Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[VIETTEL V8404]TỔNG HỢP ROOT - CWM RECOVERY VIETTEL V8404 - HUAWEI Y210

vuth
17/2/2013 13:32Phản hồi: 1.719
1.719 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra bảo hành nó hỏi nhug j hả bác.e chưa đăng kí sim thi co dc k bác.máy e ms mua 2 ngay. h up vo van hỏg r 😔( huhu
Có một vấn đề là ở màn hình gọi điện thoại thì máy không khóa như room Viteo làm chạm vào là có thể tắt cuộc gọi
có ai bít cách lấy lại thanh nút tắt trên cùng k chỉ cho nhau đi??
cho mình hỏi, con V8404 có đèn led báo tin nhắn và cuộc gọi nhỡ mà không cần bật màn hình như con V8403 ko vậy???
cứu với mình lỡ dùng titan backup xoa' file hệ thống rùi up cái system cho mình xin với
ae thư cái nay chua.

http://i171.photobucket.com/albums/u315/keaelite/11_zpsaadc77ac.jpg
Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Mình vào http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1014183
để đổi màn hình boot. Mình đã làm đuọc cái bootanimation.zip nhưng cái oemlogo.mbn vẫn không thay được màn hình WO. Các cao thủ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo thêm cho hoàn thiện bản ROM này nhé.
wowow16822
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác vuth đã hướng dẫn khắc phục lỗi nhạc chuông. Cho hỏi có ace biết cách tạo RAM ảo trên thẻ nhớ không, nếu làm được cái này thì viettel v8404 này rất good so với tầm giá.😃
Mình làm như sau và thấy mạng 3G OK
Cài đặt/ Mạng không dây/ Mạng di dộng/ Select Subscription/Thẻ 1/ Tên điểm truy cập/ APN mới
Tên: VIETTEL
APN: v-internet
Tên người dụng: mms
Mật khẩu : mms
lưu lại , nếu vẫn không được thì vào mục ngay bên dưới là " NHÀ CUNG CẤP DỊCH VỤ MẠNG"
Chọn " IViettel 3G" hoặc nếu ko có 3G thì chọn "Iviettel 2g"
@Góc Mobile.Net làm hoài vẫn không đươc.
Cuối cùng chuyển sim 1 thàng Mobi xai 3g luon cho nhanh
@kenvinphan về bản cũ nó còn nhận tên mạng sai nữa, toàn ra tên mạng lạ
@haibangstar đó là tên quốc tế của các mạng VN thôi , chứ không thay đổi gì.
Gọi 901 vẫn nghe tiếng Việt nhé ^^
^@: bạn trên, mình làm theo HD và ĐÃ ROOT ĐƯỢC + VÀO MẠNG BÌNH THƯỜNG NHÉ

Xin nhắc lại là rom này kernel chưa tương thích với swap ram nên không xài ram ảo được, hãy hi vọng cao nhân nào đó cook ram, mở kernel để swap được ram
Còn vụ thanh phím tắt chỗ thông báo, XIN NHẮC LẠI LẦN NỮA đây là rom gốc của Trung Quốc, không phải rom của viettel, cái thanh đó là 1 soft gì đấy mà viettel đã cài vào máy, up lại rom gốc để root đồng nghĩa với việc mất soft và thanh phím tắt đó
Ai chưa up rom gốc thì mò thử giúp anh em về cài là được

Cuối cùng xin đính chính thế này, làm theo cách của chủ top mình đã ROOT ĐƯỢC, ADD CH PLAY ĐƯỢC, VÀO MẠNG ĐƯỢC, THAY NHẠC CHUÔNG BÌNH THƯỜNG nhé
CHO MÌNH HỎI CÁI NÀY XÀI CWM RECOVERY ĐƯỢC KHÔNG VẬY CẢ NHÀ, LÀM THEO VUTH MÌNH ĐÃ ROOT ĐƯỢC BÌNH THƯỜNG , ADD CH PLAY, WIFI ỔN ĐỊNH, THAY NHẠC CHUÔNG OK, CHỈ CÓ 3G LÀ CHƯA THỬ THÔI, TẠI NHÀ CÓ WIFI NÊN KHÔNG CẦN THIẾT 3G NỬA. THANK VUTH
@tinhthatlong1984 Hoàn toàn vào được 3G Nhé bạn , Mình thấy 3G còn ổn định hơn cả con v8403 , vì mình đang nhà mình đang có 2 con đó mà

cài đặt

Mình làm như sau và thấy mạng 3G OK
Cài đặt/ Mạng không dây/ Mạng di dộng/ Select Subscription/Thẻ 1/ Tên điểm truy cập/ APN mới
Tên: VIETTEL
APN: v-internet
Tên người dụng: mms
Mật khẩu : mms
lưu lại , nếu vẫn không được thì vào mục ngay bên dưới là " NHÀ CUNG CẤP DỊCH VỤ MẠNG"
Chọn " IViettel 3G" hoặc nếu ko có 3G thì chọn "Iviettel 2g"
- Tiến hành up rom gốc bằng 2 cách. Tôi xin hướng dẫn cách đơn giản nhất là vào Cài đặt/ Dung lượng/ Nâng cấp phần mềm. Sau đó làm theo hướng dẫn. Sau khi thành công vui lòng kiểm tra lại xem đã thành công chưa bằng cách vào Cài đặt/ Giới thiệu.

Cách 1 làm xong rồi !

2. Root
- Vào Cài đặt/ Ứng dụng. Tích chọn Nguồn không xác định. Bỏ tích Khởi động nhanh và tích chọn Gỡ lỗi USB. ( Có làm)
- Tắt nguồn
- Đưa máy về chế độ fastboot bằng cách bấm [Nguồn] + [Vol -] khoảng 15 giây. Máy sẽ rung một cái và treo ở logo WO. (Máy ko treo ở logo mà hiện ra cái nâng cấp phần mềm và chạy lại )
Đó đến đấy ko làm gi đc nữa ! Hay là có phải xóa cái dload trong thẻ nhớ ko ? Ai có TeamView làm hộ cái đang hỏng hết náy rồi ! Nếu đc xin hậu tạ 20k thể đt !
@magapapa HIC BẠN BẤM NGUỒN + VOL [-] THÔI BẠN BẤM ĐỤNG QUA VOL [+] NÊN NÓ MỚI CHẠY LẠI CÁI NÂNG CẤP PM. NHỚ PHẢI BẤM LÂU 1 CHÚT CHO NÓ TREO Ở MÀN HÌNH WO MỚI ĐC, CÒN NÓ CHẠY VÔ HĐH THÌ PHẢI LÀM LẠI
@tinhthatlong1984 Vào luôn HDH mà ko treo bác ạ ! Mà em sợ thiếu driver thì phải bác xem hộ em dùm cái ảnh WinXP ạ !
Ai làm ơn giúp đỡ mình cái đi !
lúc mua có được tặng thẻ nhớ không nhi?
@teo van teo Không bạn ạ !
có ai thay đc cái logo WO chưa, thay animation adroid dc rồi nhưng ko biết thay cái logo WO như nào =v=
có cài được live wallpaper không mấy bác?
v8403 lẫn 8404 không cài dc live wallpaper bạn à
Em có càii mấy ứng dụng từ thẻ nhớ về máy đt thể có phải xóa đi ko ạ ?

@magapapa VÀO HĐH THÌ KHÔNG ĐC RỒI. BẠN PHẢI BẤM GIỬ 2 PHÍM ĐÓ ĐẾN KHI BỊ TREO Ở LOGO MỚI ĐC. KHOẢN 15-20s ĐÓ. VÀO HĐH THÌ KHÔNG ROOT ĐC ĐÂU.
@tinhthatlong1984 DRIVER CỦA BẠN ZẬY LÀ OK RỒI.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019