Vietdict 0.3.1 (tra từ điển cho Blackberry)

phanvanlan
20/11/2010 8:16Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quyet12b
ĐẠI BÀNG
13 năm
dữ liệu từ điển này có nhiều file quá. em coppy vào điện thoại kô biết khi nào xong được
Em sài thử rồi nhưng hơi bất tiện vì cứ mở ra là nó lại hỏi allow. allow từ ngoài vào trong mấy lần liền. ok mà đau hết cả tay.
Sao cài đc trên điện thoại offline vậy bạn?
http://dauden.vn/cam-nang/su-dung-bdm/466-cai-dat-phan-mem-ung-dung-blackberry.html
Ý mình muốn chép file vào cài trên điện thoại không qua BDM kìa, chạy file jad đó! thanks bạn!
File jad là là file cài đặt trực tiếp từ điện thoại qua Internet không cần BDM đâu bạn, chỉ cần khi bạn cài alx thôi.
Vậy là cần có internet à, mình cứ nghĩ là nó load tự file alx mình chép vô chứ!
Phần mềm này có thể cài vô thẻ nhớ không vậy mấy bác?
KO2
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chủ thớt cho hỏi cái. Cái size của bộ vietdic này là bao nhiêu từ. em thấy bộ này có vẻ nghèo nàn. Em đang dùng bộ BBdic kiểm tra thấy dc 130k từ. không biết bộ A-V của bác là nhiêu nhỉ. Còn cái từ điển chuyên ngành thì em chưa test
devil_x9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời cho 8830 :X Thanks bác
Bác cho thêm option cho bản pro là Nếu có thẻ sinh viên thì giảm giá còn 30k đi 😁 em qua mua luôn

Ngoài ra mong bác sớm bổ sung data và fix lại các lỗi như tốc độ chậm, allow ...

Ủng hộ nhiệt tình phần mềm VIệt :D

P/s: Em cài file alx mà nó ko cần restart là sao ....

---------- Post added at 07:34 PM ---------- Previous post was at 07:31 PM ----------

Mới tìm ra lỗi của từ điển Pháp Việt là ko tìm được những từ có dấu
devil_x9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa kiểm tra lại thì ko phải ko tra được những từ có dấu mà data Pháp Việt thiếu trầm trọng :-s
Bác xem thế nào chuyển bộ Anh-Viet-Anh và Phap_Viet_Phap cua bbdich sang thi tuyet a
Bộ từ điển AV là 100k từ, còn bộ từ điển AV chuyên ngành là gần 400k từ bạn

Vietdict 0.4 đang trong giai đoạn phát triển bạn, hy vọng sẻ không làm mọi người thất vọng 😃
vooz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản V-A hình như hơi ít từ thì phải. Mình tra từ đất (từ này khá phổ biến) mà nó không có. Sẵn tiện bác post data của Oxford Advance Leaner luôn cho ae xài nha bác. Thank bác nhìu
Bộ từ điển VA gần 150k từ lận bạn, chắc có một vài từ không có thôi bạn 😃
hpkhuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ ơi! sao em Cài bảng Vietdict Lite 0.3.1 không vào rồi, khi load tự điển thì màn hình hiện chữ Vietdict rồi đứng lun, Không loát được từ điển vậy, đơ đơ hoài như vậy lun. Trong khi em vẫn xài bản 0.2 Beta thì bình thường ah?
Bạn thử gở bỏ phần mềm vietdict, sau đó khởi động lại máy, rồi cài lại vietdict xem sao 😃
Chủ thớt ơi! Em gài pm vào thì mỗi khi tra từ nó hỏi YES/NO rất khó chịu, ngoài ra tất cả rất ok.
Tra nhanh, không lỗi font
Bạn vào Option -> Security Options -> Firewall -> chọn Enable trong Status là được bạn 😃
Ok cám ơn anh nha! Em mới gài cái Vietsing - Tra mã số bài hát cho BlackBerry cho bb của Ba, Ba khen quá trời. Anh chịu khó làm cho Vitek nữa nha. Ba em nhắn anh thế
devil_x9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản 0.4 nhớ bổ sung data bác nhé 😁
Em qaun tâm cái pháp-việt-pháp nữa bác cố gắng bổ sung sớm nhé
Ngồi chờ 1.0 :">
không có phát âm thì như bbdict thôi . vậy mà cũng gọi là phần mềm thương mại vậy bác . 50 k ah ............
nowhere
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thích thì dùng, không thì thôi, có ai bắt dùng, bắt mua đâu mà phải ...
Em dùng thì ngon, nhưng nó cứ hỏi YES/NO chán quá.
Nghe lời Bác chủ thớt cài đặt thì ok. Nhưng smartmail lỗi
từ điển này không có phiên âm, mong sẽ hoàn thiện hơn, ủng hộ phần mềm việt
Máy của mình củng có sài Vietdict và Smartmail mà không bị trường hợp Firewall như bạn

Có phiên âm ở tiêu đề đó bạn
Đánh giá: hay hơn bbdict ở phần phiên âm! quay về với bbdict thôi, load chậm quá!
Phiên bản hiện tại đúng là còn một vài hạn chế, nhưng nói đến về ưu điểm so với BBDict có thể kể ra là:

- Phần xem nghĩa được tô màu và trình bày đẹp mắt hơn
- Phần mềm sử dụng từ điển từ thẻ nhớ nên không làm chậm máy và tiết kiệm bộ nhớ cho máy (vì lý do này nên phần mềm load hơi chậm một chúc 😃 )
- Dữ liệu từ điển được nén lại giúp tiết kiệm dung lượng
- Phần mềm được tối ưu dành cho người Việt
- Và phần mềm này vẩn còn đang được phát triển, sẻ có nhiều tính năng hay hơn trong các phiên bản sau 😃
cuti72
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình rất muốn ủng hộ các bạn làm phần mềm Việt, 50k thì cũng không có gì là quá, nhưng nếu bạn có cách nào thanh toán tiện hơn thì tốt quá, vì có 50k mà phải đi chuyễn tiền thì mắc công quá !
Bạn có thể đăng ký dịch vụ Internet Banking hoặc Mobile Banking của ngân hàng bạn đang dùng. Việc thanh toán trở nên rất thuận tiện 😃
Mình thích nhưng cái gì Mà Free..........................
kingspro
TÍCH CỰC
13 năm
Ưu điểm tiết kiệm được bộ nhớ cho máy chạy mượt hơn.MÀ em thấy cũng đâu đến nỗi chậm lắm.Thấy ưng ý hơn nhiều so với BBdict.
Vậy thì cứ BBdict mà chiến thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019