Vietcombank áp dụng biểu phí mới từ 01/03/2018, anh em thấy hợp lý không?

TuanGT
1/3/2018 4:47Phản hồi: 691
691 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bác xài Techcombank cho khoẻ, miễn phí từ đầu tới đuôi, chuyển khoản nội mạng ngoại mạng đều miễn phí, vl lắm 😆
@Ed Nguyễn tôi cũng thấy thế, từ lúc cty trả lương bằng Techcombank, tôi thích ngân hàng này, cái j cũng khỏe, nhanh gọn
taolao100
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ed Nguyễn techcombank có thu cái khoản phí quản lý tài khoản mà mấy bác..
@taolao100 1 tháng 10k hay 20k tùy loại tài khoản... thế thôi, còn các giao dịch khác free
MÁY ATM CỦA VIETCOMBANK SỬ LÝ CỰC CHẬM SO VỚI CÁC ATM CỦA CÁC NGÂN HÀNG KHÁC. HỆ THỐNG CŨ XỬ LÝ CHẬM, MỖI LẦN RÚT TIỀN Ở VCB THÌ RẤT NẢN, CÁC PHÍM BẤM KHÓ ĂN. RẤT KHÓ CHỊU
KeyOne
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mai mình ra hủy hết dịch vụ trên tất cả các thẻ vcb để chuyển qua tech đây, chán 😔
@KeyOne Xài thẻ timo đi bạn, đuợc miễn phí duy trì, rút tiền tại atm ngân hàng khác cũng ko mất phí và miễn phí chuyển liên ngân hàng nha
minhtriet26
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mịa nó, vơ vét các kiểu giờ chuyển qua Ngân hàng luôn rồi.
😆 TẬN THU, chắc đổi bank 😃))))
@Naruto_Xboy Xài thẻ timo đi bạn, đuợc miễn phí duy trì, rút tiền tại atm ngân hàng khác cũng ko mất phí và miễn phí chuyển liên ngân hàng nha
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính phí thì làm ơn tăng chất lượng dịch vụ dùm cái nhé VCB
@KeNg0aiDao Xài thẻ timo đi bạn, đuợc miễn phí duy trì, rút tiền tại atm ngân hàng khác cũng ko mất phí và miễn phí chuyển liên ngân hàng nha
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nhầm phí chuyển khoản giửa các tài khoản khách hàng vẫn miễn phí mà.
@99v9.9999 giờ có cái tài khoản ko bao giờ xài, mỗi tháng có cái trả lãi mấy đồng, nó vẫn tính phí 2k2. Chắc phải hôm nào đi đóng tài khoản thoai, tài khoản tiết kiệm mở qua internet banking cũng bị thu phí hay sao ấy.
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
@Bongbonglentroi bản chuyển sang kiểu trả lãi cộng dồn chứ đừng trả lại về tk giao dịch
Vậy tổng phí phải trả khi không mua sắm gì là
11k visa + 2k quản lý + 10k sms gọi cho 25k đi . bằng bát phở
@trinhvandat Xài thẻ timo đi bạn, đuợc miễn phí duy trì, rút tiền tại atm ngân hàng khác cũng ko mất phí và miễn phí chuyển liên ngân hàng nha
tongnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuẩn bị chuyển sang nhận lương bằng TPB
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
Dịch vụ chuối, máy ATM thường xuyên hỏng, nhân viên chảnh... Tui ko bao h xài cái ngân hàng mắc dịch này, có tài khoản mà éo thích xài, chỉ để khi cần thì có, cắt mọi dịch vụ khác.
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật nếu cty không bắt xài VCB để chuyển lương vào thì mình sẽ dùng ngân hàng khác vì sự hút máu được tài trợ bởi "Kotex"!
@Phoenixhong _ Dùng bọn khác, khi nhận lương rồi ck luôn sang tk chính ở bank khác. Mình cũng làm ở bank, dùng tk lương của bank, nhưng vẫn ck lương ( sau khi đã nhận ) sang thẻ và tk chính ở bank khác 😁
@iceteazz Khi chuyển như vậy sẽ tốn phí chuyển. :D
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iceteazz Ý bạn cũng hay, tốn phí ck 1 lần nhưng đi rút nhiều lầm không bị tốn nữa!
Lại bị hút máu rồi.
Vietinbank đã thu phí quản lý tài khoản 2200đ/tháng từ khá lâu rồi 😔
Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
in sao kê 3k3/ tờ thay vì 11k/lần
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tính cắt thẻ vì đã nhiều loại phí. Giờ lại tăng. Tháng sau cắt sớm.
iit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai sài mobile banking thì tốn thêm 10k= > tổng cộng gần 30k/tháng
@iit không tốn thêm nha
@iit Xài thẻ timo đi bạn, đuợc miễn phí duy trì, rút tiền tại atm ngân hàng khác cũng ko mất phí và miễn phí chuyển liên ngân hàng nha
vietdoancm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi mẹ ơi thấy nó ít tốn phí hơn ngân hàng đang sử dụng mới vừa chuyển thanh toán lương sang VCB thì gặp vụ tăng phí này. Đau lòng thiệt
@TuanGT bác ăn gì em cúng
@vanphuong_vn
tiendatts
TÍCH CỰC
6 năm
cty không trả lương qua vietcombank thì mình cũng nghỉ cái bank này rồi
@14025025 1 tháng chuyển khoản 1 lần thôi :v
@sieu_nhan Thì hiện tại đang làm vậy mà. Chứ muốn sang nghang khác có đc đâu
@sieu_nhan Tốn phí chuyển khoản khác ngân hàng cha nội ơi.
@1mitom2trung 7k để không phải khó chịu còn gì nữa
Ha ha thu cho cô rồi chả ai dùng cho xem. Đa số người xài thẻ là công nhân hay người có thu nhập tương đối thấp. Mức phí chồng phí sẽ không thể nào áp được thanh toán không dùng tiền mặt cho VN đâu. TQ nó toàn dùng QR code thanh toán từ điếu thuốc cho tới mua cả ôtô nhưng tại sao dân nó dùng như điên đảo? Hãy tìm hiểu đi hay lắm đấy. CP nó " hỗ trợ" và theo dõi mọi lúc mọi nơi lun Hahahaah
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Éo mẹ nó, hôm tết gọi tổng đài của nó liên tục 1h mà không được. Trong tất cả các ngân hàng mình ưng mỗi dịch vụ của Đông Á Bank.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019