đấu liền lấy xe đi “bão” trong khi trong người vẫn còn men. Với mình thì như vậy không hay chút nào cả, bởi vì khi anh em có men trong người sẽ khó có thể điều khiển tốt hành vi của mình. Anh em có thể nhờ bạn bè chở đi hoặc sử dụng Grab hay Go-Viet cho an toàn.

3. Không vượt đèn đỏ, đánh võng lạng lách
Đặc biệt là những thành phần “óc chó” chuyên vượt đèn đỏ, đánh võng lạng lách. Làm như vậy có giúp đi nhanh được nhiều hay không thì mình không biết, nhưng lỡ như có vấn đề gì xảy ra thì cuộc vui sẽ kết thúc sớm.

4. Hạn chế bóp còi, nẹt pô
Anh em cũng hạn chế bóp còi, nẹt pô khi đi “bão” nha, khi đi bão đoàn người đông thì chắc chắn sẽ bị kẹt ở một số đoạn đường. Bóp còi, nẹt pô nhiều cũng không làm anh em đi nhanh được mà còn khiến người khác khó chịu hơn. Chưa kể nẹt pô liên tục với cường độ mạnh còn làm ảnh hưởng tới máy của xe.

Quảng cáo

5. Không chạy vào làn xe hơi

Nhiều người còn lợi dụng vấn đề đi “bão” để chạy ra làn đường xe lớn, như vậy sẽ rất nguy hiểm. Quãng đường khi phanh của xe máy sẽ kéo dài hơn xe hơi nhiều nên anh em khi sử lý phanh ở tốc độ cao khá nguy hiểm. Không phải chiếc xe nào cũng được trang bị hệ thống phanh xịn cũng như có ABS cả 2 kênh trước sau như chiếc Kymco Like 125 đâu :D

6. Đổ xăng trước khi "bão"
Xăng quan trọng khi đi “bão” lắm nha anh em. Đang đi vui mà hết xăng dắt bộ là vừa buồn lại vừa quê đó. Chuẩn bị đi bão cứ vào cây xăng la “đầy bình” là an tâm đi thoải mái rồi. Như con Kymco Like mình đang đi có cả chức năng dò cây xăng xung quanh bằng hệ thống Noodle của xe nên cũng đỡ phải chạy lung tung để tìm cây xăng.

Quảng cáo

7. Không xả rác
Điều cuối cùng là vấn đề xả rác, mỗi lần mà “bão” quét qua tới đâu là rác để lại tới đó. Nhìn mà chán luôn đó anh em ạ. Để hạn chế việc này anh em có thể mang theo túi giấy bỏ rác khi “bão” sau đó kiếm thùng rác hay về nhà bỏ ra cũng được.

Đó là những nhiều mình muốn chia sẻ với anh em để đi “bão” làm sao cho tinh tế. Chúc anh em có một buổi xem bóng đá thật vui bên gia đình, bạn bè. Chắc chắn mọi người cũng sẽ mong Việt Nam là nhà vô địch trong mùa giải này :D

126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ANHLE479
TÍCH CỰC
5 năm
Quảng cáo rất tinh tế 😁
@ANHLE479 ai cũng biết :D
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ANHLE479 Mang theo cái bao và sợi dây để xách cổ thằng nào ăn thịt chó
@ANHLE479 Ông chủ thớt là thành phần cổ động theo phong trào, làm màu là chính: "Viêt Nam sẽ đá trận chung kết lượt đi với Malaysia tại sân Mỹ Đình". Quá nhọ
@nuhuta Xém chút nữa ra sân Mỹ Đình.... hóng.
Có Fan tinh tế zậy hèn gì VN vô địch...trầy trật 😕
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@nuhuta Quá phong cmn trào luôn ấy
con xe........
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
@poiuy1234 ko thèm đọc bài, đọc comment của bạn xong phải kéo lên lại. 😁
@poiuy1234 Định đi nhưng mà mưa quá nên thôi :oops::oops:
qkien
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dù kết quả có như thế nào thì trong lòng mọi người Việt "Nam vẫn là nhà vô địch"
Không có mình trong đó đâu nhá ...
Ps Trung Sơn SG có ai biết chỗ nào có quán cf màn hình to to để xem bóng không a?
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@qkien Uh. Sẽ ko còn là vô địch nếu kết quả ko như mong đợi. Khó xảy ra, và vẫn luôn ủng hộ đội nhà. Thất bại thì sẽ là một thất vọng lớn lao, và mong là ko có điều đó.
@duckvy Tớ ở Trái Đất, nên đội nào cũng là đội nhà. Tớ ủng hộ cả 3 đội.
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Có 5 đội đá sao ủng hộ có 3? Bác ko biết xem đá bóng rồi.
@duckvy Tớ xem kiểu của tớ 😁
eeee616
CAO CẤP
5 năm
Hôm nay đá ở sân Mỹ Đình à 😆
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@eeee616 Hình như đá đâu bên campuchia thì phải.
@eeee616 Fan phong trào mà bạn, thông văn cảm nhé 😃
pvp1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Combo của mình tối nay ở sân Bukit Jalil 😁
@pvp1993 Quẩy nhiệt tình, chiếu laser vào đội bạn, xong hết trận thì mặc áo vàng vào đi về :p
@If you dont mind Giỏi lắm 😆
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
HN hôm nay gió to vãi 😁
n_bee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông mod có vẻ ít khi xem bóng 😆
@n_bee Thớt hay chơi bóng vs anh em trong cty lắm 😁
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
tối nay tinhte có chiếu đá bóng ko mod?
Bacutri
TÍCH CỰC
5 năm
Khí thế hùng hục ha coi chừng củi lửa 😁
đã đi bão thì đseo có tinh tế. Chỉ có trẻ trâu phá làng phá xóm mới đi bão.
orincc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Methylamine Không nên quy chụp ạ =)) diễn viên Chiều Xuân đi bão vô cùng tinh tế.
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@Methylamine Xe máy xả ra 1 lượng khí thải vô cùng độc hại và gần 100% xe máy không có bộ xử lý khí thải. Vậy mà già trẻ, gái trai đổ ra đường bằng xe máy, dẩn luôn cả con cái theo. Ôi, thiếu ý thức lẫn kiến thức.
Naruto007
TÍCH CỰC
5 năm
@orincc công nhận, quá thanh lịch luôn, với mình, đi "bão" ít ra cũng nên văn minh như thế, chứ dạo này toàn những thành phần "óc c hó" lợi dụng đi bão để đú là chính, dù chả biết gì về bóng đá, buồn.
@orincc Được mấy người như thế đâu
Kocoji
TÍCH CỰC
5 năm
Quan điểm của mình: ko có việc gì, thì ở nhà cho khỏe. Bình thường tắc đường đã ngán lắm rồi.
@NobiNoki Chuẩn. Lúc có bóng đá mình toàn ngủ cho đỡ ồn.
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cu hiệp có cầm Cờ Việt Nam đi bão ko ta !
\
@CáHaiSa Muốn lắm cơ mà há miệng mắc quai ahihi
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang_HaoMinh HAHAHA
Anh chị em đi BÃO còn đem theo cả Pháo Sáng,Pháo Khói các kiểu luôn kia mà!? 😁
đi đú chứ đi bão cái nỗi gì -_-
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
điển hình là mod này 😁
@thanhphat95 Đêm nay lại cháy phòng
Hà nội đang rét run chym, để xem tối nay nhiêu ông đi bão
@Hoang_HaoMinh 😃))) cái đó là sau bão rồi, không rành
@Hunglong96 Ahihi kém nhể
@Hoang_HaoMinh Gạ bác kia vào nhà nghỉ thất bại 😁
@Hunglong96 Khá khen vì đã rất tỉnh nên từ chối =))
@adagioleonard Thật là vkl ahihi 😃
Ở nhà xem là tinhte nhứt :3
@songoku_1206 Tinhte như gala cười, 1 ngày mệt mõi vô chém 1 câu , là cả ngày có chuyện vui
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Xuống phố Nguyễn Huệ xem hò reo mới đã.
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
@minhchinhlmc 1 ngày ko vào tinhte là tinh thần làm việc xuống hẳn 😆)
Mua xe điện Vinfast đi bão ủng hộ đội nhà! ;)
@liketheblues Đi được nửa đường thì hết pin, thế là dắt bộ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019