Viettel công bố thêm 4 gói cước mới cho dịch vụ BlackBerry

baotrung217
2/8/2011 11:31Phản hồi: 164
Viettel công bố thêm 4 gói cước mới cho dịch vụ BlackBerry

Vừa qua, Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel đã chính thức công bố các gói cước mới dịch vụ BlackBerry. Theo đó, lần đầu tiên tại Việt Nam, khách hàng là thuê bao di động trả trước cũng được sử dụng dịch vụ BlackBerry do Viettel cung cấp (BB Chat và BB Mail). Cũng nhân dịp này, Viettel ra mắt thêm 2 gói dịch vụ BlackBerry dành cho thuê bao trả sau là BB Chat và BB Web.

Tóm tắt lại thì thế này:

TRẢ TRƯỚC:
  • BB Mail với mức thuê bao 100.000đ/tháng, 30k/tuần, đầy đủ tính năng nhưng không đi kèm lưu lượng data, phút gọi/SMS miễn phí.
  • BB Chat với cước thuê bao 65.000đ/tháng, 20k/tuần chỉ có tin nhắn nhanh Yahoo, Gtalk, BlackBerry® Messenger...
TRẢ SAU:
  • BB Web với cước thuê bao 150.000đ/tháng, có thêm so với trả trước là 50 phút thoạị nội mạng và 50SMS nội mạng cùng 350 MB data
  • BB Chat theo tháng: cước thuê bao 65.000đ/tháng.
KHUYẾN MÃI:
  • Viettel miễn cước thuê bao tháng liền kề tháng hòa mạng cho 4.000 khách hàng đăng ký gói BB Chat đầu tiên trong thời gian từ 5-31/8/2011.
Khách hàng mua điện thoại BlackBerry từ các kênh phân phối chính hãng khác tại Việt Nam có thể là thuê bao của bất kỳ gói dịch vụ BlackBerry nào. Hình thức đăng ký dịch vụ đơn giản với việc soạn tin nhắn tên gói cước, lựa chọn gói “tháng” hoặc “tuần” và gửi đến 1602. Việc kích hoạt có thể không thực hiện được đối với các máy BlackBerry mua theo các đường không chính thống.

Nguồn: vietteltelecom
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mobi đang miễn phí mà bác này vẫn thu thế thì ..., tới này vina thử nghiệm lại miễn phí vài tháng, khà khà, anh em tha hồ trải nghiệm,
Bác này có đăng hướng dẫn đăng kí nè:

Không xài BB nên k có cơ hội trãi nghiệm!
Viettel kinh doanh BB gần 3 năm rồi, không biết được bao nhiêu thuê bao BIS/BES nhỉ. Nhìn quanh bạn bè mình thấy dùng BB cũng nhiều nhưng số có BIS/BES ít lắm.
leetromas
TÍCH CỰC
13 năm
Ít người dùng bis/bes vì trước đây chỉ mỗi Viettel cung cấp, và họ chỉ cung cấp cho những người mua máy BB của Viettel.
Còn giờ thì bất cứ máy BB nào cũng có thể xài Bis/bes, do đó mà số lượng người sử dụng sẽ tăng lên nhanh chóng thôi.
Anh em tinhte.vn sử dụng BB nhiều lắm mà!
kaivn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hum qua cũng đăng kí xài thử rồi 😁
Sao lạ vậy nhỉ Gói BBMail nhiều dịch vụ hơn mà lại rẻ hơn Gói BBWeb ko có Push Mail..............
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
giá này cũng tạm ổn
kietbull
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình hỏi là như mình đăng ký gói cước tuần xong mà mình không xài hết số Mb đăng ký thì qua tuần tiếp theo nó sẽ mất à hay được để dành cộng thêm?
Không hiểu sao hàng chính hãng giá chát thế. Gói cước giá cũng chát. Cài ứng dụng Gmail vào thế là ok. Bây giờ mua máy đa số các thương gia đều tặng key chat, nhận được tn luôn như SMS. BIS/BES mà không giảm giá thì còn lâu mới phát triển được ở VN
artetavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho em hỏi là xài BIS qua Wifi thế nào vậy, và cách tính cước thế nào....
BB có service book tự chuyển đổi qua WIFI bác ạ. Bác vào Manage Connections. Service Status, nếu thấy BlackBerry Internet Service là WIFI là mình đang kết nối qua WIFI mà nếu là Mobile Network thì tức là đang kết nối qua packet data nhé. Tính cước thì em dùng Mobifone, nó đang thử nghiệm nên không biết giá chính thức bác ạ.
artetavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em kết nối wifi xong, tắt mobile network đi, vào status thấy phần BIS là not connected bác ạ, khổ thế ko biết. Định gọi hỏi tổng đài mà chắc tụi nó cũng ko biết.
duong_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ừm. Giá chát thật tình hình này thì hơi cao so với thu nhập cua dân yêu công nghệ nước ta.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá củng hợp lí wá. Nhưng rất tiếc là ko có xài BB để thưởng thức. Bác nào có xài rùi chia sẽ cho vui.
thế này ko phải dùng sim mobile nữa rồi.. Sim chính vẫn là vịt teo
vitunet
TÍCH CỰC
13 năm
đắt lòi kèn, nhất là cái gói BB Web, mà duyệt web trên BB thì chả bao giờ mình dùng hết 350MB vì trải nghiệm rất kém, trong khi Mobifone có gói M50 cũng có 300mb miễn phí mà cước tháng có 50k
hertford
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tốc độ download rất khác biệt khi bạn đăng ký BIS và kô đăng ký (cùng nhà mạng nhé). Không tin thì bạn cứ đăng ký BIS của mobile rồi vào web đi sẽ thấy được điều mình nói. NHANH HƠN HẲN
MgClamn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này có dùng BB không mà phán như đúng rồi thế =="
tomi29
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc pác này nhầm roài xài gói M50 thì không xài đc BIS nhé. Tại trc khi đk BIS phải hủy data rồi mới bắt đầu đk.
vitunet
TÍCH CỰC
13 năm
Vấn đề em đang nói là trải nhiệm, tốc độ BIS nhanh hơn thì em không rõ nhưng dùng với các loại máy BB màn hình bé tẹo, điều khiển bi thì khó khăn thì có tận dụng được tốc độ đấy không.... bác thử dùng Iphone hoặc Android sẽ thấy sự khác biệt, cá nhân em cũng đã dùng BB rồi! Hơn nữa tốc độ 3G của Mobi cũng rất tốt rồi, xem Youtube hay clip trên Vnexpress không bị giật chút nào nhé!
giá này tạm ổn nếu như mobi và vina ko có CT dùng thử , kk
haovh_85
TÍCH CỰC
13 năm
Mới thử gói MAIL 1 tuần xem chất lượng thế nào.😃
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
đăng ký thử xem sao
như máy bold 9000 at&t dùng dược gói cước này không nhỉ
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như giá đã mềm hơn lúc trước thì phải?Nói chung kô xài BB nên kô biết có gì hay kô nữa
haovh_85
TÍCH CỰC
13 năm
Mới đăng ký đã mất 350M miễn phí rồi. Không đọc kỹ. Ha ha nhưng thấy hay đó.;)
điều kiện là phải sài BB chính hãng thì những anh em nào mua hàng xách tay kẹp nách coi như ko sài được, vậy thì muốn sài thì phải vứt cái BB kẹp nách mà ra mua BB của chính hãng đắt lòi mắt ra, mua BB của Viettel cũng chẳng rẻ hơn chút nào
haovh_85
TÍCH CỰC
13 năm
Chính hãng ở đây là chính hãng do RIM sản xuất bạn nhé. Chứ ko nhất thiết phải mua của VT.
Không có đâu bác, hàng xách tay vẫn đang ký được như thường mà, máy mình 9780 Rogoers đăng ký BBmail chạy vô tư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019