Viettel bắt buộc chủ SIM cập nhật hình chân dung, có thể nộp bằng app MyViettel, hạn chót 24/4

Nam Air
5/4/2018 7:48Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tao nghi dễ bị lộ thông tin như facebook quá teo à.... 😁
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chạy về quê cập nhật ảnh của sim lậu dùng mấy năm nay cho bố mẹ à. Hay thế.
anijake
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trả trước thôi. Chứ trả sau ko bị yêu cầu này
@anijake Nó có cả hợp đồng và cả chữ ký thì chạy đằng trời cần gì hình. Những chắc chắn là nó sẽ bổ sung đơn giản là vì nó mún giống anh FB nhưng mà hợp pháp hơn. Heheheheh
Mình đang làm việc ở nước ngòai còn sim vẫn được duy trì hd ở Việt Nam. Sim đứng tên mình giờ làm sao. M chỉ có hộ chiếu
voicang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có gì mà phải khó chịu !? Nếu bị tin nhắn rác mà gây phiền toái thì gào ầm. Giờ họ quản lý tốt thì lại kêu than.
sonlt4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@voicang Tin nhắn rác giờ toàn của nhà mạng nhé
voicang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonlt4 Thà chú ốm đòn do nhà mạng còn hơn là lãnh đòn của nhiều thằng khác.
Vấn đề ở đây là tôi được gì khi phải cung cấp ảnh chân dung? Nếu chỉ là quản lý tin nhắn rác thì nghe nó sai lắm, đó là trách nhiệm của các nhà mạng mà, và vui lòng giải trình xem ảnh chân dung liên quan tới việc chặn tin nhắn rác như nào.

Cá nhân em đã đăng ký CMND nhưng ảnh chân dung thì ko, chưa thấy có lý do gì chính đáng để cung cấp cả. 24/4 muốn khoá thì khoá. Em tin rằng đông người phản đối thì họ sẽ phải điều chỉnh.
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trả trước hay trả sau vậy ad. Mơ hồ quá
fancy90
CAO CẤP
6 năm
Nhà mình có 4 người đang dùng sim tên không phải của mình chắc bị chặn hết
Nhìn hình thấy cu Hiệp ác và hầm hố quá. Vtel lạng quạng chụp hư....máy chứ chả chơi. Hehehehehe
c00lman1
ĐẠI BÀNG
6 năm
CMND đã nộp và đk lâu rồi, giờ k làm gì nữa hết. Thích thì sài, còn khoá mạng thì tao nghĩ, đéo cần.
Re0
CAO CẤP
6 năm
thấy nhà mạng nhắn tin cho mình liên tục nói mang CMND ra để cập nhật, mình mang ra nhưng hiện hết hạn mà chưa làm mới được CMND , tuần này đi làm để nộp , không bay số thì toi ,
Htrc ra thay đổi thông tin,em nhân viên tự dưng yêu cầu chụp thêm hình mặt.ko biết em ấy chụp mặt mình có đẹp ko 😆
Mà những ng già cả sao ng ta biết đc mà chụp hình
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gửi cmnd là có ảnh luôn rồi còn gửi nữa hả?.. Sao lúc trước đăng ký thông tin ko lưu photo luôn cmnd cho rồi
mranhne
ĐẠI BÀNG
6 năm
éo chơi nữa 😁
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài con đập đá lại phải móc ra làm việc rồi =))))
Mình dùng mobi ngày trước ra CH làm lại sim nhân viên họ cũng bắt phải chụp ảnh chân dung
Tao không chụp, mày là cái con cạc gì mà có quyền có ảnh của tao. Lúc tao sử dụng dịch vụ đã có điều khoản cụ thể, và nếu muôna thay đổi thì phải coa sự đồng ya của bên thứ 2, nếu ngoan cố thì bố không xài bố ra cty bố đòi lại tiênd trong tài khoản. Không trả bố viết thư lên hiệp hôi người tiêu dùng, bộ thông tin, bộ quốc phòng. Nếu không trả thì cả tổng bí thư bố cũng viết thư. Tiền bố kiêma được là mồ hôi nước mắt, đâu dễ để chiếm đoạt được. Bố nói là bố làm.
bà trẻ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyên Văn Cha En chia tay thì bắc biệt lập với thế giới không internet ah ?? mạng nào cũng yêu cầu như vậy ý mà , ảnh này quản lý cụ thể hồ sơ KH mà cập nhập qua app my viettel cũng đơn giản mà
Đã làm nửa tháng chưa thấy phê duyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019