Vietcombank có tính năng chuyển tiền tài khoản khác ngân hàng nhận ngay, tiện cho cuối tuần, lễ, Tết

Duy Luân
12/10/2017 15:14Phản hồi: 281
Vietcombank có tính năng chuyển tiền tài khoản khác ngân hàng nhận ngay, tiện cho cuối tuần, lễ, Tết
Vietcombank vừa email thông báo rằng họ đã nâng cấp hệ thống chuyển tiền liên ngân hàng qua tài khoản để tiền vừa chuyển là sẽ tới ngay người nhận, không cần phải đợi qua cuối tuần, lễ, tết và cũng không cần chờ vài tiếng để thực hiện giao dịch như trước. Trước đây ở Vietcombank tính năng này chỉ áp dụng khi bạn chuyển tiền từ thẻ sang thẻ. VietinBank, BIDV và một số ngân hàng khác cũng đã triển khai hệ thống tương tự được ít lâu. Phí cho mỗi giao dịch liên ngân hàng vẫn là 11.000 đồng, hạn mức chuyển tiền là 50 triệu/giao dịch và 100 triệu/ngày. Danh sách 40 ngân hàng tham gia mạng lưới kết nối nhanh với VCB có thể tham khảo ở đây.

Nói về hệ thống chuyển tiền liên ngân hàng, trước đây tất cả mọi ngân hàng và mọi chi nhánh đều có tham gia vào một hệ thống tên là CITAD do Ngân hàng Nhà cước cung cấp. Tuy nhiên, nhược điểm của CITAD đó là nếu bạn chuyển tiền sau 16h thứ 6 hoặc giao dịch vào thứ 7, Chủ Nhật, lễ, Tết thì tiền của bạn sẽ bị "treo" lại đợi đến ngày làm việc tiếp theo của ngân hàng thì bên nhận mới thấy tiền vào. Giả sử anh em chuyển tiền từ 29 Tết thì đến ngày mùng 5, mùng 6 các giao dịch mới được thực thi và bên nhận mới nhận tiền vào. Hệ thống mới mà Vietcombank, VietinBank, BIDV và một số bên khác đang tham gia đã khắc phục được nhược điểm nói trên.
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật: Vừa check lại, VIB đã cho chuyển nhanh qua số tài khoản, vẫn free như thường lệ 😁

---------------------------------------

Cách đơn giản hơn là mình chọn VIB và Timo, bắn qua số thẻ vèo vèo và miễn phí :D Còn qua số TK thì cũng miễn phí, cơ mà phải đợi.

Cứ ra dịch vụ cạnh tranh, từ từ các ngân hàng cũng giảm chi phí các phần chuyển khoản này lại :D
@mrsugarvn Bác chuẩn rồi, giống mình mà mình combo timo + trustcard, cả 2 năm nay chẳng mất đồng phí nào
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@mrsugarvn 1 vote cho VIB, đáng tiếc đến hết năm nay ko còn free nữa
dù sao thì anh em cũng nên tẩy chay VCB, thu phí quá nhiều, dịch vụ như ***
ducthuan90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrsugarvn VIB hơi buồn là hết năm hết free. Giờ dính cục nợ HSBC. Quên trả tiền nợ thể nó charge 1 mớ.
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrsugarvn Techcombank hoàn toàn free hết thì các bác so sánh làm gi :D
bonydc
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá ngon cho đội vietcom
Phải làm ngay cái thẻ vcb mới được 😁
@Bạn và 500 Anh Em đự là cái gì ?? 😁
@adagioleonard Sửa rồi :D
mr.cay123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá ngon. Trước giờ toàn phải chuyển qua số thẻ.
tethien
CAO CẤP
7 năm
Lâu này vẫn chuyển từ Tk-->Thẻ khác ngân hàng.
Nhận được ngay.
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này VCB đi sau cả 40 ngân hàng kia, đơn cử Sacombank đã triển khai từ lâu rồi và với mức phí ưu đãi bằng 1/2 VCB. VCB vẫn thong thả kệ cha mấy ông thích chơi với nhau thì mặc chúng mày, chắc do khách hàng kêu quá mới nhảy vào.
@K3nt Sacombank 16.500d/giao dịch nha bạn. Mà app thì siêu cùi.
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenbanking 5.500 đ nhé bạn, tôi chả bao giờ xài app, cứ Internetbanking mà táng.
zleo90
ĐẠI BÀNG
7 năm
trước nay chuyển bắng số thẻ ATM có cần phải chờ đâu nhỉ???
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@zleo90 Trước là chuyển nhanh nhưng nhập số thẻ . Còn giờ nó cho chuyển qua số tk .
@zleo90 Cái này là chuyển bằng số TK, khác số thẻ. Với lại hạn mức chuyển bằng số thẻ có 30 triệu/gd thôi
DuyLongHo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các ngân hàng đã có từ lâu rồi có 2 hình thức:
+ Chuyển khoản qua số thẻ ( số in trên thẻ 9704.....)
+ Chuyển khoản qua số tài khoản
Cả 2 đều có ngay bên tài khoản người nhận.
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@suvival198 Mình đã dùng Teckcombank,VCB và ACB thì cái dịch vụ chuyển tiền qua thẻ quangr cáo là 24/7 nhưng chẳng bao giờ được như vậy cả
@DuyLongHo tôi dùng BIDV thì chuyển 24/7 lúc nào cũng được. Có từ cũng lâu rồi (không nhớ chính xác nhưng ít nhất cũng phải 1 năm rồi)
@gaucon3503 có vấn đề gì bạn nhỉ, mình dùng chuyển trong 1 nốt nhạc, bên này vừa ok phát bên kia ting ting báo tiền về luôn. Quan trong là cả 2 ngân hàng đều phải có hỗ trợ
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@75109 Chuyển nhanh liên ngân hàng có lâu trên khá nhiều ngân hàng rồi nhé, phí cao hơn thôi.
VCB đi sau.
icon929
TÍCH CỰC
7 năm
Toàn nhập số thẻ chuyển cái đc ngay
App này cũng hay, nhưng mỗi tháng thu phí 11k thì phải. Trước có dùng nhưng sau đó chuyển qua internetbanking cho tiện vì tốc độ nhanh hơn và ổn định hơn app.
letfly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014 Ủa VCB hút máu vây hả. NH khác internet với app là 1 mà :v
dn9116
TÍCH CỰC
7 năm
@letfly VCB nó tách ra bạn, app vs internetbanking khác nhau, thôi thì cứ lên web chuyển cho lành =))))
plusvn
TÍCH CỰC
7 năm
@letfly web free duy trì
@letfly Uh, nó thu phí. Lúc trước app nó tệ lắm. Load chậm kinh, nhưng vẫn thu phí. Lâu rồi ko dùng nên ko biết dạo này có tốt hơn ko.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
7 năm
yeah!
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc trước mình chuyển qua thẻ đc có 30tr thôi
mình làm ở ngân hang VPBANK, các bạn đăng ký làm thẻ TIMO ấy,
Chả mất bất cứ phí duy trì nào, gửi tiền cũng chả mất phí gì, mà lại làm thẻ quẹt luôn
Ra đến đăng ký lại còn đc uống cafe, tặng đồ suốt.

Dùng của thằng Viettin thì phí gửi cao
BIDV thì đăng nhập vào lâu vãi chưởng
techcombank thì lắm thể loại phí duy trì
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@kungfu9999 Mình rất hiểu bạn đang kiếm tiền từ link giới thiệu timo. Timo ngon vậy thì nó đã bá cmn chủ trong thị trường thẻ và ví rồi. Đâu cần các bạn vất vả đi tìm khách cho hãng
CitaTo
TÍCH CỰC
7 năm
@quocanh_ltk Hình như Timo chưa chuyển nhanh liên ngân hàng theo số tài khoản được, chuyển theo số thẻ thôi
@futurex125 vâng không hẳn là mình kiếm tiền từ việc mời người dùng...sản phẩm tốt thì mình giới thiệu thôi...nếu thích mình cũng chuyển phần thưởng của mình sang cho bạn, bạn sẽ nhận được 200k thôi...
mình sử dụng ko dưới 10 loại thẻ, ví tài chính...nhưng giờ thì timo chọn làm chính của mình
Wolverie
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocanh_ltk Cái app Timo bảo mật hơi cùi nhá!
- Thoát ra vào lại có khi vào được luôn, nó không hỏi code
- Lúc login nhật password, thì chữ cuối cùng của password nó vẫn hiện, kiểu "***a"! Như vậy thì vẫn có nguy cơ lộ nếu đứa nào dòm lén.
mình dùng của PVcombank , có cái này lâu rồi mà, bắn cái là tiền chuyển luôn tới các ngân hàng khác nhau... mà chuyển còn ko mất xiền gửi, chắc do cơ quan mình có hợp đồng trước với PVcombank thì phải.
Maygi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dịch vụ này Tpbank đã làm rồi, dúng thật là rất tiện. VCB cũng xài rất tốt, nhiều cái okie nhưng mình thấy Tpbank chịu khó thay đổi, cập nhật công nghệ liên tục để phục vụ KH tốt nhất, mình thích nhất suy cách làm này của họ
bachhacden
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm qua vừa vô tình thấy xài luôn, công nhận tiện. Chỉ cần nhập số tk và chọn NH, 15s tới luôn.
Cuối cùng cũng có. Đi sau thời đại mất mẹ 3 năm.
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
Bidv có từ thủa nào r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019