Viettel đã chính thức triển khai mạng 4G từ ngày 15/4

Nam Air
17/4/2017 11:6Phản hồi: 1.085
Viettel đã chính thức triển khai mạng 4G từ ngày 15/4
Hôm nay đi trên đường mình thấy trên các cột điện có treo bandroll "Lễ khai trương 4G" của mạng Viettel, thử gọi số điện thoại 1800 8098 in trên đó thì các bạn CSKH cho biết là Viettel đã chính thức triển khai mạng 4G từ ngày 15/4 vừa rồi. Như vậy là sau 4.5 tháng thử nghiệm mạng 4G, Viettel là đơn vị đầu tiên trong 3 nhà mạng lớn ở Việt Nam triển khai chính thức mạng 4G. Từ bây giờ, nếu dùng mạng 4G của mạng này mà bị sự cố gì thì anh em cứ thoải mái gọi tổng đài mà thắc mắc, không còn điệp khúc "đang thử nghiệm nên mong a/c thông cảm".

Cập nhật: Sáng nay 18/4 Viettel tổ chức lễ khai trương mạng 4G:

Chat với CSKH của Viettel cũng trả lời tương tự

Có thể vì vậy mà họ đã thay đổi giá cước của các gói 4G, anh em có thể tham khảo ở đây.

À, anh em có thể truy cập trang web này, là trang web chính thức về mạng 4G của Viettel để xem những khu vực đã có sóng 4G hay chưa.

1.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tnguyen_99
TÍCH CỰC
7 năm
Từ mới à? Khiển khai
Mới năm nào còn nhắn tin tự động cài đặt cấu hình GPRS cho điện thoại. Giờ thì 4G hết rồi, cũng ko cần phải "cài đặt cấu hình" gì nữa. Mở lên là xài !
@dualshoсk một số dòng điện thoại xách tay phải cài bạn, mình dùng LG V10 của Mỹ không nhận sóng 4G hay 3G gì hết mà phải chỉnh cấu hình internet mới được.
nguyenly95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk thời đại công nghệ mà bác ơi, 3G rồi thì phải lên 4G chứ hì
@dualshoсk ngày trước để dùng được mạng công nhận nó lằng nhằng thật
haipdg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk xời, hiện đại nó phải khác chứ, mới lại cũng vẫn phải chuyển kết nối 4g ở trên máy thì mới dùng 4g đc mà
Hvu177
ĐẠI BÀNG
7 năm
KHIỂN khai? Holy....
Trong 3 nhà mạng mình thấy VT là nhanh nhất, bảo sao vươn tầm thế giới chứ không như Vina vs Mobi chỉ loanh quanh trong nước mà còn làm chưa xong.
salem2501
TÍCH CỰC
7 năm
@raudien DN bt?????
Con đẻ của VNPT, được sự nâng đỡ và ưu ái từ khi lọt lòng đến khi bị ông hàng xóm đánh thức đấy 😃)))))))
lannguyen95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hưng Xì Bo mạng ngon lại còn rẻ, giờ 4G có nhiều gói để lựa chọn, ưng quá luôn hì
@Hưng Xì Bo Dù thế nào vẫn thấy tin tưởng hơn mấy nhà mạng khác
@Hưng Xì Bo hjhj quan điểm thẳng thắn quá. cơ mà mình thích.
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
TRIỂN khai not KHIỂN khai mod ơi
@Masterok hjhj bác soi kỹ quá ạ
sai chính tả là đặc sản ở đây rồi mà các bác =))
Coza Nostra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@antamviet_1368 Sai chính tả là đặc sản Tinhte cũng như dốt toán là thương hiệu mem VOZ
TungPig
CAO CẤP
7 năm
Đăng ký gói 70k hôm qua. Mà như thế hình như tháng này mình chịu phí của 2 gói (gói 3g cũ 70k 1.5gb) đúng ko nhỉ
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TungPig Không. nó tính cước gói mới đăng kí thôi. gói cũ coi như hủy.
TungPig
CAO CẤP
7 năm
@superx2016 Gói cũ nó tính tiền rồi mà?
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TungPig Thì coi như bác đổi gói cước khác thôi. gói cũ bác đăng kí mất tiền rồi thì nó trừ hết dung lượng gói cũ rồi tính cước và dung lượng gói mới.
hiennguyen95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TungPig ô thật ko đấy bác, bác làm em hoang mang quá nhé
thấy Viettel phủ sóng 4G nhiều nơi, Vinaphone vào tận nội thành Hà Nội mới có. Viettel quá bá, tiếc là dùng sim chính là Vinaphone. 😔
@@ ict Chia buồn cùng bác, còn máy Lenovo của mình thì chỉ cần 1 cục sóng thôi, thậm chí là không có cục sóng nào, chỉ cần có chữ 4G thôi là nó cũng chạy ầm ầm mặc dù đang bị bóp băng thông.
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@tranbinh198074 Lúc tối thì ko xem nổi độ phân giải HD sang ra thì full Hd cứ vù vù. Thấy cay muốn đập luôn cả đt
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocthang_bibi Viettel hay quan tâm đến các vùng sâu vùng xa mà, nhà mình ở quê về 4G ầm ầm mà của Vina, Mobi đôi khi vẫn ò í e ấy
@Phuongnghi18 Vina, Mobi 3G nhiều chỗ chưa có ạ.
tencha276
ĐẠI BÀNG
7 năm
chết cười với bác
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
Cẩn thận lại bị nó trừ tiền vỡ mặt. Mie bọn mất dạy
@xEza không yêu xin đừng nói lời cay đắng. bác nghe bài này chưa vậy.
@xEza Làm gì đâu mà trừ bạn cứ nói quá rồi.
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xEza Trừ tiền thì gọi tổng đài phản ánh nhân viên kiểm tra thôi, chỉ sợ các ứng dụng chạy ngầm hay mình không quản lý được thôi chứ nếu do hệ thống thì chẳng sợ.
wanted68
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko ham hố mơ mộng gì 4G của thằng Viettel này
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@wanted68 Hơn wifi là ổn rồi đòi gì nũa
@wanted68 thằng 4g nó đã và đang chạy rất ok đc hơn tháng rồi đó bạn, phải ủng hộ sự đổi mới chứ -_- chán thanh niên
Mình dùng từ 2 tuần trước ở quê. Dùng mà không đăng kí gì mà nhanh phết tải loạt ảnh lên facebook mất 4k :3
@NTLK9 bác dùng data trên nền 4g thì tốc độ vẫn cứ nhanh thôi tải đống ảnh về mà mất có 4k là ít rồi đấy 😁
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
Xã mình lắp trạm phát sóng 4g rồi. Trong khi vina và mobi năm 2016 còn chưa có 3g ý. Viettel đâu tư phát triển quá mạnh
@@ ict bây giờ người ta dùng viettel nhiều chứ mấy ai dùng vina và mobi đâu, đi đâu cũng có mạng và lại còn rẻ, cước sinh viên nên nhiều người dùng hơn là đúng rồi hì
mot2ba4nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@ ict Thế nên mình vẫn tin tưởng dùng viettel
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@mot2ba4nam + chất lượng dịch vụ nữa thì ổn
phuochalan
TÍCH CỰC
7 năm
Cầu cho mau áp dụng đổi sim giữ nguyên số để chuyển qua Viettel. Méo dùng vina và mobi nữa. Hai thằng cồn lùi.
Mr.Dee04
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuochalan Đỗi sim giữ nguyên số nha bạn,mình đến đại lý bán sim card họ cũng đỗi được không cần phải vào viettel.
4G mình xài được cũng hơn 1 tháng rồi mà anh em ,nhưng sóng chập chờn lắm , ngoài trời thì được 2,3 vạch ,vào vòng kín có khi không có vạch nào .Mình chủ yếu dùng chơi game nên không biết tốc độ thế nào.
@phuochalan chuyển đổi sim vẫn giữ nguyên số mà bạn còn nếu ý bạn là giữ nguyên số khác nhà mạng thì bó c h y m luôn rồi 😁
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bác có thấy sóng hơi yếu ko. Máy em bật 4g thường chỉ có 2-3 vạch sóng. Còn chạy thì chưa thử vì đang xài mimax bị bóp băng thông bò như cức
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhtt1987
4G có độ nhạy thu tốt lắm, -110dBm cũng ok. 2-3 vạch ko sao.
kien22
TÍCH CỰC
7 năm
Sao âm thầm thế nhỉ, chẳng thấy báo gì cả
@kien22 có mà hôm khai trương cũng thấy rầm rộ lắm ý
lannguyen95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kien22 trời ơi, khai trương rầm rộ như vậy mà bảo âm thầm hì, do bác ko chịu cập nhật thông tin rồi hehe
su99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kien22 quảng cáo rầm rộ vậy mà bảo âm thầm k thấy gì -_-
minhtienpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kien22 rầm rộ thế mà k biết, chậm quá đấy, cho hỏi giờ thì biết chưa vây?
esata
CAO CẤP
7 năm
Có lên 4G thì tôi cũng chỉ để 3G thôi cho đỡ tốn dung lương. Chỉ khi nào download qua máy tính dùng hotspot tôi mới nghĩ tới 4G để download files cho nhanh. 4G cho nhanh rồi đọc có kịp tốc độ 4G đâu mà cần?
jiti
ĐẠI BÀNG
7 năm
@esata Não 2G, tay 4G!!!!
sondung84
ĐẠI BÀNG
7 năm
He he mình mới đổi hôm qua thấy tấc độ quá ổn điều quan trọng bây giờ là giá cước nữa thôi IMG_0418.PNG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019