Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Xem iPhone 7 chạy hệ điều hành Windows XP

Didu
14/3/2017 3:55Phản hồi: 99
[Video] Xem iPhone 7 chạy hệ điều hành Windows XP
Trong đoạn video ngắn này bạn sẽ thấy chiếc iPhone mới nhất của Apple được thiết lập để chạy Windows XP, phiên bản hệ điều hành từng rất phổ biến được Microsoft phát hành vào năm 2001. Có thể thấy rằng iPhone 7 mất khá lâu thời gian để boot thành công vào hệ điều hành, người dùng sẽ dùng toàn bộ màn hình cảm ứng như là bàn rê điều khiển chuột.

Nhà phát triển dùng công cụ phát triển Xcode, trình mô phỏng Bochs x86 và một bản Windows XP để chạy giả lập nó trên iPhone 7 iOS 10.2.1. Bạn sẽ phải chờ một thời gian ngắn để XP boot thành công và sẵn sàng để sử dụng. Sau đó người dùng có thể dùng màn hình cảm ứng để di chuyển con trỏ chuột. Bạn cũng có thể tham khảo bộ công cụ ở đây nếu muốn thử trên iPhone 7 của mình.

Nguồn: Redmond Pie
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sử dụng cái này thì được gì nhỉ, có tác dụng gì xin được chỉ bảo 😕😕
@cachnhietminhquan Là công nghệ, là đam mê, là tìm tòi... Từ những cái nhỏ mới có thể làm những thứ to hơn. Phải có thất bại mới có thành công.
Nó có tác dung là mở mang tầm nhìn cho những thằng thíu kiến thức như tôi. Vậy thôi
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@palmtj27 mình cứ tưởng kết nối itune với ip khác chứ 😁
@cachnhietminhquan
@langtu_haohoa_binhduong Dạ vâng. Vì e không biết mới hỏi những ng biết. Chứ biết rồi e hỏi làm gì. E đâu được não nhiều nếp nhăn như bac.
Vâng anh ấy lắc lắc điện thoại cho lên nhớt thì nó mới khởi động win xp được.
kill-you
ĐẠI BÀNG
7 năm
@df ht tt mù tiếng anh có khác
@kill-you Khiếm khuyết hài hước có khác.
kill-you
ĐẠI BÀNG
7 năm
@df ht tt hài hước tào lao có khác
Để làm gì.... Hồi tưởng à :p
gọi là có cho lạ mắt chứ lm dc gì nhỉ
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
:p quá dữ đúng là chỉ có IP mới có thể làm được như vậy
@Ruiz HTC HD2 hay N900 còn làm được hơn thế nha bác
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ruiz vải cả iphone mới làm dc. o_O
không biết thì hỏi, google không tính tiền đâu. tay nhanh hơn nảo có khác.
digikei
CAO CẤP
7 năm
@Ruiz Chỉ có nạp XP của mấy chục năm trước hiện lên thôi, chưa chạy bất kỳ phần mềm mà còn ngắc ngoải vậy ( Ram3G và SSD), chứng tỏ CPU của intel bá đạo cỡ nào ( xài HDD bèo và 512MB Ram trên PC khởi động nhanh hơn, chạy đa tác vụ luôn) trong khi bác Tim quăng lựu đạn là Ipad Pro thay thế được cả máy tính. Nhiều bác chuột bạch tưởng thiệt cắm đầu mua Ipad pro 12 inch hơn 20 củ xong...lướt web & check mail, ko mần được gì thêm.
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ruiz lạy thánh 😁 trên XDA có video cài cho android lâu rồi
Dễ thương đấy chứ!?!
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
Sao ngày xưa MIC không làm một cái điện thoại chạy windows 10 mà dùng chung với PC sớm nhỉ. Bộ vi sử lý của điện thoại không theo kịp à
@hongson890 Vi xử lí đt là kiến trúc arm. Ứng dụng win tương thích x86
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hongson890 chính xác! chip đt là tích hợp sẵn luôn cả chip vga, và tỷ tỷ cái vấn đề như chip nóng, nhu cầu sử dụng của mobile với desktop khác nhau nữa... bh giải quyết dc mấy cái cơ bản nên mới có đt chạy luôn OS của desktop, nhưng tôi thấy cũng k thích lắm, cứ để cái đt làm việc của nó :d
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@hongson890 😁:D:D:D bạn nói buồn cười quá !
ngày xưa ! ngày xưa lại còn win 10 !
bạn làm như bộ vi xử lý là tất cả của 1 chiếc máy tính k bằng....
@hongson890 bộ xử lí ko theo kịp là đúng rồi, ngoài ra còn pin nữa,pin mấy con đt chạy win chắc dùng tầm nửa tiếng là căng =)))
Tưởng chạy được Win7 chứ 😁
vistahome
TÍCH CỰC
7 năm
Làm nhớ con htc hd2 ko ngán hdh nào chỉ trừ ios..
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@vistahome con htc hd2 chạy linux mượt lắm nhá 😁
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@vistahome bác nói quá , chạy được có 2 cái bản hdh điện thoại android, winphone .chứ chaỵ được windows, mac os,ios,symbian ,... bao giờ ???
anintrepid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vistahome Và rim nữa chứ nhỉ
maiquoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang xem đúng lúc nghỉ trưa, ngủ một giấc tỉnh dậy mà Xp khởi động chưa xong..
quyet.ksxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Định chiếm ngôi "huyền thoại đa OS" của HTC HD2 à 😁
@quyet.ksxd Chiếm làm sao được bạn. Cái này là chạy giả lập thôi mà. Chứ có phải cài trực tiếp vào máy đâu
Lại làm chuyện xàm lông rồi
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@killed nói là xàm đúng không thử làm như người ta được không mà to mồm vênh mặt lên không biết ngượng à ,chỉ anh hùng bàn phím biết có mặt mình
Zoro kun
TÍCH CỰC
7 năm
@htson16 Bạn ấy nói đúng rồi mà bạn, tuyệt đối xàm lông! XP trên máy bàn h còn ko dùng làm gì nữa : ))
phoipha
TÍCH CỰC
7 năm
Không có hươngs dẫn caì ibox để test thử cái nhỉ
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều người cứ nghĩ là ô cái điện thoai này khủng quá, điện loại kia dùng cpu, ram vượt máy tính của tui mất rồi, bla bla.... 😁
Nhưng cơ bản máy tính là máy tính và điện thoại thì vẫn là 1 chiếc điện thoại mà thôi 😃
quangpro1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao giỏi vậy nhỉ. Đúng chuẩn con nhà người ta
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
tưởng nó cài dc symbian s60 thì mới ham, chứ window thì có gì hay đâu.
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Khi nào ip7 mà cài đc Winphone thì mới gọi là bá đạo 😁. Sợ mấy cao thủ thật, k gì là k làm đc.
bản xp này nhìn icon trong control panel như thời windows 98 vây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019