Viettel TV: Truyền hình tương tác trên mạng cáp quang Viettel, hơn 160 kênh và có gói K+

agp8x
15/12/2018 10:34Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jun.88
TÍCH CỰC
5 năm
Có sctc9 ko ta
fisico
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Jun.88 SCTV9 thì thằng SCTV nó độc quyền để giữ khách rồi, nó mà bán cái kênh này thì nó mất 1 sll khách hàng liền.
lilw
TÍCH CỰC
5 năm
mình mới đăng ký của viettel được 1 tháng, cảm nhận là rất chán, chẳng có kênh nào xem được. May mà lúc đó chưa cắt cáp thằng sctv. Lỡ nạp 6 tháng rồi, đầu thu viettel bây giờ quăng xó chẳng thèm mở lên xem.
hongson890
TÍCH CỰC
5 năm
@tw2ts Sao bảo cho hơn 100 kênh, lại ko xem được kênh nào thế bạn
lilw
TÍCH CỰC
5 năm
@hongson890 ý mình là mấy kênh đó nội dung không phù hợp với mình bây giờ, toàn mấy kênh địa phương coi rất chán.
hongson890
TÍCH CỰC
5 năm
@tw2ts Uh, mấy kênh nội dung xem hay ở Việt Nam giờ rất ít.
@tw2ts chuẩn luôn đó bác, giựt giựt mà chán gì đâu đó
@tw2ts mua xong thấy phí thiệt luôn á
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
phụ khoa mấy con sêeder nhé , chủ tụi bây ngon thì ng ta sẽ sử dụng , đéc cần tụi bây ca , quân khốn nạn nói láo ăn tiền
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng internet viettel 15 mbps. dùng đc 12 tháng rồi. giờ đăng ký thêm truyền hình. giá bao nhiêu vậy các bác
Toàn mấy ông nội shitder, chém như đúng rồi. Nhà xài cả viettel và k+. Cứ bị dụ lắp TV Vtel suốt. Mà lắp xong kéo dây chằng chịt nên thấy ko ham.
Riêng vụ chậm thì xác nhận là hàng xóm chậm hơn, chuyển kênh cũng mất một lúc. Mỗi lần mở lại lọ mọ mấy cái remote. Dẹp.
@Rockiessoul Chuẩn rồi, mình dùng K+ và internet của viettel, dùng gói 25Mb mà nhiều lúc tốc độ còn như shit, giờ combo thêm cái truyền hình vào nữa có mà vừa xem vừa ngủ gật 😔
Đang đợi hết hợp đồng thì chuyển qua FPT Mấy năm trước thì tạm được nhưng càng ngày càng tê Gói 30mp mà như rùa bò,nhất là khi khởi động Chẳng may mất điện mà đợi có tivi lại là mất 5 phút đợi Thôi đành chào tạm biệt
thirellouma
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đăng ký khảo sát xong , nhận tinh nhắn rất chuyên nghiệp. Nhưng gọi điện cho tổng đài thì báo chỉ lắp đc internet, ko lắp đc TV. Chán
vulucth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước đây mình lắp FPT internet, nhân viên cũng dụ dùng thêm gói truyền hình. Vì thấy giá rẻ nhiều kênh, thế là OK. Lắp xong dùng thấy hình ảnh thì mờ, tốc độ chậm, lại lag giật tùm lum. Dùng đúng mấy lần rồi xếp tủ, để hết hợp đồng mang ra đại lí trả. Hiện tại chủ yếu xem youtube, còn truyền hình thì DVB-T2 hình ảnh cũng ổn và quan trọng là free. Vừa rồi lắp thêm đầu K+ để xem ngoại hạng Anh thấy ổn. Không biến sau này thế nào chứ hiện tại mình cạch bọn IPTV./.
Nói chung là rẻ thôi chứ dịch vụ truyền hình viettel ko hay, kênh ko phong phú. Mà cũng tuỳ nhu cầu sử dụng thôi, đối với nhiều người thì chỉ cần xem v1 v3... thì ok. Còn người nào mà thích bóng đá họ mắc k+ rồi, người nào thíc phim thì xem qua mạng rồi...
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao không có chữ
ở tiêu đề vậy ad!
nothing.jero
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới lắp gói 280k (ở tỉnh mình thì có 270k ah). Tính ra tiền một năm rẻ được hơn 1.500.000 so với 1 góp truyền hình (77k) và gói internet đang xài (260k). Cái quan trọng là các cụ ở nhà rất thích. Vì xem lại được nên đi đâu về các cụ cứ thế ngồi phà phà xem lại mấy cái phim tình cảm Hàn Quốc vs ba cái chương trình hài
Các bác yên tâm nhé. Sắp tới ViettelTV sẽ có hỗ trợ app Youtube tích hợp sẵn.
@danh nguyen lee hỗ trợ thì hỗ trợ chứ mạng viettel sài vẫn lác như thường
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
em đang 2 nhà mạng, dùng gói 40mb của viettel, về chất lượng thì dở ẹc ! mang tiếng gói 40mb mà tính ra bằng gói 20mb của mạng khác ! giờ còn thêm tính năng chặn Twitch.tv ko vô được nữa ! đợi vài tháng hết hợp đồng cắt luôn cho bõ ghét !
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
ba cái truyền hình internet bá láp, xem như card á, đang coi mà có người nhà xem YouTube hoặc dùng phần mềm IDM tải phim 4K Remux dung lượng 60GB thì xác định là giật như cái quần què lun (cho dù lắp gói mạnh) :mad:, và dell nét như coi cáp gói HD của SCTV. Nói chung là đừng nên dùng chung vì mỗi khi có nhiều người dùng mạng là nó lag quải luôn, gắn cáp HD xài độc lập TV cho khỏe 😁
@hiepmu Thôi đi cha combo viettel luồn intenet và truyền hình tuy chung 1 sợi quang nhưng 2 luồn chạy riêng biệt mình xài gói combo sport 35Mb chia cho 3 nhà xài đánh game xem fim đùng đùng truyền hình có lag ji đâu. Về hình ảnh bên cab viettel thì đẹp hơn MyTV và 1 số dịch vụ khác nha bn
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@tranminhhai21 có hok đó bác? bác sài ngon hay ko thì e ko biết nhưng bác cứ lướt xuống dưới xem người ta chửi kìa 😁
hongson890
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm qua ông anh ở công ty vừa được vtv cap tặng đầu thu 4k, giữ nguyên gói cước kìa. Truyền hình 4K mới là xu thế, xem nét nổ mắt. Bao giờ Viettel cũng có truyền hình 4K thì mình đăng ký
@hongson890 Đợi đi. Dang năm viettel sẽ tung đầu 4K và nâng cấp lên các kênh chất lượn hơn. Hiện mảng truyền hình viettel TV đang họp tác với VTVCab mà
iwannare
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bọn này cũng cắt hết kênh hay giống bọn VTVcab, hố hố

https://tuoitre.vn/nexttv-cua-truyen-hinh-viettel-doi-kenh-mong-khach-hang-thong-cam-20180404184434702.htm
thaohjenk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình cũng xài Internet của Viettel, tốc độ truyền dữ liệu ở quận 2 tphcm k được tốt cho lắm, có khi mạng yếu lắm, nhưng nhìn chung thì vẫn khá ổn định
platini09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viettel là siêu lởm, mình xài cả 2 VietTtel TV vs Internet tất cả đều lởm, các bác ko nên sử dụng. Mạng wifi thì luôn chập chờn, truyền hình cáp thì layout quá rối , remote quá phức tạp, vì mình đóng nguyên năm mới để dùng tới hiện tại chứ thực sự rất tệ.
reno177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài cáp quang viettel rất ok, nhưng vẫn ko ham hố mấy vụ IPTV kiểu này, nhà nhiều ng trẻ sử dụng mạng liên tục, ảnh hưởng lẫn nhau lại mệt. Cứ đi đường dây riêng cho TV xài cho thoải mái, căng đét, ổn định.
Hơn 160 kênh mà toàn kênh rác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019