Việc Apple cấp chứng nhận MFi đã dập tắt hi vọng về iPhone dùng cổng USB-C

Duy Luân
7/2/2017 16:25Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nghĩ Apple muốn giữ lại cổng lighting là muốn giữ độ ổn định của thiết bị...tránh tình trạng sử quá nhiều kết nối chưa qua kiểm định....ảnh hưởng ko tốt đến sản phẩm của hãng
dù minh là ifan mình cũng phải chửi
móa apple điên rồi
chu0tjnh
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác nói sao ko lấy cổng light của Apple làm chuẩn?
Bởi vì: Với công suất truyền điện và dữ liệu lớn nếu để hở các mạch lộ ra như light sẽ rất nguy hiểm, đó cũng là lý do vì sao Apple ko dùng light cho Mac mà phải dùng USB-C.
Về usb c thì bạn nào chưa hiểu về khả năng cung cấp điện thì cứ tìm Gg nhé!
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
@chu0tjnh Ok, lý do tạm chấp nhận được, Apple đang dùng 2 chuẩn L và C, vậy làm adapter chuyển qua lại L-C thôi, sao phải đẻ thêm cái chuẩn U trung gian để rồi phải cần 2 cáp L-U, C-U.
chu0tjnh
TÍCH CỰC
7 năm
@Eldimio Mình đang giải thích vấn đề của các post trên là tại sao thế giới ko lấy cổng cắm kiểu Light làm chuẩn cho tiện mà phải đẻ ra ubs c, còn lý do sao thằng Cook nó đẻ ra cổng mới thì bạn hỏi nó nhé, tui cũng chịu thui
Đã phải thay gần nửa tá cáp sạc chính hãng cho iPad đầu Linghtning và cảm thấy rất chán! Khoái xài Type-C hơn. 😁
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
@ndkhoivtv Công nhận cái đầu cáp thì cứng mà cái dây oải quá. Dây microUSB mình mua có 80 nghìn mà dùng 2 năm vẫn dẻo dai.
Thằng tư bản nào chẳng hút máu, chẳng qua là nhiều hay ít mà thôi😃
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
7 năm
không ủng hộ apple làm theo cách này nhưng xét cho cùng đang dùng iphone khi dùng đến máy khác mà cắm sạc thì thấy khó chịu kinh. Chưa dc dùng usbC lên ko có đánh giá nhưng mình thấy lightning dùng thays bền hơn usbc. Usbc chỉ dễ cắm hơn micro usb thôi chứ mức độ hỏng chắc vẫn vậy. Lightning thì khác hiang toàn, có mỗi cái lỗ rồi cái đầu chọc vào là xong hihi
@Haithang7512 Dư lày nà dư lào?!!! 😁
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
7 năm
lightning mà giờ chậm so với usb c nhiều r
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việc gì phải theo phần còn lại của thế giới khi mà có thể bắt cả thế giới đi theo mình 😃
toidq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điêu này khẳng định là Apple chỉ quan tâm moi tiền của khác hàng mà thôi
Nói ko phải ủng hộ Apple chứ 1 điều nói chung kéo ra từ Android đó chính là sự phân mảnh, ko có kiểm soát. Android thì tuỳ biến quá nhiều, cổng USB C cũng vậy, ko kiểm soát thì chất lượng quá trôi nổi, ngay cả bạn mua của 1 nhà SX có tên tuổi chưa chắc sợi cáp đó hoạt động trơn tru.
Còn đối với các phụ kiện có MFi, rõ ràng nhà SX đã nhận đc cấp phép từ Apple
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bạn yên tầm các bạn sẽ không cần sử dụng một jack cắm nữa, các bạn cần nhiều jack và hơn thế nữa hahaha
haidangvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng usb-c không yếu như các bạn nghĩ. rất chắc so với microusb.
apple toàn thích kiểu 1 mình một ngựa
namsla
TÍCH CỰC
21 ngày
Giờ ip15 sang type C rồi bác nhé. Bài cũ haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119