Viettel chuẩn bị ra mắt Viettel i8 chạy ICS

hungdan3010
3/1/2013 13:0Phản hồi: 22
Viettel chuẩn bị ra mắt Viettel i8 chạy ICS
Lâu lâu lần mò vô trang chủ Viettel Store cái, thấy chuẩn bị ra mắt em này sau khi các dòng i5 ,i6 ,i9 ra mắt
http://viettelstore.vn/Home/San-pham,Dien-thoai/Hang-san-xuat,Viettel/Viettel-i8/

Thiết kế i8 ấn tượng hẳn so với các dòng i9, i67, i6

À giờ mới để ý, em thứ 3 từ trái sang là i67 cũng sắp ra mắt, chắc cùng đợt với i8 nhưng mà thuộc phân khúc giá rẻ <2m với cấu hình như hàng chục dòng khác đã ra mắt (Cpu 1Ghz, Ram 256 Mb, Rom 512, màn hình 3,5" 320x480, có 3G) nên kệ
Cấu hình cơ bản: - ROM 4GB, RAM 512MB. CPU MTK6575 1GHz
- Màn hình IPS 4" độ phân giải WVGA 800x480
- Camera: 5.0MP, auto focus
- Pin:1500mAh
- Dĩ nhiên có 3g, wifi chuẩn b/g/n
Các cái khác chưa có thông tin gì cả, hình ảnh thì nhỏ v~ 0 có cái nào to to đẹp đẹp cho cả nhà ngắm cả, thôi chờ ngày ra mắt chính thức đã, dự đoán giá em này sẽ tầm 2m7 - 3m5, và nếu Viettel không có chính sách bán hàng đặc biệt gì thì em nó cũng không có gì nổi bật so với dòng androi khác
Được cái ấn tượng thiết kế đẹp, mặt trước lần đầu nhìn mình cứ tưởng con Sony Satio U1i ngày xưa dùng, mà nó cũng khá là giống thế thật
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn cũng đẹp nhỉ. Tầm trên 3m chút là múc đấy
daidv1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
MTK
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng của viteo bị nhiều tai tiếng nên mình kô mấy thích viteo
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tan512 uh đúng là VT còn nhiều vấn đề với thương hiệu của mình thật, nhất là cái vụ smart phone sản xuất ở Vn của Vt nhưng mà sau đó vỡ ra là của ZTE :p
@hungdan3010 Nhưng may là của ZTE sx, thì mới có tình trạng cháy hàng như vậy đấy bạn. Nên mình là người tiêu dùng thì chỉ cần quan tâm đến chất lượng sản phẩm, giá cả, dịch vụ hậu mãi về sau , thế là đủ còn của hãng nào thì mặc kệ.
ko biết cái này là của vt sx hay đặt hàng bên tq nhỉ. sao ko tự thiết kế sp của mình đi, cứ nhái nhái hãng lớn nhìn ghét ghê. thấy tàu tàu sao sao ak. hic
boma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có giá rồi đấy các bác ạ : 4.189.000 đ o_O cái giá tự tin nghê
http://viettelstore.vn/Home/San-pham,Dien-thoai/Hang-san-xuat,Viettel/Viettel-i8/
con i6 với i9 tung ra chìm nghỉm, chẳng ai hỗ trợ cũng chẳng ai buồn review, có được cái top với dăm ba cái comment, thấy toàn là than với hỏi, 2 con đấy còn chưa đâu vào đâu đã vội ra con mới, rồi lại đem con bỏ chợ thôi.
mấy hãng đt thương hiệu việt sao cứ ra sản phẩm liên tục vậy nhỉ. mobii* trong vòng 6 tháng trở lại đây ra hơn chục con đt, Q mobile, fpt cũng chẵng kém cạnh gì. ra nhiều sp mà ko quan tâm đến chất lượng, cấu hình, thiết kế, phần mềm, phần cứng gì cả. cứ đặt hàng bên tàu về bán, mà bán rồi thì thôi, chẳng biết là sp đó dùng có tốt ko, có lỗi gì ko mà khắc phục. hic đến chán. mình nghỉ nên có 1 doanh nghiệp nào đứng lên tự làm chủ công nghệ, thuê chuyên gia nc ngoài có kinh nghiệm về đt, smp, mtb,... về tự thiết kế sp âng phong cách riêng của mình, nhìn vào là biết ngay sp của thương hiệu đó, chứ cứ nhu cách làm của q, mobi, fpt thì chẳng bao giờ thương hiệu nó có tiếng đc. ko đc như vậy thì 4, 5 ông lớn trong làng đt thương hiệu vn hùa vốn vào, mở 1 công ty và mua dây chuyền công nghẹ về sx đt. làm nhu thế thì họa may...
Em đã chính thức xúc con này ngày Hôm nay. Một vài hôm nữa nếu các bác có nhu cầu thì em sẽ có bài đánh giá.
Để em làm chuột bạch. Dù sao thì chắc chắn là vẫn hơn HKP😃
@duytruong0205 làm cái review cho ae mở mắt đi bác
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytruong0205 sao chưa có đánh giá chi tiết nhỉ?
@duytruong0205 Bác đã root được chưa hướng dẫn em ;)
làm một em thôi!
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Q-smart s20 đi ban ngon hơn con nay
đa co root rui
lecuong6009
ĐẠI BÀNG
11 năm
4 con từ trái qua samsung--sony--lại samsung--có thể là táo 😁
i8 root được chưa các bác
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Lõi đơn 1gz, ram 512 mà tận 3 triệu 4, con galaxy S dual 2 sim xủa samsung, ram 750 mà có 6 triệu kìa

Sent from my Pad using Tinhte.vn
@tung83le ram 750 hả, hình như mình biết ram, 256, 512, 768.... còn 750 mới nghe qua, thật mở mang trí óc 😔
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@Cv8403 Dạ em biết, nhưng tôi chỉ mún ước lượng để làm số tròn thôi. Vì con này ban đầu tôi định mua, nhưng giá hồi đó tới 7t2 lận, nên ko mua

tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Con S22 hặc tender vẫn ngon hơn nhiều

chip mtk không thích chút nào,mấy con q-mobile dùng chip snapdon ngon hơn
có ai root đc em này chưa???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế