Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vietnamobile ra mắt dịch vụ chọn số trực tuyến, tự chọn số điện thoại yêu thích

zyzy1908
7/2/2018 13:23Phản hồi: 106
Vietnamobile ra mắt dịch vụ chọn số trực tuyến, tự chọn số điện thoại yêu thích
Nối tiếp “Thánh SIM”, Vietnamobile vừa tiếp tục ra mắt dịch vụ “Kho số đa dạng - Lựa chọn tha hồ” vào ngày 6 tháng 2 vừa rồi. Dịch vụ này sẽ cho phép chúng ta tự do lựa chọn sim số yêu thích ngay trên website chonso.vietnamobile.com.vn . Trong tháng 2 này, 2 loại SIM đầu tiên được tung ra sẽ gồm SIM “Số Hưởng” và SIM “Số Gấu”.

SIM “Số Hưởng” là SIM dành cho những bạn muốn có số điện thoại theo ngày sinh hoặc một ngày đặc biệt nào đó. “Số Hưởng" sẽ có 2 đầu số là 01866 và 01888, người dùng sẽ chọn số theo định dạng ddmmyy (ngày tháng năm)

SIM “Số Gấu” là SIM dành cho những bạn muốn mua số điện thoại đôi, chọn mua 2 SIM “na ná” nhau. “Số Gấu” sẽ gồm 3 đầu số là 092, 0188, 0186 với tối đa 3 số khác nhau. Người dùng chỉ cần truy cập vào website, chọn số, điền thông tin bao gồm ảnh CMT rồi đến cửa hàng Vietnamobile gần nhất để nhận SIM với mức giá 50.000/1 tháng. Ngoài ra, bạn cũng phải nạp và sử dụng tối thiểu 50.000/tháng để duy trì số đã chọn.

Dành cho bạn nào chưa biết, Vietnamobile lần này quay lại đã trở thành công ty cổ phần với 2 cổ đông chính là Hanoi Telecom và Tập đoàn viễn thông Châu Á Hutchison.

Anh-em-hoàng-tử-xiếc-Quốc-Cơ-và-Quốc-Nghiệp-biểu-diễn-tại-sự-kiện.jpg
Tại sự kiện, Vietnamobile cũng công bố TVC quảng cáo mới “Phê không tưởng” - Biến điều không thế thành có thể với việc quy tụ những gương mặt nổi bật từ cuộc thi Tìm kiếm tài năng Việt Nam. Anh em có biết 2 anh đẹp trai trong hình không? - giữ kỷ lục Guiness Thế Giới với tiết mục chồng đầu đi lên bậc cầu thang nhé.

Ngoài ra, Vietnamobile cũng công bố trao tặng SIM số 0923232323 cho Liên Đoàn Bóng Đá Việt Nam để đấu giá gây quỹ. Ai có hứng thú thì lót dép hóng nhé. Nhất là các chị em bị rụng trứng đợt rồi.

Một số hình ảnh khác tại sự kiện:
tinhte_vietnamobile_2.jpg tinhte_vietnamobile_5.jpg tinhte_vietnamobile_6.jpg
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChuoiKhoai
TÍCH CỰC
6 năm
Ko truy cập dc
Mình là mình ghét ai XÉ TEM lắm. Bản thân mình mình cũng gét 😁
nhat19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChuoiKhoai xé tem là ra đảo nha
ChuoiKhoai
TÍCH CỰC
6 năm
@nhat19 Mình đâu có xé tem đâu mà sợ. Mình đang nói về mấy bạn thích xé tem á
@HoangLong-Kll viettel có vụ này không bác
@ChuoiKhoai Mấy thằng ngoài kia nó quản lý nên nó lấy số đẹp hêt rồi, còn số bậy bạ thì đưa ra kêu cho lựa
Sóng hơi yếu thôi chứ ngoài ra service ổn
@Nguyễn Jenius dịch vụ hơi shit bác ạ.
gọi tổng đài 789 ko bao giờ được. fai gọi số 092xx789789 gì đó mới gặp dc, dù là free.
đa98ng kí nhầm dịch vụ rác, gọi tổng đài 3 lần trong 3 ngày liên tiếp mới hủy được dịch vụ, bị trừ bà nó 6k.
còn lại thì ổn 😆
TrungThuNUCE
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chọn số ngày sinh 11 số thì vina và mobi đều có trang để chọn rồi, thầm chí nó còn nhiều đầu hơn, nhiều cơ hội chọn đc hơn.
Chứ cái này ấn định cmn 5 số rồi, 2 đầu số, chọn 6 số cuối cho ngày sinh, là 1 ngày sinh chỉ có 2 sự lựa chọn. Nghe đã thấy tỉ lệ chọi cao vãi chưởng rồi.
@TrungThuNUCE Bạn cho mình xin link chọn số của vina và mobi nhé. Thanks
TrungThuNUCE
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuzap chonso.vinaphone.com.vn chonso.mobifone.vn
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái trang gì mà có 30 số lựa cái qq gì trời
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Định mua thánh sim mà về quê hẻo lánh chỉ có 2,5g chán quá.
Số nằm ngay bên dưới nhập vào nó còn kêu không có thì biết sao đây :/

Bữa chọn bên Mobi được số 0xxx5535454 free bên này chắc chả bao giờ có quá :/
@dasklney Ko có sẵn nó hỏi có muốn đặt ko xong điền thông tin rồi nó báo xác nhận rồi chờ 3 ngày nó báo..vl
tdduong17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua gần 20 cái cho gia đình và đồng nghiệp, lazada bán có mười mấy ngàn, gọi cho nhau miễn phí, gọi ngoại mạng quá rẻ.

Sóng thì tùy vùng, trên đường đi HCM ra Vũng Tàu xem youtube vi vu, nhưng ở nhà chung cư Tân Bình sóng lại cà tịt cà tàng. Biên Hòa thì nhanh vù vù, chẳng hiểu nỗi.

Với giá đó thì mình vẫn thấy thoải mái dùng lâu dài
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
có bác nào đi lấp trạm bts cho vietnamobile không? cổ phần bây giờ của china hết rồi. buồn thật nhưng nói chung vietnamobile tốt
Tổng đài thằng này cùi khỏi bàn, gọi lên 6 lần 6 buổi khác nhau: 2 lần đầu ko kết nối dc, 2 lần sau ko ai nghe máy, lần 5 dc 1 con nhân viên thái độ hơi quạu, lần 6 ok

Mạng 3G thì ở huyện Định Quán km 115 120 rất nhanh, hơn hẳn 4G của mobi/viettel/vina, thậm chí mình xài 3G của thằng này thay thế hết cho 4G các mạng kia
hieutron
TÍCH CỰC
6 năm
Cẩm thận đạp lên vết xe đổ của Beeline(Gmobile bây giờ).
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
lần trước viettel cho đặt số ngon hơn đặt đc con 0.86.86.88.xxy 50k 1 số gói tomato. h hình như vẫn còn mà ít số rồi
binlabin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hợp wp 086 nhìn như số đt bàn nên ít người chuộng đầu số này bạn,ra đầu số này lâu lắm rồi mà mình thấy chưa ai dùng
Cũng hay
mạng 3G của vietnammobi nhanh hơn con rùa một tý
Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có 30 số để chọn hà.
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thánh sim với 20k mà mỗi ngày được 4GB để dùng, trừ khi về tỉnh lẻ thì không nói, còn mấy thành phố lớn, hay những nơi sóng tốt, thì xn kính thưa các loại mạng khác, em là em rẻ vô đối.
Do diện phủ sóng chưa đủ rộng, nên khách hàng còn ít. Cứ làm một chiếc 2 sim, VNMB cho 3G và nghe gọi, sim còn lại phòng khi ra ngoài vùng phủ sóng của VNMB là vô cùng hợp lý.
Tiếc là ĐT 2 Sim thì ko đc dùng những siêu phẩm mới ra mắt được.
ndlinhql
TÍCH CỰC
6 năm
@bangviet001a Bạn vô cấu hình cổng của sim chọn internet là được , do nó để mặc định là wap nên vậy đó
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bangviet001a Đã và đang sử dụng. Không có bất kì vấn đề gì xảy ra cả bạn nhé.
bangviet001a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndlinhql Chuẩn rồi Bạn nhé. Đã làm dc và vào phà phà
Đang dùng thánh sim, xài 3G cả ngày vẫn k hết dung lượng =))
bangviet001a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BigDargon Bạn có gặp phải Messenger facebook không kết nối được ko. Còn cả zalo...
ndlinhql
TÍCH CỰC
6 năm
@bangviet001a Nó để cấu hình mặc định là wap nên ko được , bạn chọn lại internet là ok
@BigDargon Vẫn vô tư bạn ơi, thử xem lại cấu hình apn xem. Mình dùng cục phát wifi nên đổi dns được
ThThLam
TÍCH CỰC
6 năm
kaka, mình không dùng. và chẳng có lý do gì để dùng.
@ThThLam Không dùng thì lượn đi cho nước nó trong. Để các tiền bối võ lâm đàm đạo chuyện giang hồ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019