Viettel tự động đăng ký nhạc chờ cho KH?

duongngocmanh
19/7/2014 10:34Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng bị tự động đăng ký nhạc chờ,mà chỉ nhận được nửa tin nhắn từ số 1221 là mã các bài hát,khúc đầu của tin nhắn không biết lỗi lầm hay thế nào không nhận được,không biết là có trừ cước không,và hết tháng có tự hủy không hay phải gia hạn.Đề nghị bạn nào làm cho viettel thì kiến nghị hủy cái trò tự động đăng ký dịch vụ cho khách hàng đi.
@vogiandaoch lỗi tin nhắn hả bác, bác cho em xin số thuê bao em kiểm tra xem lỗi gì vậy. Chương trình Khuyến mại imuzik KH dùng thử miễn phí dịch vụ nhạc chờ từ ngày 9/7 trong thời gian khuyến mại nếu bác không có tác động tải nhạc hết 1 tháng hệ thống tự hủy dịch vụ cho bác, và có nhắn tin thông báo. Nếu bác không muốn dùng nhạc chờ bác soạn tin HUY gửi 1221 giúp em nhé . Việc bác kiến nghị không muốn nhận khuyến mại tự động kích hoạt em cũng xin ghi nhận ý kiến và chuyển thông tin đến những phòng ban chuyên trách. Cám ơn bác đã sử dụng dịch vụ và đóng góp ý kiến vho Viettel
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Viettel2929 mình inbox số điện thoại nhé,bạn kiểm tra xem.nhân tiện kiểm tra giúp có bị cài dịch vụ nào không,vì mình không đăng ký dịch vụ nào cả
@vogiandaoch Mình inbox lại cho bạn rồi nhé. 😁
[CẢNH BÁO]
Tất cả anh em đang dùng VIETTEL hãy kiểm tra,dạo này chúng nó tự kích hoạt 3g,nhạc chờ,cuộc gọi nhỡ vv...mình dùng 3 máy đều bị kích hoạt,khổ thế dạo này dùng VIETTEL mà cứ như vào link có virus lúc nào cũng phải cảnh giác.
Từ khi tăng giá và bóp băng thông thì mình đã bắt luôn 2 gói wifi 1ở chỗ làm 1ở nhà mà mỗi gói chỉ 120k dùng tẹt ga ko đắt hơn 3g là mấy nên ko dùng đến 3g mà nó cứ lén kích hoạt hết cái này rồi cái khác.
@namhaiphan viettel triển khai chương trình kích hoạt dùng thử dịch vụ đến KH , Viettel có nhắn tin thông báo đến KH về nội dung ưu đãi, thời gian khuyến mại:
đối chương trình khuyến mại MCA: hệ thống tặng 5 bản tin miễn phí thông báo cuộc gọi nhỡ hết thời gian khuyến mại hệ thống sẽ tự hủy dịch vụ và nhắn tin thông báo cho KH
đối với chương trình khuyến mại mobile internet: viettel kích hoạt gói MI mặc định tặng data cho KH, hết thời gian khuyến mại nếu KH không hủy nhưng không sử dụng tiếp cũng không bị tính cước thuê bao tháng, chỉ khi KH truy cập hệ thống sẽ tính 25 đ/50KB.
Nếu bạn không có nhu cầu sử dụng dịch vụ có thể soạn tin hủy:
MCA: soạn tin HUY gửi 153 hoặc MCA<cách>OFF gửi 153
Mobile internet: HUY gửi 191 và làm theo hướng dẫn
Nếu chương trình khuyến mại trái với mong muốn của bạn, Viettel xin ghi nhân ý kiến và chuyển đến những phòng ban chuyên trách. Thanks!
Mình cũng dùng số Viettel, cũng nhận được tin nhắn dùng thử, hết thời gian dùng thử, máy mình đều nhận được tin nhắn VIETTEL gửi về yêu cầu có nhu cầu dùng thì đăng ký ko thì hủy. Các bác cứ để ý tin nhắn lại xem có đúng ko?
@namhaiphan bạn ơi phải kích hoạt thì thuê bao mới nhận được data được tặng từ Viettel chứ, gói MI mặc định này Viettel kích hoạt đến thuê bao của KH không mất cước thuê bao tháng, chỉ khi KH sử dụng ( truy cập ) thì hết thời gian khuyến mại mới tính cước thôi , bạn không sử dụng (truy cập) thì hệ thống không tính cước
@Viettel2929 Khách hàng cần thì tự kích hoạt chứ tự động kích hoạt thế chẳng khác gì gài bẫy người sử dụng.mình mà còn ko hiểu chắc các cụ bị lừa thế này nhiều lắm đây.
@namhaiphan Việc kích hoạt sẵn dịch vụ MI là giúp khách hàng thuận tiện hơn trong sử dụng dịch vụ, thay vì phải nhắn tin đăng ký thì dịch vụ đã luôn sẵn sàng, góp phần phổ cập 3G đến người dùng, nhưng đối với chương trình khuyến mại này mình đảm bảo với bạn không mất cước thuê bao tháng khi bạn không truy cập, Viettel đảm bảo làm ăn minh bạch, các bậc trung niên hay người trẻ ai cũng có thể có nhu cầu sử dụng mobile internet chứ, không mất cước thuê bao tháng thì lừa đảo gì ở đây hả bạn?
@Viettel2929 Ko lừa đảo mà khách hàng ko biết bị kích hoạt 3g từ lúc nào ư,lỡ ko may mà quên tắt 3g thì có bị trừ tiền ko? Trong lúc android toàn cập nhật ứng dụng bất cứ lúc nào,rồi thì ứng dụng chạy ngầm như định vị,bản đồ, VIETTEL KO BIẾT HAY CỐ TÌNH KO BIẾT,viettel nên xem lại cả 3 nhà mạng lớn ko mạng nào bị tai tiếng nhiều như VIETTEL đâu.
ai bảo bật 3G lên lam gì mình cũng nhận được tin nhắn dùng thử MI và cũng dùng máy android có làm sao đâu đấy là tại các bác chứ mình thấy mạng viettel dùng còn ổn hơn là mobi và vina dùng chán, mạng thì chậm như rùa bó vào mạng chậm quá tức quá gọi điện lên tổng đài mobi vina mắng cho chận và bẻ luôn sim không dùng nữa.
@chichchoe001 Nói thật với chú tầm như anh mà mạng ăn đc tiền của anh thì rất khó,còn bạn nói 2 mạng kia lùm xùm thì cho mình xin link,còn mình nói ở đây là để mọi người cảnh giác,mình ko dùng 3g nhé!
@namhaiphan nói như chú thì nói làm đếch gì không dùng 3g thì đừng có đưa tin linh tinh như vậy, mình là khách hàng đang sử dụng mạng viettel mà nghe chú nói vậy tối muốn cho chú quá đấm cũng nên.mình dùng 3g làm gì có link mà đưa mà chú xin link để làm gì vậy, Vina mobi còn nhiều trò lắm tôi còn chưa kể ra hết nha.
@namhaiphan Ối zời, hóa ra bác này làm cho bên VIna Mobi đây mà, sang bên này cùng trao đổi thông tin nhạc chờ, pác lại móc sang 3G. Nói thật với Pác chứ mạng nào cũng có cái hay cái dở, nhưng cơ bản mạng Viettel vẫn chiếm đến 54tr người dùng, Vina 20tr mobi 20tr. Đó là em dẫn chứng cho pác biết, dịch vụ phải tốt, cước gọi phải rẻ VN ta mới đổ xô đi dùng như vậy pác nhé. Bla bla
@chichchoe001 Anh ko dùng 3g mà nhà mạng tự đk chú nghĩ sao? Còn chú nói 2 mạng đó lùm xùm mà ko có link cụ thể hóa ra bạn chỉ nói suông ko có dẫn chứng......chú cứ vào cộng đồng android trên facebook hỏi xem mạng nào 3g và chăm sóc khách hàng tốt và mạng nào gian nhất trong các nhà mạng là biết liền.
@kiemkhachhuyenthoai Chắc chú làm cho viettel? Mà mình còn bị tự động đăng kí nhạc chờ nữa kìa.chắc viettel nhiều khách giờ muốn làm gì thì làm.
À hóa ra 2 thằng này làm cho viettel ko trả lời đc chất vấn trên nên lập nick mới để giả vờ khách hàng hả? Vừa vào thông tin của 2 thằng này,thằng chichchoe thì chỉ toàn bài viết về viettel còn thằng kia nick mới toanh cả 2 đều là nick phụ ha.ko qua mặt đc anh đâu,xấu hổ cho viettel có 2 thằng nhân viên ngu như 2 thằng này.
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cứ nói vậy nhân viên cskh của mobi, vina tư vấn cho kh không thấy chuyên nghiệp tí nào ê bác namhaiphong bác là nhân viên của mobi hay vina vậy bác rảnh rỗi quá lên nói sấu mạng viettel vậy. mạng mobi vina cũng khac gi đâu mình dùng sim mobi mà toàn bị trừ tiền không biết là mất vì tiền gì ức chế vãi.
@quatconcoc Những thành phần viettel giả danh, nick mới mà toàn bài viết về viettel ko đủ tư cách để lừa anh,đúng là viettel luôn gian giối,chả có ai lại đi đăng kí một cái nick mà chỉ chuyên đi nói mỗi nhà mạng viettel ngoài nhân viên viettel cả.
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
tôi nói cho bác namhaiphan nha tôi là kh đang sử dụng mạng di động của viettel chứ bác đưng có nói vay, tôi dung sim viette cả chục năm nay rồi bác nói vậy khác gì bác đang nói kh dang dung mạng viettel chứ.
@quatconcoc Vâng bạn cho tôi biết bạn lập nick tinhte để làm gì ngoài bênh vực cho viettel?
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namhaiphan ah mình hay mua hàng trên trang này và hnay mình vào diễn đàn xem thông tin khuyến mại mới của Viettel thấy topic này nói về viettel nên mình không hài lòng với nội dung như bạn nói.
@quatconcoc Ờ ờ hay mua hàng trên trang này mà từ tháng 7 đến giờ có 6 bài viết chỉ một bài tư vấn laptop còn lại toàn ở bài viettel,hay cho lập nick để mua hàng.
Ps: bạn cho xem link giao dịch mua hàng của bạn xem nào,đừng nói suông nhé!
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namhaiphan hihi mình mua hàng trên này toàn gọi điện trực tiếp thôi không để lại giao dịch nhé, mình mới sử dụng trang này mới đây nha, tốt nhất mình là kh đang sử dụng mạng viettel nên ko hài lòng với cách nói của bạn đâu.
bác Viettel2929 cho em hỏi Viettel có khuyến mại thẻ nạp chưa???
@pooh5thanglong hiện tại viettel chưa có khuyến mại thẻ nạp bạn chờ thêm 1 vài ngày nữa bạn nhé.
Mình cũng bị, cơ mà chẳng quan tâm lắm, đơn giản vì biết nói với ai bây giờ 😔 Thâp cổ bé họng quá mà.
namhaiphan
TÍCH CỰC
9 năm
Đã bảo ko nghe,hậu quả lừa khách hàng là đây,nhưng viettel vẫn còn lời nhiều gấp mấy lần số tiền phạt này nhỉ.
http://m.vneconomy.vn/cuoc-song-so/am-tham-kich-hoat-dich-vu-viettel-bi-phat-75-trieu-dong-20141109112857227.htm
Mình cũng bị tự động đăng kí bài hát. Mặt dù đã đăng kí r . nhưng qua ngày nó lại gửi tn là đã đăng kí bài hát vs mã số khác .nhưng lại k có tn đăng kí
@Hungqs2001 Số thuê bao là 0866731037

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019