Viettel 15 năm: Ông lão đánh cá và con cá vàng thời 0.4 và 4.0

cuhiep
16/10/2019 17:46Phản hồi: 333
333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3baba
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận đi lên vùng núi chỉ có Viettel là còn sóng, Vina tắt điện hoặc yến.
@3baba Tùy nơi thôi bạn. Mình ở đồng bằng nhiều lúc còn k có
nghp
TÍCH CỰC
5 năm
ý tưởng hay, giải khuây buổi trưa
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Chất lượng Viettel thì ko có j phàn nàn. Nhưng mình vẫn cảm giác sóng mạng Vina ngon hơn (mình dùng song song Vina và Viettel), ae thấy sao?
Quỳ 😆
Lẽ ra nên làm cú troll cho đúng nguyên tác, lại vừa thể hiện “đẳng cấp” của Viettel: sau khi đòi hỏi quá đà, cá vàng quyết định tịch thu lại hết và trả cuhiep về với cái máng lợn Mobifone ^^
siverrally
ĐẠI BÀNG
5 năm
câu chuyện đậm mùi quảng cáo 😆)
nói chung giá rẻ bình dân, phá bỏ độc quyền. tra trong danh bạ đến 99,9% là số viettel.
senvang88
ĐẠI BÀNG
5 năm
😃
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng cái sim VT 15 năm từ ngày đầu, thậm chí khi đó còn được chọn số tùy thích và số đẹp thì rẻ bèo, nhưng rồi cũng phải tạm biệt vì tin nhắn quảng cáo nhiều quá không chịu nổi. Giờ dùng Mobi và hài lòng, mình ở HN nên cũng không ngại chuyện sóng sánh.
ctanh28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adthuyanh nó có từ chối tin nhắn qc mà, mình dùng vt toàn chặn hết tin kể cả km và giờ tổng đài cũng bơ luôn ko buồn nhắn cho nữa 😔(
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
@ctanh28 Số mình cũng đẹp đẹp, hồi đó trẻ trâu đú đởn mua cho oai. 😁
Chẳng thấy oai với ai, suốt ngày nó gọi mua bán sim với gọi bán bảo hiểm, ngân hàng, bất động sản...chặn không xuể. Mình thấy phiền quá nên mình lắp máy phụ giữ liên lạc cũ, chuyển số khác. Giờ mình dùng Mobi trả sau combo, thấy hài lòng.
@adthuyanh sim bạn đẹp nên nó nghĩ là bạn giàu thì nó phải tin nhắn rác thôi
Gagarose
TÍCH CỰC
5 năm
QC chỉ là QC, con cá này nó bán dữ liệu cá nhân của vợ ông lão đánh cá và ông lão đánh cá cho bọn cho vay ngang hàng, bảo hiểm, BĐS rồi, từ giờ ông lão khổ với bà vợ
Hahaha, thả tui ra đi, thích gì tui cũng chìu!!!😃
mình 10 năm rồi 2009 bắt đầu học đh bắt đầu dùng đt
coxfire
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng viettel tròn 10 năm ;))) giờ dùng cả internet viettel luôn. hihi
Cá đi quảng cáo cho viettel
chú mèo
TÍCH CỰC
5 năm
Lại là Viettel, nói thật, Viettel chơi ép khách dễ sợ luôn vậy đó.
Chuyện là, mình bị giựt điện thoại, cái esim còn nên báo công an và nhờ hỗ trợ định vị sim, báo tổng đài chặn 1 chiều và giải thích họ tình trạng như vậy để công an làm việc. Tiếc là, 2 tháng trôi qua mình không sử dụng sim, thế là Viettel hồ hễn tịch thu sim của mình với lí do không phát sinh, nhưng sim thì vẫn còn tài khoản 100 mấy cùng với hạn sử dụng đến 18/11/2019, ấy vậy mà đi làm lại cái sim coi như khỏi định vị, mà giờ mình ngộ ra, bỏ luôn cái ipxsmax, vì không trông mong các anh cờ a làm việc. Ấy thế mà Viettel lại ép khách hòa mạng trả sau 36 tháng, phí tối thiểu 300 ngàn/tháng mới trả sim cho mình lí do theo qui định. Cách mần ăn kiểu này có vẻ như đục nước béo cò, và NTD chẳng biết kêu ai, hotline của Viettel cũng các bạn nhân viên thôi chứ có lãnh đạo nào chịu lắng nghe đâu. Giờ ngậm bồ hòn thôi, sim số đẹp và sử dụng hơn 10 năm nay, bỏ không được.
Chuyện kể ra để mọi người chú ý rút kinh nghiệm, niềm tin càng ngày càng xói mòn.
ctanh28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chú mèo sim nó cũng có quy định duy trì mà, như tomato 2 tháng ko ps cước hay gì thì nó khóa ngay, economy còn ít hơn, nên khi mất sim bác nên chặn 1 chiều xong ra cửa hàng làm lại
@chú mèo Bác dở quá. Cứ báo mất sim ra đại lý cung cấp 5 số liên lạc thường xuyên là nó cấp cho sim mới ngày. Bọn công an (ý nhầm công ăn) đời nào nó tìm cho bạn cái miếng nhựa được gọi là sim
duahau0402
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ước mơ vẫn là mơ ước, sống cần có ước mơ và....
tvtruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Vinaphone mới được có 19 năm. Chờ khi nào VN có xe tự lái sẽ chuyển qua dùng Viettel.
đúng là cổ tích
dqthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá vàng ơi ta chỉ ước 4G sóng sánh đầy đủ và không bị bóp băng thông thôi đc hem.
Tha cho tui đi, THÍCH GÌ CŨNG CHIỀU =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019