Viettel đã có LTE ở TP. HCM, chia sẻ hình 4G, quà tặng Ví Sen, pin 10000mAh

Nam Air
10/1/2017 2:12Phản hồi: 909
Viettel đã có LTE ở TP. HCM, chia sẻ hình 4G, quà tặng Ví Sen, pin 10000mAh
Hôm nay mình thấy máy dùng mạng Viettel của mình đã lên cột sóng LTE, thử nghiệm nhanh cho thấy tốc độ tải xuống xấp xỉ 30Mpbs, tốc độ tải lên xấp xỉ 25Mbps, nhà mình ở Tân Bình cũng thấy có, lên văn phòng quận 11 cũng thấy có. Mình đoán vùng phủ sóng như vậy cũng khá rộng, anh em đã thấy máy anh em có LTE chưa? Cần đổi sim 4G thì mới dùng được nha, hiện khách hàng của Viettel đang được cho đổi sim 4G miễn phí, anh em cầm CMND ra là đổi được thôi.

Cập nhật:
Công ty Khắc Tên có nhã ý tặng 1 Ví Sen và 1 pin di động 10,000mAh cho các bạn tham gia chia sẻ hình các bạn đang dùng mạng 4G nhé. Các bạn gởi hình thẳng vào đây nha
  • Thời gian tham gia: đến hết ngày thứ 3 (17/1/2017)
  • Kết quả bốc thăm: Thứ 4 (18/1)

Điều kiện tham gia bốc thăm: Anh em chụp hình, đăng vào bài, và nói vị trí có sóng 4G mà anh em đang thử (Ví dụ: Quận Thủ Đức cũng có 4G nè anh em) như vậy là đủ điều kiện tham gia bốc thăm nha. (Nếu được thì chia sẻ thêm là ở Phường nào nữa nhé). 😁
Chúc anh em may mắn!

Hình quà đây nha anh em

Xin trân trọng cám ơn Khacten.com đã tài trợ cho chương trình tặng quà này.

Cập nhật kết quả bốc thăm:

Video bốc thăm
Chúc mừng bạn @toannhut118 với thứ tự bình luận #716 trúng giải. Bạn nhớ kiểm tra hộp thư diễn đàn nhé, bạn @Kính Cận 0_0 sẽ nhắn thông tin trao giải đến bạn. Hẹn gặp các bạn trong những game sau.
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói ở các tỉnh lớn Viettel đã phủ 4G hết rồi, nhưng chỉ cho nhân viên dùng thì phải. Ông anh Viettel ở Cần Thơ kêu đổi sim đi, anh đang xài 4G nè, đổi xong méo có sóng dù đang ở trung tâm Viettel.

P/s: Sáng này đã đầy đủ ở Q. Ninh Kiều, Cần Thơ các bác à 😃 Sóng sánh mới 2 cục thôi mà tốc độ này cũng ngon rồi

@ChungNH2 Mình đang Hùng Vương đây =)) Nhưng sóng có vẻ yếu, kể cả 3G
@mrsugarvn E ởkhu dân cư 91b, An Khánh, Ninh Kiều đây bác. Đt hiện lên LTE mà sim thì chưa đổi nên ko biết có dùng 4G được hay không.
bactuong
TÍCH CỰC
7 năm
@mrsugarvn Mình xài le max 2 cột sóng được 4 vạch full luôn. Tốc độ 34 DL, 22 UL. Mình cũng ở quận Ninh Kiều.
@bactuong Em ra chỗ đường hoa đang làm, sóng rất đầy 4/5 nhưng tốc độ cũng tầm bác thoi, chắc chỗ đó đông và nhiều người dùng.
adnduyanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này post lâu rồi mà ko ai thấy 😔

https://tinhte.vn/threads/viettel-thu-nghiem-4g.2668968/
van.iphone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@adnduyanh theo anh em tinhte, nếu như theo hệ thống viễn thông khu vực châu á, và thế giới , thì việt nam mình đánh giá về dịch vụ 3g và 4g lte thì sao???, theo mình chuẩn của VN chỉ 50% theo đánh giá của thế giới ah.
mickey1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cần đăng ký gói cước 4G ko a? E ở ngay Q1 mà ko có 4G
@mickey1989 Đổi sim 4g hết r mà chưa thấy có sóng ~~~~
@™>>Lee Khùng<<™ Bác làm theo hướng dẫn
@mickey1989 upload_2017-1-10_16-28-6.png
minhhong12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@™>>Lee Khùng<<™ Q1 mạnh mà , hbt qq đấy Screenshot_2017-01-10-11-31-13.png
Của mình cũng mới có luôn, mình ở quận 10. iPhone thì mọi người vào chỗ Cài Đặt - Di Động - Tuỳ chọn Dữ liệu di động - LTE nha. Nếu có sóng LTE thì sẽ hiện chữ LTE thay vì 3G. Còn không có sóng LTE thì vẫn hiện chữ 3G:
nikonian
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy tôi đã có LTE. Khu vưc quận 7 IMG_7795.PNG
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@nikonian Thanh dock của bác giống hệt em :v
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ByY.6261 Tôi cũng vậy 😆)))
Đang bật Photoshop, bác chờ tí nhé
neem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới có chữ E, khi nào có thêm LT thì mềnh tham gia nha
@neem EDGE 😁:D:D:D:D
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dùng Viettel bị mất youtube và google ở cả máy ở nhà lẫn cơ quan, không biết có ai đang thế không?
@daot096 Chào bạn! Hiện tại đang có sự cố đứt cáp quang biển làm ảnh hưởng tới dung lượng kết nối Quốc tế của mạng Viettel và các mạng khác trên toàn quốc. Ngay sau khi xảy ra sự cố, Viettel đang thực hiện bổ sung thêm dung lượng kết nối Quốc tế để hạn chế tối đa ảnh hưởng đến việc truy cập chậm. Dự kiến 14h00 chiều nay ngày 10.01 sẽ khắc phục tình trạng truy cập chậm hướng Quốc tế. Nên rất mong bạn thông cảm nhé!
@Viettel2929 Bạn ơi cho mình hỏi: bạn mình đang dùng sim Dcom 3G, gói cước D70 1 tháng được 7GB dung lượng sao tự dưng bị cắt vậy. Vậy bây giờ còn gói cước nào?
@tranbinh198074 Vâng bạn, hiện tại với sim Dcom bên mình vẫn cung cấp rất nhiều gói cước, tuy nhiên các gói cước lại áp dụng cho từng thuê bao có trong danh sách bạn ạ. Bạn tải và truy cập vào ứng dụng My Viettel để kiểm tra và đăng ký các gói cước mà số thuê bao của bạn có thể đăng ký nhé!
ndnam1296
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Viettel2929 Bác ơi cho hỏi ngoài lề chút, sao sim sinh viên của e không thể bắt được LTE vậy ạ, cũng 1 sim viettel tương tự nhưng k có sinh viên thì lại bắt được LTE ạ 😔
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Cho em hỏi ở ngoại thành có chưa ạ? Cụ thể e ở Củ Chi.
Không quan tâm lắm. Vì tốc dộ cao đôgnf nghĩa với nhanh hết dung lượng, dẫn đến tốn kém hơn. Ngoài ra còn tốn pin hơn 3G.
P/s: FPT mới nâng băng thông lên 45Mb/s. Phê.
@bud's bao nhiu tiền 1 tháng vậy bác
@khanhnd0709h Vậy chắc bạn chưa bao giờ duyệt web hay xem video online rồi.
@bud's Nó như 1 cân bông với 1 cân sắt thôi tốn hơn làm sao đc
@bud's
Gói F2 đúng không bác ơi 😃😃😃
Sáng nay tại khu vực Hàng Xanh 😁:D:D

P/S: Tại khu vực VSIP 1 Thuận An Bình Dương em thấy VIETTEL đang lắp đặt thiết bị phát sóng 4G 🆒🆒🆒

920E3558-123A-4985-81BB-CD67ECFAD129-4977-000003FE38E5F962.png 7F9DE001-447E-4178-B937-6A953419FCF6-4977-000003FE467D05C3.png
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@barrettroyal Ở vn mang nhu cc .
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
@barrettroyal Bạn ơi cho hỏi trong mục general > info > Carrier thì của bạn là viettel 24.1 hay 27.0 vậy
mình đang dùng ios 10.2, carrier viettel 27.0 ko vào 4G đc
@bighug 27.0 nhé, bạn chọn LTE trong Cellular chưa?
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
@barrettroyal Bật LTE rồi mà vẫn ko dc 😔
ndnam1296
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bighug Do sim đó bác, e có 2 con ip 1 con bắt đc 1 con bắt k đc e đổi sim qua thử thì lại bắt đc, chắc do sim e sinh viên nên nó chưa cho xài 😆
pj3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công ty em sáng nay, Phạm Ngọc Thạch, Q3
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
ở HN có chưa hả các bác
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haajubui Vì em thấy mấy bác ở trên kêu là phải vào chuyển sang LTE, mà em đang dùng ios6 còn chẳng thấy cái phần đó đâu 😔
LoiTalen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibibobo111 Có rùi nhé. Nhưng tùy khu vực. Mình ở Nhổn cũng có chút ít
@bibibobo111 Em ở gần HV Cảnh sát thấy có LTE rồi nhé bác.
anh_anh_vt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibibobo111 có rồi bạn nhé!
yeulam92bn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốc độ 4G mà hơn tốc độ 3G chỗ mình tý xíu. Mình speedtest 3G mạng vinaphone được 25Mbps download, upload lên thì đk 4Mbps.
@yeulam92bn Viettel chắc chưa ổn định chứ Mobifone mình xuống Q1 chỗ Mê Linh test thấy lên tới 50Mbps
tinhlesc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@barrettroyal Không hiểu sao mạng 3G của viettel ở thành phố thì sóng mạnh nhưng tốc độ lại chậm, còn ở dưới quê tuy hơi yếu nhưng chạy thì veo veo luôn. Chắc mật độ sử dụng hay sao á!
@lecongtinh Đúng rồi bác, ở TP nhiều trạm phủ sóng nhưng số lượng người truy cập vào cũng đông hơn gấp trăm lần ở quê. Càng đông người thì càng giảm băng thông.
@lecongtinh Đúng rồi đấy bác vì 1 cell 3G chỉ cho phép truy cập tối đa là 50 máy thôi. Còn 4G thì được 500 máy 1 lúc luôn, như vậy sẽ giảm ùn tắc giao thông đáng kể bác nhỉ.
tinhlesc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tranbinh198074
Vậy là nữa sẽ xem phim thoải mái và trả tiền viễn thông cũng tê tái đây.😃😃😃😃😃
Mình ở Q11 đã có nhé!!!
@nhdvn9x Phường phú thuận q7
ledinhtuan81
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khu Trung Sơn, Q7
Ý kiến cá nhân mình thấy mấy ông nhà mạng này làm ăn cũng chưa thẳng thắn cho lắm. Hồi ra 3G cũng hứa hẹn là hết dung lượng tốc độ cao thì băng thông sẽ trở về thấp. Nhưng mức thấp đó nếu thực sự như vậy cũng vẫn xem được youtube. Trên thực tế hồi mình dùng 3G 70k thì chẳng có chuyện đó, lướt web còn khó khăn 😆)
@truongtuananhhau1 Nhà mạng VN chơi kiểu may rủi lắm bác ơi. Em xài 2 sim, Viettel thì hết dung lượng tốc độ cao vẫn chat iMessage, đọc báo đc. Còn Mobi hết dung lượng coi như tàn phế. Thằng nào cũng âm binh như nhau.
@truongtuananhhau1 hồi đầu nó bóp về vẫn xem được yt 240p mà, giờ thì bóp chỉ để nhắn tin OTT thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019