Vietnamobile ra mắt "Thánh SIM" nạp 20.000 đồng được Unlimited Data

TDNC
5/1/2018 16:16Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vacphuov
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ở Đà Nẵng dùng nội thành thì 3G nhanh xem video vô tư, nhưng ra ngoại thành hay vùng quê k có sóng 3G. Đang dùng gói kingkong chắc đổi qua sim này thôi.
@vacphuov Em cũng đang dùng king kong mà 60k/tháng. chắc đổi sim này quá.
@vacphuov cũng ở Đà nẵng đây
thấy bác review có lẽ mình nên thử !
anhtln
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vacphuov ĐN 3G đang rất ổn. DL toàn trên 10Mps/ Up gần 4Mps! Mà cái này sao phải lăn tăn nhỉ. nạp 20k để dc free data rồi còn nguyên 20k đấy trong tk chính đấy. Mấy ông nào làm Grab và Sale + cần gọi điện nhìu thì quá tuyệt!
12 giờ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vienammobile về đến chỗ mình ko 1 tí sóng.
Tóm lại dùng gói VD89 của vinaphone vẫn sướng chán. 2Gb/ngày lắm hôm còn ko hết.
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@12 giờ Lúc cá mập cắn có xài dc ko bạn, mình chuyển qua viettel qua xài từ vnpt mà giờ viettel sắp hết hạn rồi. Tính mua cái sim 4G nào ngon bổ rẻ, mobi thì bao cùi, nếu vnpt mà ko sợ cá mập nữa thì mình sắm 1 cái 😁
12 giờ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yanaro Cái này mình cũng ko rõ nữa. Nhưng chỗ mình chỉ lên đc 3G thì nói chung dùng ổn. Nếu ở thành phố lên đc 4G chắc nhanh hơn nữa.
nduyminh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ các bác ở tỉnh thì sợ, chứ thành phố lớn thì cũng ko lo đâu, chút về quất 1 con thử
moneyslove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở nhà mình gần cột sóng dùng khá là ngon. Còn khi di chuyển thì phập phù lắm.
trungkienbi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ở tp hcm đây úp cái ảnh cho các bạn tham khảo.
huyle29
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungkienbi Nhue vậy là đạt đúng tốc độ của 3G rồi đó bác, tuyệt thật. Tiếc là e vẫn còn thời hạn lên tận 7 tháng nữa của sim bùm vina. Nên chưa mua.
Giá tốt quá, mỗi tháng chỉ bằng 1 ly cà phê
t-phuoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu xài 3G 4G thì nên chọn Viettel mà xài, tui đã xài và rút kinh nghiệm. Mobi và Vina còn chạy ko nỗi thì VNmobile làm sao chạy. Tui ở hcm.
anhtln
ĐẠI BÀNG
6 năm
@t-phuoc bọn nó nhìu user quá thfi dẫn đến tốc độ nó ảnh hưởng, còn cái ong này vẫn còn ít thuê bao nên ngon chứ sao!
t-phuoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtln Ko phải tốc độ mà là do phủ sóng ko bằng. Trong hcm mobi va vina chỉ tới 3g đôi lúc còn 2g , viettel thì lúc nào cũng 4g.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@t-phuoc Bạn nói thế nào chứ riêng HCM Mobi và Vina chỉ tới 3G thôi là chém nhé. Ít nhất Vina là phải có 4G nhé.Trừ vùng khuất xong,nhà kín có phần yếu hơn viettel nhé.
Jary
Trứng
6 năm
@t-phuoc Xin lỗi chứ mình đang dùng 3g thánh sim mà rep đây. Nhà mình vào wc còn chưa bị giảm j, rìa thủ đức giáp bd nè
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vietnamobile và Zalo đều của tàu. Không dùng. Cái gì khiến tàu nó nghe được, nhìn được và biết mọi thứ về các bạn thông qua máy tính và điện thoại thì đừng dùng. (Đương nhiên có rất nhiều thứ thu thập thông tin của các bạn, nhưng mình ko thích nó bị lấy bởi khựa)
zero131
TÍCH CỰC
6 năm
ở HN, dùng 3g vietnammobile hơi bị ổn
zero131
TÍCH CỰC
6 năm
có chuyển sim VNMB cũ sang sim này được ko ad nhỉ?
ntvim88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zero131 Sắp tới sẽ chuyển được.
Hoặc bạn mua bộ Kit sim 0d chưa kích hoạt là chuyển dc.
zero131
TÍCH CỰC
6 năm
@ntvim88 thế đợi sau ;) vì sim kia mình đang xài khá lâu rồi
zero131
TÍCH CỰC
6 năm
@ntvim88 thank bác
Mình dùng của Mobifone còn chưa ra làm sao. Cũng 2gb/ngày. Tháng 90k mà giờ chia tay rôi. Vịt teo vừa nhanh vừa ổn định.
1431988
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm nay 8/1 rồi, sim này bán ở đâu thế anh em?
zuytan
TÍCH CỰC
6 năm
@1431988 HN thì ở 120 nguyễn chí thanh bác ạ
@1431988 Nếu ở gần trung tâm Sài Gòn thì bác ghé 125Bis Hai Bà Trưng, Quận 1 nhé. Em mới thỉnh thánh về chiều nay rồi.
@1431988 Bạn nào muốn mua Thánh Sim thì qua địa chỉ 114 Trần Bình, Mai Dịch nhé. Bán buôn và bán lẻ luôn ạ. Điện thoại 0166.302.7777 Ship COD toàn quốc.
lâm.app
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa mua sim này xong up lên cho ae tham khảo
Cũng ok đủ sài nhu cầu cơ bản
Screenshot_2018-01-08-13-30-33-248_org.zwanoo.android.speedtest.png
Đ.Sĩ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khu vực Q.Thủ Đức sóng sánh 3G khá ổn. Test thế này là ok. Chủ yếu ở thành phố thì như vậy là ổn rồi. Lâu lâu ra vùng ven các tỉnh thành thì đky MT5C của VTel 5k/3GB, còn không thì cứ 4G0 của Vtel 60đ/1MB mà phang cũng kinh tế chán 😃
lan1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Neymar Jr Mua bình thường, 1CMND đăng ký 3 sim, nhưng họ lấy thông tin khác đăng ký cũng đc.
Đ.Sĩ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Neymar Jr Quy định của bộ thông tin mua sim là phải đăng ký. Lưu ý quy định mới thì không giới hạn đăng ký số lượng sim(số) trả trước, sim trả sau tối đa 3 sim(số). Nghĩa là bạn đăng ký sim trả trước bao nhiêu cũng được.
Đ.Sĩ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lan1105 Quy định mới thì không giới hạn đăng ký số lượng sim(số) trả trước, sim trả sau tối đa 3 sim(số). Nghĩa là bạn đăng ký sim trả trước bao nhiêu cũng được.
@Đ.Sĩ Cám ơn bác nhiều, mai rảnh qua Đặng văn bi hốt :3
lan1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
mới dùng tốc độ dow khá ngon nhưng up chậm quá, ai mà stream thì giật chết
@lan1105 Với giá này 3G dùng đọc báo, check mail là ngon rồi. Thích nhanh thì xùy thóc ra mà vọc 4G. Tiền ít đòi hít đồ thơm!!!
lan1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackieuhoang ai đụng trúng cục xương của mày mà sủa ghê thế
lan1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua thêm 1 sim cho đứa em ở tân phú, khá ngon chơi lol mượt, tầm tối thì tốc độ giảm, chắc do nhìu người xài
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bọn này dùng thành phố rất ngon.Khách hàng ít nên anh em dùng mạng ngon thôi.Nó ra gói rẻ này.Người dùng đông lên mạng lại như thằng Vina và Viettel thôi mà(Thằng mobi không tính).Cố gắng thời gian nữa nó ra 4G thì mươt mà hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019