Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vinaphone bắt đầu cho đổi SIM 4G: có thể đăng ký mới, giữ lại được SIM cũ, hoạt động ở Q1 Q3

Trung Dt
18/1/2016 6:13Phản hồi: 202
Vinaphone bắt đầu cho đổi SIM 4G: có thể đăng ký mới, giữ lại được SIM cũ, hoạt động ở Q1 Q3
Hôm nay (18/1) Vinaphone đã chính thức cung cấp dịch vụ 4G, cho phép các khách hàng có thể sử dụng mạng LTE. Mình thấy có rất nhiều anh em đã ra đổi SIM từ sớm với thủ tục rất nhanh gọn. Nếu bạn đang là thuê bao Vinaphone có đăng ký thông tin thì chỉ cần mang CMND và điền thông tin để đổi miễn phí. Vinaphone cũng hỗ trợ hoà mạng mới cho khách hàng có nhu cầu. Tuy nhiên hiện tại mạng 4G của Vinaphone khi hoạt động thử nghiệm chỉ có sóng ở khu vực Quận 1, Quận 3 TP. HCM.

Trong khi đăng ký thì nhân viên Vinaphone cho biết là các thiết bị của Apple (iPhone, iPad) hiện chưa hoạt động được, họ không nói rõ lý do là vì sao. Như vậy thì bạn cứ bảo là mình đang dùng thiết bị có hỗ trợ 4G thì sẽ được làm SIM.

Mình đã thử với Sony Xperia Z5 Premium và Vivo V1 đều gắn SIM vào và nhận ngay. Với BlackBerry Priv thì thời gian kích hoạt mạng 4G có vẻ là lâu hơn các điện thoại kia nên bạn cứ kiên nhẫn chờ đợi.

Kết quả Speedtest.net cho thấy tại nơi đăng ký SIM (80 Nguyễn Du) đạt tốc độ 100 Mbps, ra đến 27 Ngô Đức Kế thì còn khoảng 32 Mbps. Tại đây thì tải một tập tin từ Fshare thì tốc độ ước đạt 2,9MB/s.

Đối với SIM 3G cũ thì sau này nếu bạn không thích dùng SIM 4G nữa có thể ra đại lý Vinaphone để kích hoạt lại. Hiện tại Vinaphone cũng đang cung cấp phôi SIM cắt sẵn chuẩn mini, micro và nano nên bạn không cần phải bấm cắt SIM khi mua. Vinaphone áp dụng các gói cước 3G hiện tại để cho khách hàng thử nghiệm với tốc độ mạng 4G. Với SIM gọi thông thường thì gói cước theo tháng cao nhất là 30GB (MAX300) giá 300.000 đồng và SIM EZCom (chỉ dùng 3G/4G) là 20GB (MAX200) giá 200.000 đồng.

Cập nhật: iPhone phiên bản iOS 8.x một số bạn thông báo là dùng được
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

redcow
TÍCH CỰC
8 năm
Tiếc là ngoài HN ko có nhỉ 😔
@redcow Cứ từ từ bác ơi
@redcow Sau đại hội Đản nha bạn. 😃
vuhungch13
ĐẠI BÀNG
8 năm
@davidquang2012 Từ từ đến bao giờ?! Sao không ưu tiên cho Thủ đô Hà Nội trước nhỉ?
Phải đi đổi ngay thôi, tốc độ quá đã ^^
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao bảo vinaphone dky với apple rồi nhỉ
Razor11
CAO CẤP
8 năm
20GB/200k ko biết 1 tháng mình dùng đủ ko nhỉ :rolleyes:, chờ mobifone thôi, chắc khi nào hết khuyến mại cáp quang lại chuyển qua 4G
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
@Razor11 ko biết dùng làm gì, dùng cho di động thì 20gb là quá nhiều và 200k là quá quá quá quá đắt
dùng cho máy tính thì 20gb là quá quá quá ít còn giá 200k thì rẻ hơn bắt mạng dây chả là nhiêu :|
thôi chào thua vẫn cứ 3g vậy
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@trungking Mình 20gb dùng di động ko đủ 😔
Đang dùng Mobifone, chỉ biết nhìn và đợi.
Những lúc này mới thấy điện thoại 2 SIM có giá trị thiết thực nè, 😃
@nuhuta Tìm con 1202 nhét sim mobifone thôi bác ơi!
S777
TÍCH CỰC
8 năm
Đa số để có khả năng dùng được gói cước này toàn dùng Iphone ko. Ko dùng cho Iphone được thì có mấy khách hàng. Nói thật chứ ko fan hãng nào cả.
Greycloud
TÍCH CỰC
8 năm
Chẳng biết 4G ở SG ra sao, chứ ở Mỹ tốc độ 3G cũng chẳng thua gì ở VN xài internet cáp quang FPT gói 285k
hoasenvang
TÍCH CỰC
8 năm
Iphone thì lúc gắn sim 4G sẽ hiện 3G và 5 phút sau tự cập nhật thành LTE. Ngon phết.
T-Com
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy em PG ở chỗ hướng dẫn xinh thôi rồi. Đề nghị mod bổ sung ảnh cho anh em thêm phần háo hức.
@T-Com Thế mà chả thấy úp gì cả uổng thế
haipyn
TÍCH CỰC
8 năm
Sao ngoài HN k có vậy 😔
Đang sai con M9 att kg biết có sài dc 4g, hiên tại chưa dk sim 4g nhưng cột sóng vẫn hiên 4G
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Á, mình xài wifi kiểu này thì gói cước 4G ko ăn thua rồi 😔
@Razor11 gói cước 5k/1GB xài khoảng 50GB như vậy khoảng 250K bằng giá cước cáp quang
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sáng nay còn hò hỡi từ Bình Chánh chạy vào Quận 1 để đổi sim dùng thử mạng 4G, Đổi xong nhận được thông tin " Chỉ IOS từ v8.4 trở xuống mới trải nghiệm được, vì apple khóa 4G khu vực châu Á. Lúc đầu không tin , nhưng sau khi láp sim vào em iphone với IOS mới nhất, thì cũng chỉ có sóng 3G. Ôi thất vọng quá..............
@Alibaba2906 Nó mà khoá là e bán máy ngay và luôn đó ko thể để cho nó mất dạy thế dc
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienthanht919 Thật đó bạn, mình đang có sim 4G mà chỉ để ngắm thôi 😃
kumam00001
ĐẠI BÀNG
8 năm
ủa 925 có 4G không nhỉ 😔 ???
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
Lướt web 3G thôi là đủ rồi, chứ để bọn gấu mượn máy xem phim hàn xẻng full hd vs 4k thì bao nhiêu tiền cho lại. Muối hòa biển
ngheomaham
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa thấy thớt nói về mức tiêu hao năng lượng (pin), nhiệt độ của máy khi xài 4G
làm luôn bài review nhỏ luôn đi thớt
@ngheomaham mình cũng đang quan tâm van đề này, đến tận bay h dù dùng 3GMAX mà mình luôn để chữ E vì bật 3G hao pin khủng khiếp
ptk8588
TÍCH CỰC
8 năm
@ngheomaham Nếu đúng như ảnh quảng cáo thì tốc độ 4G của Vina ok đó!
Cái này là 4G/LTE của nhà mạng Tmobile Mỹ, 10Gb LTE/1 tháng/20$, khi hết dung lượng sẽ tự động chuyển về gói chậm hơn ko bị tính thêm tiền. 10Gb là đủ xài coi youtube, xem film online, google maps,.... Điện thoại bật LTE liên tục ko bị nóng, cũng ko cảm thấy hao pin lắm.

thao1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ptk8588 4G LTE ít hao hơn 3G gần gần vs wìfi :p
@ptk8588 Tốc độ chậm ở Mỹ là bao nhiêu vậy bạn.
Nếu iPhone dùng iOS 8 thì nhận sóng 4G nha Mod. Còn iOS9 hên xui nha. ^_^
Bao giờ tới Mobifone ta ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019