Viettel vừa có gói cước 3G không giới hạn dung lượng UMAX300, anh em đã thử chưa?

Trung Dt
16/5/2018 5:14Phản hồi: 328
Viettel vừa có gói cước 3G không giới hạn dung lượng UMAX300, anh em đã thử chưa?
Mình vừa thấy trong ứng dụng My Viettel xuất hiện gói cước 3G UMAX300 không giới hạn dung lượng dành cho SIM gọi với giá 300.000 đồng / tháng. Như vậy anh em có thể sử dụng SIM gọi và gói cước này để truy cập 3G tốc độ cao không giới hạn, mặc dù Viettel không nói rõ tốc độ tối đa là bao nhiêu nhưng nếu đảm bảo ở mức khoảng 10 Mbps thì nó vẫn có thể đáp ứng nhu cầu sử dụng hàng ngày, xem Youtube, phim online.

Để kiểm tra gói cước, bạn truy cập vào ứng dụng My Viettel, mục gói cước 3G để tìm lựa chọn UMAX300. Anh em nào đăng ký và sử dụng thử có thể đo tốc độ và chia sẻ trong bài viết này nhé.

328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài gói VP51 của Mobi tháng 100k max băng thông 😁
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ElvisX Cái này là làm ăn với VPB nên bên đó tặng sim bạn ạ, lắp sim vào là dùng thôi. Mỗi tháng 100k, có 50k nghe gọi nhắn tin, 4G ko giới hạn dùng bao nhiêu cũng được. Trên ảnh nó hiện 1024 nhưng mờ luôn và không trừ dung lượng. 983d573607bee9e0b0af.jpg
ElvisX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@maiphuong88 Đã vậy! Mà tốc độ có cao ko bn? Các vùng bn ở ntn?
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ElvisX Max băng thông 4g luôn bạn nhé, mình ở HN chơi game, xem phim, down file phê lắm. Đặc thù hay đi công tác thì chỉ có trên vùng sâu vùng xa là hay mất sóng, còn mấy TP thì toàn full vạch. Trên lazada thấy có bán sim này 300k thì phải.
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hung Dai Hiep Ở HN dùng mạng mobi như shit, chán đang muốn vứt dí đây
Chát quá. Mình hay dùng máy 2 sim kiếm cái sim dcom lắm thẻ sim 2. Tháng 50k có 5g dùng thỏa mái
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SPL Tui đang sài gói cước 4G ST30K. Có 30k 7 ngày dung lượng 7GB. 7 ngày mới gia hạn.
SPL
TÍCH CỰC
5 năm
@timmyboynhoc Mỗi ngày có 1Gb thôi mà
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SPL Cũng ko để ý lắm sau 7 ngày mới gia hạn
SPL
TÍCH CỰC
5 năm
@timmyboynhoc Tính ra có 28Gb/28d mất 120k trong khi V90 là 60Gb/30d mất 90k
Mình đang xài sim 4G Viettel gói 70k/tháng 😁
hvdtam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuannph Đang dùng gói Mimax25 25k/tháng được 2GB. Dùng vẫn ổn. Chỉ khi nào truy cập vào MyEtherWallet mới dùng đến nó =))
@Tuannph T sài mimaxsv 50k/ tháng
9965
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạch Du Long Thêm 15k được gói misv65 rồi bác
Wifi đang xài có 220k tháng, 3g lúc mạnh lúc yếu load youtube không nổi mà 300k...
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Ông chắc chỉ nằm ở nhà trực wifi. Ko đi ra đường, ko đi công việc?
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 chỗ em gói 169k của vnpt ổn định chán nhưng đi động mà các bác hay đi chỗ nọ chỗ kia hoặc đi rừng núi các thứ thì 300k là quá ngon rồi
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 Ông có ôm được router ra ngoài đường không
ElvisX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieukoi194 Hay!
Thằng Vietnammobile nó thuê cọc của Viettel hay răng mà đi mô thấy có cọc Viettel là có sóng Vietnammobile rất mạnh, chủ yếu xài Wifi nên đang tạm hài lòng với Thánh Sim. 😁
@davidphamhong Mình dùng cũng đc mà, đi ra chỗ k có wifi toàn lấy nó phát wifi để xài
@manchirua Minh sài trong tp.hcm à. khu bình tân á. ráp bình chánh mà nó yếu k tả đc =)))
@sib Của mình nó dis sóng lun. cứ không có dịch vụ hoài 😔 ...nên thui vứt bà nó gòy =)))
lamcity123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@davidphamhong Bình Tân lun nè hihi tui sài bt lâu lâu sóng yếu 1,2 vạch . Sim yếu nhưng xem youtube 360 vẫn ok mà . 20k./tháng sao hơn đc ^^
svalmta
TÍCH CỰC
6 năm
tầm 150k là hợp lý
pmlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@svalmta Thế ai còn dùng cái wifi cố định ở nhà lmj. Rẻ vậy chắc mua cái điện thoại cắm sạc phát wifi cả ngày. Ra ngoài cầm theo luôn
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài sim V90 của viettel 1 tháng 90k gọi miễn phí nội mạng, 2GB 4G 1 ngày, gọi ngoại mạng 50p, jo ở đâu cũng có wifi nên 1 ngày 2 GB là quá thoải mái.
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
@goodwill267 Gói V90 bữa thấy trong app My Viettel của mình. Mình đợi cuối tháng hết chu kỳ gói MIMAX để đăng ký V90, thì đến khi đăng ký, tìm mãi ko có trong app My Viettel nữa. Gọi hỗ trợ thì nó bảo thuê bao chị là thuê bao cũ làm sao có khuyến mãi V90 được. Móa, muốn chửi thề...
@beluxubu Ách, phụ nữ không nên manh động chị ạ
@beluxubu Có gói ST90 kìa, 2G 1 ngày
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
@beluxubu V90 chỉ áp dụng với sim mới thôi, mà chỉ dùng đc 1 năm là hết km, lúc đó lại kiếm sim km khác.
V90 Viettel, DV89 Vinaphone, C90 Mobi
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk Hình như chỉ có thuê bao kích hoạt từ 20/11/2017 mới đk đc
Mà đk soạn V90 gửi 109 à bạn hay gửi 9123
@Delicate14 Thuê bao rác mới được bạn à, bọn này rất chuối, bạn đang sử dụng 1 số thuê bao rồi không đk được đâu, phải đi mua SIM rác mà bọn đại lý nó bán, nó đăng ký qua đầu số đại lý của nó mới được
@Delicate14 Tùy sim mới dc ...
ElvisX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@magiclove_72 Cày fjm &Youtube đi hết. Như t này
kunlx
ĐẠI BÀNG
6 năm
vừa đăng kí gói 200k 10G thì thấy bài viết này 😔
@kunlx Haizzz... :
Xài mobi 5k/ngày được 700MB thấy cũng đủ mà bị cái mobi chậm quá ở trung tâm quận 1 mà youtube coi không được 480p còn load không xong
@hoai88vn Xài pixel 2 có 1 sim ah bác khổ vậy đó
@Pinochio Pinochio lên đời e Mì xài 2s rồi kiếm cái sim Vina đi là ngon lành, kaka...
@hoai88vn Em quen xài con đẻ con cưng google rồi bác kkkkkk
ElvisX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pinochio Pinochio Giữ số đổi mạng cmn đi. Qua Viettel hay Vinaphone mà trải
kvirus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gói này sim 4g xài cũng được nhỉ
20k vs 300k. Theo thông lệ chỉ nhắc tới thua lỗ, thì chúng ta có thể nghĩ đến Vietnammobile sắp phá sản rồi 😃
Dạo này các mạng cạnh tranh nhau ghê quá nhỉ!
@vinhtroc Nhờ vietnamobile hết.
@thanhphat95 Chuẩn rồi, đang xài Thánh SIM. Từ ngày xài Thánh SIM (tháng 2/2018) mình đã hủy các gói cước Data hút máu của Mobi, bọn chúng nhắn tin chí chóe khuyến mãi các kiểu mình không quan tâm
quá chát 😃 mua mẹ 7k 1,2GB 1 ngày còn không dùng hết
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimi_emyeu có phải sim nào cũng đc gói như của bác đâu.
bocua
CAO CẤP
6 năm
@mimi_emyeu Vài lần là nó bắt mua gói 10k
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu Em thỉnh thoảng bật chế lên xem cũng hết đấy bác
brownrb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng sim vina 4g 90k 60gb 1 tháng free nội mạng 50' ngoại mạng dùng k hết 😁
brownrb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanguyen129 Vậy là bạn chưa dùng gói 4g 89k này rồi =)) k cùi bắp lắm đâu
brownrb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GoldChick xem màn điện thoai 2k làm gi bác :v nó tự động chọn khung hình thích hợp lúc nào cũng chỉ 480p. xem hết pin chưa hết dung lượng 1 ngày đâu
brownrb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@barrettroyal thật ra thì k chỉ miền nam, miền bắc cũng thế, ngoài thành phố lớn thì viettel sóng khỏe còn nội thành thì lúc nào mobi vina cũng đầy sóng. trừ chui vào chỗ kín :v
@hanguyen129 Xin lỗi đi, riêng trong thành phố thì viettel ko có tuổi, xuống hầm xe thứ 2 chung cư chỗ tôi viettel mất sạch, vina mạng h+,lắp cùng trong s8
m có dt 2 sim mình xài 1 sim 4G, 70k 7GB tháng max speed, hãy như mình 😁
@tyller end Mình dùng 2 sim, sim 2: 4G vinaphone mua cả năm, tính ra 1 tháng 30k. 5G 1 tháng max, hết thì xuống bth.
Hãy như mình :D :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019