Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vietcombank iBanking có thêm tính năng chuyển tiền trong tương lai và chuyển định kỳ

Duy Luân
22/2/2017 22:42Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
Chính ra kết hợp ngân hàng và viễn thông để thanh toán thì tuyệt vời, thấy bảo như bên Hồng Kong : 01 điện thoại kết hợp với 01 Tk ngân hàng.

Thanh toán các thể loại luôn.
bigbig8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hee. Tính năng khá hay. Mf ko có tiền để chuyển 😁
nói thật xài VCB chuối nhất trong các NH dù là to nhất tại VN
mình xài VIB chuyển nội bộ hay khác NH cũng chả mất phí còn VCB thì cứ 3.300 dù cùng hệ thống. Cạch mặt
audi_r8_198
ĐẠI BÀNG
7 năm
vô chuyển tiền mà kí chữ kí không phải chủ tài khoản cũng bị mất phí, chuyển cùng tỉnh
Vcb tới h vẫn chưa ở trog hệ thống chuyển tiền nhanh 24/7 . bạn nhập tk ngân hàng khác vào nó ko tự hiện tên như bidv hay viettin hay các ngân hàng khác. Vs của bidv thì h dùng vân tay thay mât khẩu đăng nhập dc rồi và mấy chức năng này có mấy kiếp rồi. Và chắc phí 3k3/ lần là đắt nhất hệ thống ngân hàng lun rồi quá bidv có 1k1 thôi
midakt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này nhiều ngân hàng có rồi, chắc VCB có sau cùng đó
oxechip
TÍCH CỰC
7 năm
đang dùng timo được free một đống phí.

hơi bất tiện cái là chuyển khoản lúc nhanh lúc chậm
chậm nhất của mình là 18 tiếng chuyển từ timo qua sacombank

còn lại cà thẻ , rút tiền đều ok và free, hài lòng hơn so với thẻ vcb
hpqem8th1
ĐẠI BÀNG
7 năm
SHB cũng có hồi bữa 12/02 rồi, thử đi các bác
Vcb nó được cái nhiều chi nhánh còn phục vụ khách hàng nó kém thằng acb 69 lần. Thêm cái vụ làm thẻ vcb đồng nai đến khi về ninh bình gửi tiền vào thẻ vcb của mình nó cũng tính phí mới cay hỏi ra e ý bảo khác tỉnh d** tức bỏ vcb luôn
lovesen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bọn vcb lởm bỏ moẹ, cứ đè KH ra ăn tiền, gì mà chuyển cũng bank mà nó cũng thu tiền, trước ra tận quầy của VCB, gửi vào tk vcb nó cũng thu cmn 30k 😆 giờ ko biết bỏ chưa. Bank lớn mà hút tiền như hút máu, có cái app cũng ko chịu làm lại. Chắc các ông to ấm túi rồi nên kệ :v
có 1 sự thật là ngân hàng rất nhiều tiền nhưng trang web và app của ngân hàng luôn lởm nhất hành tinh
toidq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng techcombank nó có lâu rồi.
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào mọi người!!!
Em hiện đang là học sinh lớp 12 nên các ngân hàng liên tục tới tư vấn làm thẻ ATM
Hiện đang có Vietcombank,BIDV,Bắc Á Bank
Vậy ngân hàng nào phù hợp vs em ạ?Em hay mua hàng trên tiki vs lazada
Phí thương nên và chuyển khoản rẻ thì càng tốt
mong sớm nhận đc phản hồi.hihi
@lumia_525_99 Nên đk lấy cái thẻ timo hoặc VIB nhé mấy ngân hàng này gần như free hết tất cả các thứ, miễn phí chuyển khoản liên ngân hàng, timo còn miễn phí rút tiền, VIB cũng miễn phí rút tiền liên ngân hàng nhưng tùy tài khoản mới đc
69position
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lumia_525_99 Chào em,
Nếu em ở Hà Nội/HCM thì có thể làm thẻ của Timo Bank (nó là ngân hàng điện tử thuộc VPbank), hiện đang miễn phí hoàn toàn phí thường niên, phí chuyển khoản liên ngân hàng, phí rút tiền.
VCB a dùng rồi thấy hơi bất tiện vì chuyển khoản nội bộ còn mất phí, nhưng được cái bank lớn, mạng lưới rộng.
Nếu không thì làm ở NCB cũng được, miễn phí thường niên, k đòi duy trì 50K :v, chuyển tiền liên ngân hàng có 7K/giao dịch thì phải :v
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@69position em cảm ơn ạ!
VPBank có lâu rồi mod ơi :3
Mình đang dùng visa VCB, phải nói là cực kỳ khó chịu kho cái méo gì cũng tính phí thật. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, ko trả phí nó lấy gì hđ. Cái gì cũng free có mà chết. Tuy nhiên mình vẫn muốn nó nhẹ hơn 1 tý, vd ck cùng nh ko mất tiền, gd nh khác phí thấp hơn tý... chứ như giờ thật sự ko thoải mái dù nó chả đáng là bao.
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
Timo ngon vậy ah, mai đi làm mới đc, để tiên VCB came thấy ko an tâm
anhleduc0405
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này mấy ngân hàng khác có lâu r.
vanduc1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt combank ngày càng khó chịu. Ngoài giờ hành chính là nạp momo với chuyển khoản không được nữa.
Thế khoản xác thực bằng SMS nhập mã thì sao nhỉ?
Vietlv
ĐẠI BÀNG
7 năm
VCB sắp ra app mới rồi các bác. Rất ngon đấy ạ.
hiphopboy
TÍCH CỰC
7 năm
@Vietlv Thông tin ở đâu bác
Vietlv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hiphopboy Trên Playstore có rồi đấy. Nhưng đang thử nghiệm nội bộ. Thay đổi hoàn toàn từ UI đến tính năng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019