Viettel dự kiến cung cấp thử nghiệm 4G từ tháng 10 năm nay, giá như 3G, cần đổi SIM

Duy Luân
3/9/2015 13:8Phản hồi: 510
Viettel dự kiến cung cấp thử nghiệm 4G từ tháng 10 năm nay, giá như 3G, cần đổi SIM
Viettel cho hay họ đã ký hợp đồng mua trang thiết bị 4G và sẽ sớm cho lắp đặt ở nước ta. Theo dự kiến đến hết năm nay và chậm nhất là tới đầu năm sau, Viettel sẽ lắp xong 12.000 trạm BTS 4G để phủ sóng tất cả các huyện trên cả nước. Đáng chú ý, người nào muốn dùng 4G thì sẽ phải đổi SIM, tuy nhiên số điện thoại thì vẫn giữ nguyên. Ngoài ra, Viettel sẽ không có giá cước riêng cho dịch vụ 4G mà sẽ áp dụng mức giá duy nhất cho dịch vụ Internet di động (chung 2G, 3G, 4G và sắp tới là cả 5G). Trước đây Viettel đã từng thử nghiệp 4G ở Lào và Campuchia nên họ đã tích lũy được kinh nghiệm trước khi triển khai tại Việt Nam. Hiện Viettel chưa có giấy phép vận hành 4G chính thức và công ty đang làm việc với cơ quản quản lý viễn thông về điều này, còn giấy phép thử nghiệm thì đã có từ cuối năm 2014.

510 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxhn
TÍCH CỰC
9 năm
Thời gian hết tốc độ cao trong các gói mimax sẽ hết nhanh hơn 3G 😆
@maxhn Lý do gì lại hết nhanh hơn hả bạn, bây giờ bạn xem 1 video trên Youtube dung lượng 100Mb thì bạn tải trên 3G hay 4G cũng chỉ 100Mb thôi mà, có điều mạng 4G sẽ tải dữ liệu về nhanh hơn, bạn xem ko bị dừng hình 😁
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bb q10 của em bật 3g nó chỉ hiện h+ ko biết chừng nào mới hiện 3g là 3g đây ;(
kalacvt1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ThaiSonVN k phải là 3.5G hả bạn :D
@Fox Tail blackberry 10 có hỗ trợ chọn mạng riêng biệt mà bạn, bạn vào mục cài đặt, sau đó vào mục mạng và mạng kết nối sau đó vào mục mạng di động, sau đó chọn mạng 3G, tuy nhiên hiện tại bên mình đã hợp nhất giữa 2G và 3G vì vậy tốc độ truy cập mạng phụ thuộc vào máy của bạn hỗ trợ chế độ mạng như thế nào, sóng 3G, H, H+ đều là 3G tuy nhiên ở chế độ H+ thì tốc độ sẽ chạy nhanh hơn bạn nhé.
#HI
@Fox Tail Nhanh quá dùng k kịp hả bác, H+ =3.5G mà, hhê
😁 anh Viettel chiêu trò lắm khuyến mại ... đập c.h.ế.t vnpt với fpt.
leminhchuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DoremonSSJ3 Có cái chiêu trò bạn nói người dùng các mạng mới dc hưởng lợi đầy bạn a..thế cho nên đừng nói từ chiêu trò nghe nhạo bang những cái mình đang dc hưởng lắm tuy chưa fải lợi nhiều nhưng cũng nên cảm ơn vt đã fá giá cước viễn thông..
@leminhchuoi Mình ko cảm ơn có sao ko?
leminhchuoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DoremonSSJ3 Cảm ơn hay ko là việc của bạn..nhưng bạn có thấy bạn nói chuyện cùn ko..đừng trả lời vội nhé hay tham khao bạn bè hay những người xung quanh bạn đã để xem bạn clà người thế nào..
@leminhchuoi 😁 dạy đời hả ku? Làm cái biển các tông ghi "Tôi cảm ơn Viettel" rồi đứng ra ngoài đường mà trưng.
Justin Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế hoá ra Lào, Cam đã có 4G dùng r. VN đi sau chậm quá!!
@Justin Long VN là nước cuối cùng xài 4G
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
@thebach Cuối là cuối thế nào, vẫn hơn Triều Tiên về khoản mạng di dộng nhé
kiatas
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viettel=không ham.
tốc độ cao hút máu càng cao 😁 :D
thienson062
ĐẠI BÀNG
9 năm
4G mà free thì vui 😁
ngoc1414
TÍCH CỰC
9 năm
Mạng 4G, giá như 3G, tốc độ như 2G 😔
Ryuzaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoc1414 Mình đã phải đn để like cho bạn 😃
Thang0206
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu vẫn hack được băng thông thì FTTH chỉ có lỗ 😁
Đọc cái này cũng suy ra được tốc độ mạng 4G trong tương lai rồi! 😁
http://m.genk.vn/tin-ict/toc-do-du-lieu-di-dong-viet-nam-kem-xa-myanmar-20150903143227276.chn
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 đúng cái này chuẩn nè, mình từng đi qua Thái Lan & Malaysia, nói chung mạng chậm lòi và đắt. còn xa mới như Việt Nam
@truong95 Uhm, đúng.
Mình có cơ hội qua Hàn Quốc rồi, cầm cái bill internet bên đó mà phát hoảng.
Mình tiền ít thì chấp nhận mạng lag tí cũng được 🆒
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@truong95 myanma 600 usd một chiếc sim điện thoại nhé . sang đấy mà sống
@lehunghmu Cập nhật lại đi cụ. 😕😕
https://myanmarvisa.com/BuyPhoneCard.htm
Nghi án Viettel sẽ nuôi 1 đám Hacker để tạo 1 con virus ăn sạch băng thông của KH trong 1 nốt nhạc.

Tốc độ mạng nhanh 1 cách vừa phải như hiện tại đã khá tốt, quan trọng là response time từ khi ấn Enter tới khi trả về dữ liệu đối với 3G hiện tại thì Ping khá cao, cần kéo xuống thấp như FTTH, <10ms thì tốt.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
3G còn làm ko xong bày đặt 4G
buidunghb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boygame2k Em phải đăng nhập vào để like cho câu nói quá chuẩn của bác.
Calculated
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boygame2k -Thế người ta có 4g thì chú xài 3g nhé. Học hành chưa xong bày đặt lên mạng phán.
Có bác nào cạch viettel vì bị trừ tiền oan ko
nghebachkhoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pro744 Cạch vina mobi thì có rồi nè 😆
@nghebachkhoa Hãng nào chả có cái nọ cái chai, mình thì đang dùng Viettel với Vina, căn bản là người thân dùng nhiều thôi.
@pro744 Chỉ bị trừ tiền oan thôi. Nhưng gọi tổng đài khiếu nại và đã được hoàn tiền. Dùng số đc 8 năm không dễ thay đổi. Chỉ không dùng 3G nữa thôi, tránh bị trừ oan 😆
jimmihung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pro744 Có mình nek. Chán vãi luôn. Mình chỉ lướt web đọc báo thui mà nó trừ ghê luôn. Thường thì sau khi dùng xong mình chế độ máy bay, vậy mà vẫn bị trừ tiền. Mình gọi lên tổng đài hỏi nó trả lời chung chung thôi. Con nhỏ tổng đài no nói toàn cướp lời mình khôngkhông. Tức quá mình chửi luôn, mình còn dọa đưa chuyện này lên mạng... vãi vậy mà một lúc sau nó lại chuyể trả cho mình hơn 70k, mình không nhớ chính xác lắm. Vãi cạch luôn VT.
sondung84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ô rê chuẩn bị mất tiền nhanh
@sondung84 Mạng chậm thì kêu phàn nàn, nhanh thì lo mau hết tiền. Thế là thế quái nào? Có mấy chục ngàn/tháng mà cũng tiếc thế à?
Ngon 😁 4G giá như 3G tốc độ 3.5G là ổn :D
@lechien.us có người đang mơ nè
@luongngocanh92 Mơ chứ. Là người ai mà không ước mơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019