Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Việt Nam đã có bản quyền phát sóng World Cup

Duy Luân
8/6/2018 0:8Phản hồi: 328
Việt Nam đã có bản quyền phát sóng World Cup
Khoảng nửa đêm hôm qua, công ty Infront Sports & Media - đơn vị cung cấp bản quyền phát sóng World Cup 2018 - đã đồng ý bán bản quyền cho VTV phát sóng toàn bộ 64 trận đấu. Tất cả những trận này sẽ được phát trực tiếp trên kênh VTV6. Anh em vui rồi nhé, chuẩn bị TV để coi thôi. Bọn mình đang có nhiều bài viết hấp dẫn về TV để giúp anh em vui vẻ và hào hứng hơn trong dịp World Cup 2018 này, anh em đón xem nhé.
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn anh nhà hảo tâm, đặc biệt cảm ơn VTV đã đem cảm xúc của người xem lên voi xuống chó mấy ngày hôm nay. Con số 218/219 quả là không thể nào quên.
tinln
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Rõ ràng, HTV đã lên tiếng chịu lỗ chung VTV. Và cả hai đều là nhà đài lớn, hà cớ gì chưa thảo luận nội bộ lại vác mặt đi xin Vin hả bác (Vin đem tiền đi cho cũng cùng ý nghĩa).
Thứ hai nữa, là chúng ta có 4 năm để chuẩn bị và đàm phán. Nếu 2010, VTV thấy lỗ, đến 2014 là 50%, đến 2018 là 90% thì tại sao họ không share và listed trên FIFA các nhà đài Việt Nam hợp tác mua gói từ ISM.

Ý từ bình luận tấm ảnh trên đã thể hiện tất cả.
Sở dĩ, vấn đề chậm là do VTV cố tình độc quyền và đang lái là ISM làm giá tiền.

Em không nghĩ vậy. 😃
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn Cảm ơn? Không cần từ thiện, gần 100 triệu dân mà không bằng Lào, Cam bốt, nhục mặt!
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrsugarvn xem chuyển động 24h hôm nay thấy VTV hài hước, đến lúc nắm chắc có bản quyền thì dành 2/3 thời lượng để đưa tin về world cup, nào là mỹ phải bỏ mấy trăm triệu đô mua bản quyền mà đội tuyển ko được tham dự, hay A rập Xê út có đội tuyển tham dự nhưng ko có bản quyền do chính trị. Như kiểu nâng bi tự hào vì mua được bản quyền vậy. Vingroup mà không tài trợ thì VTV ở đấy mà mơ mua đào 30 tết nhé, ép giá 1 nửa vì tin rằng mình ko mua thì ko bán được cho ai, bên ISM mà chịu bán thì họ cũng biết sau này cũng bị ép giá tiếp. Hãy khôn như VTV
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@phamnamha93 trong khi đó 218 nước mua với giá đấy rồi. Mà ông vtv nhà mình còn đòi ép giá. Cái suy nghĩ cảm thấy cả vtv toàn bọn óc bò. Nếu để VTV mua được thì nhưungx lần sau ISM sẽ bán cho ai được .
CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước sau gì VTV cũng mua thôi mà. Chả hiểu chần chừ để làm gì?
ctthou
TÍCH CỰC
6 năm
@CuBin79 VTV là công ty tự chủ tài chính, lời ăn lỗ chịu nên phải cân nhắc kĩ.
em_ut
TÍCH CỰC
6 năm
@met3ora Ai bảo bạn việc phát World Cup là nhiệm vụ chính trị? Cái này hoàn toàn không phải nhé. World Cup hay phim nước ngoài, chương trình game show,... theo tôi nghĩ là chương trình giải trí đơn thuần, tự nhà đài tố chứ sản xuất hay mua bản quyền rồi kiếm tiền từ quảng cáo và tài trợ chứ ngân sách không rót đồng nào cho việc này. Chính vì thế họ cũng phải cân nhắc chi phí bản quyền rồi nhiều chi phí thiết bị và nhân viên phục vụ cho phát sóng nữa với phần thu lại từ quảng cáo và tài trợ là bao nhiêu. Chính VTV cũng nói mấy năm trước giá rẻ hơn mà còn bị lỗ kìa.
@htvvtv3 Các anh ngồi kiệu có quan tâm văn hóa dân tộc đâu. Nhu cầu của các anh là xem wc, tình cờ giống với nhu cầu của đại chúng. Còn nhu cầu xem pháo hoa không trùng với nhu cầu của các anh nên đã bõ. Từ khi VN bắt đầu bắn pháo hoa các năm 199x đã có khiếu nại nước nghèo dân mù chữ sốt xuất huyết ho lao hoành hành tiền đâu mà bắn. Người nghèo đợi hơn 20 năm đấy, thế nhưng 'tình cờ' năm 2018 vận may đã tới :v

Gửi bác ở trên, WC không phải nhiệm vụ chính trị theo mặt pháp lý nhưng thực tế nó đúng nghĩa là nhiệm vụ chính trị vì nó phục vụ nhu cầu của người làm chính trị.
met3ora
TÍCH CỰC
6 năm
@em_ut “Hoàn toàn không phải”, “tôi nghĩ là” ?! Tranh luận thế này thì nhất rồi. Ông ở trên nói cái tôi cần nói rồi nhé;))
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon cho ae
@eaglet_no1 Anh em cứ bình tĩnh hóng thông tin chính thức từ trang chủ VTV nhé. Chứ kể cả Tinhte hay bất cứ báo nào cũng không chắc chính xác.. Mà mình nghĩ đúng thôi, nếu có bản quyền rồi tội gì VTV không thông báo rộng rãi.. https://nld.com.vn/the-thao/vtv-lai-bac-thong-tin-da-co-ban-quyen-world-cup-20180608092503072.htm
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@@nh Phú Thế này thì căng quá. Chưa mua đc nên nhiều Ae fan bóng đang rất bức xúc. mà phí bản quyền thì hàng chục triệu đô.
cuối cùng cũng phải bỏ tiền
Feb.24pgr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daotruong94 Vingroup tài trợ bác ạ! VTV ko bỏ ra đồng nào cả!
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@Feb.24pgr Bạn chắc chứ? Giá mua chỉ có 5 triệu à? Vì đọc trên mạng nói Vin bỏ 5 triệu thôi Nếu giá chỉ 5 triệu thì rẻ quá.
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@Feb.24pgr https://news.zing.vn/mot-tap-doan-tai-tro-vtv-5-trieu-usd-mua-ban-quyen-world-cup-post849523.html
gakhonggay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Feb.24pgr Vin góp thêm thôi. Bản quyền chắc chắn không dưới 10tr đâu.
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
Việt Nam trả giá đến lầy lội, quốc gia thứ 219 có bản quyền WC. No.1 dưới lên r
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@xxxthientaixxx Bạn ngáo ak. Khi nó bán được cho 218 nước rồi thì còn một nước ép giá là điều không thể. VÀ như ở đây nếu bác Vượng không bỏ ra 6tr$ thì VTV n có mua được WC cho bác xem không. 218/219 nước mua. VN là nước cuối cùng chưa có WC. Vậy mà bác nghĩ nó định bán rẻ cho VN á 😃). Đàm phán trong tận 2 năm trả cái giá 7-8tr$ thì ai bán 😃).
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat kêu gọi thêm đầu tư á 😆. Ngoài bác Vượng Lắm Tiền Nhiều Sổ Đỏ ra . Ai dám bỏ ra 6tr$ vậy 😁 .
Và có 1 cái buồn cười là Năm 2018 rồi. Đòi mua với giá của 2014 :D . Thì đúng là chỉ có VTV nó mới nghĩ ra được .
@gadem bạn đưa dẫn chứng tại sao lại ko thể dùm cái , dùng lý thuyết lý lẽ gì để nói là ko thể , chưa đàm phán đã cho là ko thể thì thôi ở nhà khỏi đàm phán nữa , đàm phán mà phải xem mặt mấy nước khác e sợ coi mình vị trí thứ mấy bla bla thì đàm phán chi nữa
đàm phán thì chỉ cần khôn khéo nắm bắt thời cơ là ngon lành
vừa vào đàm phán đã tự gông cỗ mình "phải giá cao hơn mấy năm trước mới được , mình mua sau chắc nó ko bán phải năn nỉ nó , ôi mua rẻ ko thể rồi bla bla bla " tự hạ thấp bản thân như vậy thì thôi đừng đi đàm phán nữa
đôi khi mua trễ cũng là lợi thế , thằng bán lúc nào cũng muốn bán lợi nhất nhưng nếu chọn giữa bán rẻ (vẫn lợi nhưng ít) và úm tồn kho thì khả năng cao nó vẫn chọn bán rẻ
VTV đàm phán giá còn 12tr$ được hỗ trợ 6tr$ , vậy nếu VTV đàm phán tự ti như bạn giá nó là 25tr$ chắc éo có thằng nào dám bỏ ra 12tr$ để mà hỗ trợ . VTV nghĩ ra cách gì để đàm phán không thành vấn đề chỉ cần biết ko vi phạm , phạm pháp gì ảnh hưởng quốc gia và mua được giá rẻ nhất có thể là ok
@gadem Có viettel nó hỗ trợ nhé thanh niên. Nói rồi thanh niên sau nay làm gì cũng dễ bị vặt lông thôi à
tuanvinh86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dự là sau wc nhiều bác bay tài sản đây 😃
@tuanvinh86 Đợi mua điện thoại giá bèo ^^
@dualshoсk hàng đó phong thủy cũng ko may mắn gì ...
@dualshoсk Mua giá bèo hay lại gặp phải hàng dựng thì khổ
@tuanvinh86 E cũng đang đợi mua khi mùa wc đi qua 😁
ndh1590
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bọn mua trước bị hớ rồi 😆
Bom Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndh1590 Dựa vào tình hình kinh tế, dân số, diện mỗi quốc gia mà có các giá riêng à.
@ndh1590 Sing bé tí mà còn 18tr đấy 😁 . Đợt này anh VTV muốn ăn hết nên ko nhả cho ng khác share tiền cùng dù họ sẵn sàng chịu lỗ . Cuối cùng thì lòi ra 1 nhà tài trợ hảo tâm . Chờ sang tuần xem quảng cáo là biết ai liền :D
minhthelong
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko phải bọn mua trước hớ!Mà m đàm phán xin xỏ mãi mới đc đó!Phải hoan nghênh ng đi đàm phán mua!
Bom Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthelong Không có giảm giá bác à. Doanh Nghiệp nào đó góp 6 triệu $ rồi.
@Bom Tran THÍM VƯỢNG VINGROUP
quang577
TÍCH CỰC
6 năm
Đúng là cái gì cũng nhất thật. Kiểu gì cũng phải có thứ hạng...
zero1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dành tiền, bác nào thua độ cần bán xe, điện thoại và bồ thì hú em.
@zero1 K cần dành tiền. Bác nào cần thanh lý thì ib em. Đặc biệt là bồ xinh.
@allstreet Và thằng cu trong bụng 😁
có đại gia đầu tư cái tươi ngay 😁
"Vào phút chót, một doanh nghiệp lớn của Việt Nam được cho là đồng ý tài trợ 5 triệu đôla để VTV có thêm kinh phí. Nhờ đó, sự việc được chốt lại bảy ngày trước khi giải đấu khởi tranh ở Nga."
@john_nguyen_st Đổi lại 99 năm quảng cáo giờ vàng - 1 doanh nghiệp chăn nuôi heo và sản xuất chổi đót cho hay.
@rapefighter Bác cmt thâm vãi thật :p:p
@rapefighter 😁:D:D <70 năm thôi thým à :D
@Mỹ.
TÍCH CỰC
6 năm
Vãi VN đợi đến chiều 30 mới sắm tết ??
@votanmy Ko phải, 30 chưa phải là tết mới đúng =]]]]]
@votanmy Kiểu như này thì lần sau thằng bán nó muốn bán cho VN giá 15tr . Thì nó cứ hét trc 25tr xong nó chờ VN chây ì xuống 15 là chốt ! Nắm thóp kiểu VN luôn rồi 😆)
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@zipder khi 218 nước mua giá đấy rồi. Thì Bố VN đòi ép giá. 😃)) Thấy thật buồn cười 😃). Nó bán cho là may rồi đấy 😃))
Thật ra trong những ngày qua mình không có gì lo lắng hay bất ngờ khi vtv có bản quyền. Mình tin chắc là vtv sẽ mua được, chỉ là khi nào công bố thôi. Làm sao một trận chung kết lớn như thế mà duy nhất việt nam không mua đc bản quyền.
@trantrungkien.ct Ko có bác Vượng, hỗ trợ 5tr đô thì....
@trantrungkien.ct bác này nói đúng nè. Kiểu gì cũng có. Đây có là bước để VTV kêu gọi các nhà tài trợ giúp
nuubb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không mua được thì giải tán VTV luôn đi là vừa
@nuubb Chính vì cái tâm lý phải mua bằng được như của bạn mà bọn bán bản quyền WC nó mới hét giá trên trời đấy bạn ? Sao không hỏi bao nhiêu nhà đài tư nhân khác như VTC, K+ nó mua đi? đơn giản là giá nó chát quá, tiền QC thu về không đủ chi phí, đây là kinh doanh nhé.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@hung_hy88 Nhưng bác nên biết là khi bác là người đi bán. Bác bán cho 218 thằng giá 15tr $ rồi. Thì còn thằng cuối cùng bác có bán nốt cho n Giá 7tr$ không. Hay là không quan tâm đến nó có mua hay không nữa😆. Bác không thể phá giá được nhé. Nếu có đặc cách thì mùa tới sẽ không thể bán đc cho ai nữa😃). Đó cũng là kinh doanh nhé.
@gadem Bạn ơi, giá bán phụ thuộc vào quy luật cung-cầu, bạn càng khao khát phải mua bằng được với bất cứ giá nào thì người bán càng có lợi thế để ép giá.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@hung_hy88 Nhưng bạn không hiểu là không phải bạn là thằng duy nhất đi mua hàng. Nên nếu 218/219 nước mua thì bạn chẳng có tuổi j để ép giá cả. OK. không thể vì 1 khách hàng mà mất lòng 218 khách hàng khác.
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
vậy mình có bị tính phí không?
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanvuespn đúng rồi. khung giờ đó nó cũng cao ngang ngữa với khoảng giờ từ 19-21h cả. khi mà lượng người xem là đông nhất. hay còn gọi là giờ cao điểm. thì số lượng người xem quảng cáo cũng rất lớn.
@dungladap Theo bạn có toi ko? Trừ 1 số kênh mang tính chất ...đặc biệt ra thôi. Để tồn tại con người phải ăn cơm chứ huống chi nhà đài cả trăm miệng ăn. Hehehe
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 vậy sản phẩm mình xài... toàn tiền quảng cáo hả trời?
hacrot3000
TÍCH CỰC
6 năm
@dungladap có bạn, mở lên xem là bạn đã trả phí rồi đó. Chừng nào cả nước tẩy chay không xem thì VTV nó mới lỗ.
Còn một cách nữa để không trả là bạn ghi lại danh sách đầy đủ các sản phẩm quảng cáo trong các trận bóng, rồi từ đó bạn đi mua các sản phẩm khác của đối thủ là xong.
Tin này hot đây! Anh em chuẩn bị tinh thần thưởng thức thôi!
tung bông thôi
Tin hot nhất tuần!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019