Việc đơn giản nhưng nhiều người hay bỏ qua

rayz
29/7/2016 14:32Phản hồi: 15
Việc đơn giản nhưng nhiều người hay bỏ qua
Đôi khi có những việc đơn giản nhưng do công việc, cuộc sống. . . làm chúng ta quên và bỏ qua.
Việc chăm sóc chiếc xe máy hằng ngày của bạn, đôi khi không chỉ đơn thuần là đổ xăng thay nhớt. Mà còn có vài lưu ý nhỏ khi sử dụng hằng ngày. Mẹo vặt đơn giản nhưng giải quyết khá nhiều vấn đề phát sinh không đáng có. Cùng xem clip nhé 😃

Thắc mắc post mình sẽ cố gắng trả lời nhanh nhất ^^
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng hồ đo áp suất bánh xe ? Giá nhiêu nơi nào bán vậy bạn

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
@hugokaka Đồg suy nghĩ vs bác này
Mìh cũg mún mua cái đôg hồ này, chứ tay bóp thì ko chuẩn, ngồi lên xe nhún nhìn xuống thì bị cái lốc máy che mất cái bánh xe >"<
viso
TÍCH CỰC
8 năm
@hugokaka Theo clip thì giá khoảng 130K/cái
@hugokaka lazada khoảng hơn 70k
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
mình có 1 cái, lúc nào đi bơm xe thì cũng phải về canh xả bớt, mấy tiệm bơm xe toàn bơm đến 4kg, trong khi hãng yêu cầu 2-2.5kg
kiencoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đâu phải ai cũng có thời gian hay yêu thích chăm con xe. Nhiều người chạy cả năm trời còn chưa chịu thay nhớt, ex chạy 2 năm gần 50k km chưa thay lọc nhớt... nhiều lắm, mình xót xe giùm luôn. con xe mình đi hằng ngày, dẫu chỉ là hắt hơi, xổ mũi thôi cũng biết ấy chứ.
Cơ mà ai biết ruột raider là của hãng nào mà bá vcl ấy. chạy gần 1 năm 25k km mà chỉ phải bơm lại 2 lần bánh sau, 1 lần bánh trước, chưa vá lần nào nên ko rõ 😁
rocly1103
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kiencoco ruột su hình như của yokohama đó bác :D vô hãng thay ruột cũng chua lắm à :rolleyes: >100k 1 cái ruột yoko 😕
Lốp thiếu hơi thì xe dễ ăn đinh, mà dư quá thì chạy shock. Có cái này ngon nhỉ.
Nhưng vấn đề quan trọng là làm sao tìm đc cái đồng hồ tốt, đo chính xác mới đc. Chứ gặp hàng Tàu, sai số 50% thì cũng như k 😁
huygiaptq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồng hồ đo áp suất này mình mua ở chợ Dân Sinh Quận 1 giá 70 ngàn
Với đường xá VN ổ gà vỉa hè...Nhiều bạn nghĩ bơm xe đúng thông số NSX khuyến cáo ( với xe mâm đúc ) thì ko phù hợp lắm đâu.Bởi với mâm đúc đa số sử dụng bỏ mỏng ,nghĩa là khoảng cách tính từ mép vành đến mặt lốp tiếp xúc với mặt đường thường thấp.Nếu bơm đúng kg hơi bạn sập ổ gà % quăn mâm là rất lớn.Bởi lẽ NSX đưa thông số với tình trạng đường xá phẳng phiu,còn tùy theo người cầm lái chạy xe .Nên bơm căng hơn chút,vừa nhẹ xe hơn cũng đỡ dính tình trạng bị quăn mâm
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@bongxu_79 nhưng căng là khoảng 2.5kg thôi chứ ạ. mấy ôg bơm xe lề dg toàn bơm 4kg
Riêng lốp xe, do em ở nông thôn đuờng xấu,xóc nên em thuờng đi hơi non cho êm
Đặc biệt em ghét đi hơi căng bánh truớc,nó tưng đầu khó chịu lắm
rayz
TÍCH CỰC
8 năm
ruột xe đó giờ mình đi ngon nhất thấy có yokohama là đáng đồng tiền nhất, chưa vá lần nào 6 tháng nay dù mỗi ngày đi về ít nhất 40km. Chỉ 1 2 tuần bơm bánh rồi lấy đồng hồ xả xuống khoảng 2,8 3kg gì đó tùy cảm nhận mỗi người rồi chạy thôi.
Nói chung ngon và xứng đáng với số tiền bỏ ra.
Còn ruột casumina mình thấy không ngon lắm, được cái tạm ổn với số tiền bỏ ra và tìn tưởng hơn so vs hàng trôi nổi TQ thôi chứ mua xài xui hay dính mấy cái lỗ mọt lắm, vá không hết.

đồng hồ xưa e ra chợ dân sinh mua, thấy cũng nhiều giá nên ai vô chịu khó đi sâu vô chợ tí giá tốt hơn đỡ bị hét. và nhớ trả giá 😁 lazada hay mấy trang online thì em chưa mua trên đấy. toàn mua đồ điện tử với sách báo thôi nên không trả lời được về mấy vụ mua phụ kiện này ^^

mấy cái đồ này nếu kiếm được đồ made in taiwan (đài loan) thì mắc tí cứ mua các bác ạ. Bền lắm. China thì hên xui :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019