[Video] Xe mô tô PKL chạy trên cao tốc Liên Khương - Đà Lạt

levuongthinh
8/9/2015 3:38Phản hồi: 512
[Video] Xe mô tô PKL chạy trên cao tốc Liên Khương - Đà Lạt

Camera hành trình của một chiếc xe ô tô đã ghi lại được cảnh 5 chiếc mô tô PKL chạy tốc độ cực cao trên cao tốc Liên Khương, Đà Lạt. Hiện tại thì việc cho phép mô tô PKL có được chạy vào cao tốc hay không vẫn chưa chính thức ban hành. Vì vậy những người chạy mô tô PKL này đã phớt lờ các quy định của luật giao thông. Mời anh em cho ý kiến cá nhân về vấn đề này.

Theo Otosaigon.com
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần 300km/h vãi linh hồn

P/S: à, các bác comment bên dưới là sao em biết? thì do bác ấy khoe trên facebook ạ :p
naikaxu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@df ht tt Mình ko nghĩ 300km/h là thật đâu! bạn nghĩ 300km/h đơn giản lắm à!
nquang28
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lhuynhtien xin cái link fb bạn ơi
@nquang28 https://www.facebook.com/khang.sanbay?fref=ts
@df ht tt Chém gió thôi. KO CÓ VIDEO NÀO CHỨNG MINH ĐƯỢC RẰNG XE ĐANG ĐI VẬN TỐC 300KM/H CẢ. Chứ comment trên FB thì thích chém gió tốc độ bao nhiêu cũng được à?
Vì chưa chính thức ban hành nên chắc cũng ko sao hehe
@nguyenhuydesigner Thế con gái chưa chính thức 18 tuổi có được quan hệ không? Hài:eek:
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenhuydesigner Mình sống ở đây nè bạn, cứ sáng sáng ra hoặc trưa, chiều tối, nói chung giờ người ta đi làm hoặc về nhà,( có một số cơ sở làm việc và khu du lịch ở đây).. là tụi CSGT nó dạo, chặn bắt xe kiếm chác, nếu tụi nó ban hành luật cho phép chạy xe máy trên đường này thì tụi nó kiếm ăn sao dc nữa chứ,bạn tin đi, sẽ ko bao giờ có chuyện cho phép chạy xe 2 bánh trên tuyến đường này đâu mặc dù nó đủ tiêu chuẩn cho phép các loại xe chạy trên đây đấy
o_obibi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bình thường vẫn có xe dưới 150 chạy nữa kìa
nquang28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nể nhất bác áo cam vượt sát ngay xe bán tải :eek:
@nquang28 Lỡ xe bác tài hơi đánh lái tý thì.....
@nquang28 cái vấn đề chỗ đó đó! chết 1 mình cũng chả ai quan tâm đâu miễn đừng vạ lây người khác
@nquang28

bác áo cam xe cam đây ạ 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
chắc tầm 250km/h......
Nhớ game Roadrash ghê :v
@0932372043 e vẫn đang chơi đây 🆒
nemo1810
TÍCH CỰC
9 năm
Kể cả có ban hành hay không, nhưng tốc độ thế kia thì nguy hiểm quá.

Cho mấy anh này đi đóng quá nhanh quá nguy hiểm phần 8 thay luôn Paul Walker được rồi
cảnh đẹp nhỉ, mình chỉ khoái oto thôi, pkl khôngkhoai lắm
lẽ ra đã có janguer đi rồi 😁 :p
hainga2401
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PhanNguyen.its bác này giống sát thủ bình dương thế
@PhanNguyen.its Tôn trọng người ta chút xíu đi chú!
Mà siêu xe Jaguar còn viết sai tên thì thôi nằm mơ tiếp đi!!
@takumi2011 xin lỗi có phải bác là người nhật
:p
@PhanNguyen.its Janguer là cái gì thế ông :p
lucid_lynx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chạy gì nhanh vậy, siêu nhân đi làm nhiệm vụ chăng
avnsmith
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu không nhầm thì đúng là 5 chiếc xe này đã chạy qua tp. Bảo Lộc vào buổi tối cách đây vài ngày.
mình đếm đúng 5 chiếc nhung không rõ loại xe.
người dân ở đây khá là bất bình.
các biker ấy chạy đua nhau dành cả 2 phân đường ngược chiều, xuôi chiều luôn.
tốc độ chạy trong phố bèo lắm cũng 80km/h nẹt ga ầm ầm.
các vị ấy nghĩ sao vậy ta?
@avnsmith Chúng nó đang tranh nhau bát hương!
@avnsmith Tức là muốn thử tốc độ của csgt
@machao_mengqi Tốc độ này bồ câu của CA hít khói thôi. Chỉ có bắt nguội thôi. Như mấy vụ xem qua clip rồi truy tìm tung tích tụi nó mà bắt thôi. Bắt được tụi nó đem vô nhà xác cho tụi nó coi mấy vụ tai nạn giao thông thì coi xong thấy...mịa lun. Chắc tụi này chơi ma túy....hay sao í. Nếu có chán đời thì mua 1 trái bom phế liệu ôm ra đồng vắng cả đám xúm lại ngồi cưa bảo đảm đi nhanh hơn mấy con moto này nhiều. Nhanh gọn lẹ sạch sẽ không hại mọi người xung quanh.
treble
TÍCH CỰC
9 năm
@avnsmith Toàn bọn trẻ trâu nhà giàu, rồi có ngày nó cũng phải trả thôi bác à
@avnsmith Chạy kiểu này cũng mong hôm sau đếm sỉ số thiếu người 😆
kotrung
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy thằng coi thường pháp luật như thế này đem ra bắn cho nhanh, rộng đất.
cang1988
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kotrung bắn chi bác, em cho mớ vỏ dưa hay vỏ chuối ra nó trượt mới đã
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@kotrung đừng bạn à, cho nó đi quét dọn cao tốc 1 tháng. Còn thằng nào nẹt bô thì bắt nó kê lỗ tai vô gần bô, nẹt hết 1 bình xăng ròi nghỉ
phạt nguội cho vui nào
tho2993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky có tiền nhét mồm rồi phạt chi cha nộ
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy chú này phản đối việc cấm xe PKL vào cao tốc đây mà.
supi7
CAO CẤP
9 năm
Nói chung ý thức kém lắm. Nếu thích oai có tiền sang tây mà sống chứ đừng có đe doạ tính mạng người dân ở trên đường việt nam như này. Chết lại đổ tại số
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@supi7 Bác ơi nó không chết dễ thế đâu ạ. Nó có tiền mua được xe đấy thì đồ nó mặc vào cũng khủng lắm. Đâm vào ai đó thì người đó chết chứ nó chẳng thể bị sao đâu, may ra đâm vào xe tải chắc mới die được
@hoanghaitq Thím này quên cái vụ pkl mới die gần đây à 😃
hoanghaitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Có Ai Ngờ 1991 Đấy là nó bị xe đâm vào đấy chứ. Bị đâm ở tốc độ đấy không chết mới lạ. Nhưng đang nói về đâm vào người ta cơ mà, thậm chí ở tốc độ không quá cao có đâm vào xe nhỏ như taxi nó cũng k sao đâu
@hoanghaitq Vấn đề là trước khi bị đâm thì thím đó húc vào 1 xe khác ở trước và bị ngã ra rồi mới bị xe khác tông vô. Mà xem thì mới thấy dù rằng tốc độ đi rất chậm nhưng gặp tình huống xử lý lại quá non tay hay cảm giác như là ông đó giật mình nên k xử lý kịp
pndpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
toàn bảng số nhét đít, soi cũng chả thấy.
Chiếc thứ 2 chút nữa thì... 😔
kucuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phê lòi, hơn 200km/h
Chiếc thứ 2 vượt lên mới ghớm.
Chạy tốc độ cao mà còn lao lên sát bên xe ôtô.
@cuong44 Nêú tốc độ tầm 300km/h thì theo mình pha vượt lên của chiếc thứ 2 là một pha xử lý lỗi. Tốc độ đó mà đi kiểu đấy thì chỉ cần tính sai bằng giây là tan xác pháo rồi.
Có tiền mà thì tha hồ chảnh thôi!
ý kiến của mình là nhà nước nên bãi bỏ thuế nhập khẩu để mọi người tiếp cận xe pkl nhiều hơn, và khi đó ý thức sẽ được thay đổi, còn thay đổi theo hướng nào thì tùy vào bộ giáo dục

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019