Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

viettel thu hồi số không thông báo, làm sao đây ???

vikhuan_coc
3/5/2013 13:7Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao các bác mua sim mà không dùng tới 2 tháng vậy? Mình không dùng thì để người khác dùng chứ. Mạng nào cũng vậy, nếu để lâu không dùng cũng bị lấy lại số thôi à
@KingNgan Chào bạn!
1. Việc chuyển chủ quyền số thuê bao cho người khác thì bạn và người được chuyển mang chứng mình thư ra cửa hàng trực tiếp của Viettel để làm thủ tục. Thông tin thuê bao của Kh được bảo mật do vậy bạn phải cung cấp các số thường xuyên liên lạc để mở bảo mật thì nhân viên mới kiểm tra đươc thông tin của bạn. Ngoài ra nếu bạn không cung cấp được đầy đủ các số thường xuyên liên lạc có thể cung cấp thêm các thông tin khác để nhân viên xác minh và hỗ trợ.
2. Bạn có thể yêu cầu nhân viên xóa thông tin số thuê bao mà bạn không sử dụng, còn bạn không thể hủy số thuê bao đó bạn nhé.
@Viettel2929 Đầu tiên cám ơn trả lời của bạn. Nhưng bạn vẫn chưa trả lời rõ rằng cho 2 trường hợp của mình, mình xin hỏi lại

TH1: đã là gói cước Tomato thì mình chỉ dùng rất ít và hầu như 60 ngày chỉ liên lạc 1-2 số thì làm sao có 5 số thuê bao gọi đến và đi. Mình đã cung cấp đủ CMND nhưng vẫn không giải quyết vì lý do gì?

TH2: Nếu bạn là người chỉ sử dụng 2 số thuê bao nhưng tài khoản bạn có tới 3 số làm cho bạn không đăng ký được nữa bạn phải làm sao? chưa nói đến chuyện bị lộ thông tin do nhà mạng. Nhà mình có rác mà chỉ "được dọn chứ không được vứt rác " bạn thấy có hợp lý không?
@KingNgan @KingNgan :
TH1: ngoài việc cung cấp các số thường xuyên liên lạc bạn có thể cung cấp thêm các thông tin để chứng minh quá trình sử dụng (mệnh giá các thẻ nạp gần nhất, các dịch vụ giá trị gia tăng đang sử dụng, hình thức nạp thẻ gần nhất, tài khoản còn lại...nhân viên cửa hàng sẽ hỗ trợ bạn.
TH2: bạn có thể ra cửa hàng hủy thông tin của số 11 số đó đi bạn nhé!
thôi e xin chân thành khuyên các bác chọn nhà mạng khác mà dùng. dùng Viettel cũng có ngày chết vì nhồi máu cơ não thôi>.
@tuulong Bác cứ nói thế em nhà mạng khác còn ác hơn nhiều.
acong92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gói mobi q với tomato tương tự như nhau thôi, mình dùng nắm rõ được quy định là ok mà, trước mình nhắn tin nhiều hơn gọi cũng dùng tomato, nhưng giờ gọi nhiều hơn chuyển eco rồi, mà trước khi thu hồi nhà mạng có thông báo cho mình mà bác
@Viettel2929
Cám ơn bạn đã trả lời. Dạo này rảnh tôi sẽ ra TTCSKH làm cho ra ngô ra khoai có gì sẽ báo anh em biết.
Xin thông báo với mọi người :

TH1: sau 1 hồi đến 2 -3 tài khoản "cấp cao" kiểm tra và đã xác định đúng là gói cước Tomato và CMND của tôi nên đã đồng ý thay đổi tt.

TH2: không hiểu sao khi tôi yêu cầu đổi tttb thì tài khoản của tôi chỉ còn 2 số, thuê bao 11 số kg còn? đã thay đổi tttb xong.

Tôi chỉ còn 1 thắc mắc hỏi bạn Viettel2929: Gói cước Tomato ít dùng chủ yếu để nghe và lấy mã OTA làm sao có 5 số thường xuyên gọi để thay đổi tttb và chuyển quyền sử dụng? Sim chính chủ đàng hoàng nhé!

À quên nữa mọi người khi thay đổi tttb yêu cầu mọi người đến TTCSKH User cao cấp hổ trợ nhé vì nv hay lấy lí do em kg có quyền xem tt của anh nếu anh cung cấp đủ 5 số thường xuyên gọi (hài vãi) e không hổ trợ được!?? ?
lexus1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Viettel2929 muốn hỏi bạn chút, sim vt chính chủ tên mình, đã tặng người khác nhưng chưa chuyển chính chủ. giờ lại chưa có đk gặp nhau để chuyển, vậy Vt có linh động cho ng kia tự đk chính chủ đc k? tks bạn
@lexus1987 Nếu sim của bạn đã đăng ký chính chủ thì bắt buộc bạn và người chủ đang sử dụng phải ra cửa hàng để làm thủ tục chuyển chủ quyền, hoặc bạn có thể ủy quyền cho người khác để làm thủ tục chuyển chủ quyền (giấy ủy quyền có xác nhận của chính quyền địa phương nơi cư trú (bản có dấu đỏ) còn hiệu lực tại thời điểm làm thủ tục).
Bạn cho mình hỏi sim tomato 01665662619 của mình vừa nạp tiền xong qua 2 ngày sau nó thông báo thuê bao của mình đã hết hạn sử dụng. Cần phải nạp thêm tiền là sao.
Ko ý mình hỏi ở đây là sao lại kêu sim của mình đã hết hạn sau 10 ngày ko nạp thêm tiền thì sẽ hũy sim.
@tuvancaithien Mình sẽ check thông tin và trả lời bạn sau nhé
Ok co gi ban xem lại giúp mình nhé cám oen bạn nhiều
@tuvancaithien Mình inbox kết quả cho bạn rồi bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019