Vinaphone sẽ thử nghiệm dịch vụ 4G vào tháng 10 hoặc 11 năm nay, không cần thay SIM, giá như 3G

TDNC
5/9/2015 3:40Phản hồi: 276
Vinaphone sẽ thử nghiệm dịch vụ 4G vào tháng 10 hoặc 11 năm nay, không cần thay SIM, giá như 3G
vinaphone 4g.jpg
Vinaphone cho biết họ sẽ cung cấp dịch vụ 4G ngay trong tháng 10 hoặc chậm nhất là tháng 11 năm nay. Mặc dù thông báo sau Viettel nhưng điểm khác biệt lớn nhất và cũng là ưu điểm của Vinaphone đó là người dùng không cần phải thay SIM mới, trong khi đó Viettel yêu cầu người dùng nếu sử dụng 4G thì phải đổi SIM nhưng vẫn giữ được số điện thoại. Giá cước 4G của Vinaphone sẽ tương đương với cước 3G hiện nay.

Như vậy là chỉ còn lại một nhà mạng lớn khác là Mobifone chưa có động tĩnh gì về việc triển khai dịch vụ 4G. Xem thêm: Viettel dự kiến cung cấp thử nghiệm 4G từ tháng 10 năm nay, giá như 3G, cần đổi SIM.
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt đấy chứ nhỉ gói 25k được 2gb , vinaphone chỉ kém ở bọn chăm sóc khách hàng thôi
evil_n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wildwolf_kt mục đích khuyến mãi là kính cầu tiêu dùng bác ơi. Vip mới ko có km, bác nào càng ít dùng càng đc nhiều ưu đãi. dụ mình sài quen rồi sau khi hết 6 tháng chã lẽ bác ko dùng
thao94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyduongo image.jpg
@0974012400 Gói Max không giới hạn.
Dogmatix
TÍCH CỰC
9 năm
@Mimian Vina thôi, Viettel ko có gói cước này.
Và cái này làm dịch vụ ngoài từ các đại lý chứ cửa hàng chính thức của Vina họ ko làm đâu
Sang Sp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon đấy.
ngon hơn anh viettel rồi, có cảm tình với vinaphone hơn viettel
cuongg8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong các ông không "bóp" chứ chả ham 4g. Đăng ký MT5 hoặc D1 trong vòng 1G thì tốc độ cực kỳ vớ vẩn, hết 1G thì ôi thôi full speed luôn đi tong mấy cái thẻ 200k rồi, haizz
alphi
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongg8 Bạn nói chính xác. Mình đang dùng gói d1
@cuongg8 D1 được 2.5MB/s cơ mà chả hiểu sao bác chửi thế? 1GB 1 ngày là down được 2 tập phim truyền hình 480p + facebook đọc báo thả ga rồi.
cuongg8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Super H
còn mỗi cái Mobi đang xài là vẫn im tiếng
id@wn...
TÍCH CỰC
9 năm
@thedeath1883 Đối với mobi 4G là đã và đang dùng rồi đó bạn.
@thedeath1883 Nhanh chân để làm gì? Ngày xưa, cũng Vinaphone và Viettel ầm ầm vụ phân phối iPhone, thế rồi kết quả thế nào? 😃
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế éo nào thèn Mobi ko có nhể...
các chú chơi nhau đi =))
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon quá. Viettel phải đổi sim chắc cung vì tranh thủ 4g kiếm mớ tiền đôi sim đây mà. Vina ngon hơn rồi
Hóng
ngocsonak
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt vời, ko phải đổi sim 😁
congnghials
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone 5C/5S có 4G không các bác 😁
@congnghials có mình dùng 4G từ 2012 trêm ip5
@vnstockguru Vấn đề có lên đc 4G hay ko. Chứ con 5s của mình cũng có 4G. Lắp sim 4G vào bật 4G on mà đâu có lên đc.
@anhchangcodon_taiwan ko đăng kí dùng gói 4G sao mà nhà mạng nó mở cho mà dùng,hoặc có thể ngoài vùng phủ.
@김대한 Đùa chứ. Ở cùng 1 chỗ. Với 1 cái sim 4G lắp vào con samsung lên đc 4G. Lấy cái sim đó lắp sáng ip 5s ko lên đc.
Cái tôi quan tâm 4G mà bóp băng thông 15kb/s thì thôi , khỏi cần 4G , còn mà mua gói cước ngày vd 5 nghìn / 1GB thì chẳng thấm vào đâu với 4G
@hoanghung.tb Bạn bị nhầm chút xíu đấy. Việc 3G hay 4G nó chỉ làm tốc độ load nhanh lên thôi chứ có làm dung lượng tăng lên đâu.
nhc1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@calvin68 theo mình là có :v ví dụ tài khoản bạn có 2GB dung lượng nhưng 1gb 3G down trong 1 tiếng nhưng 4G thì 30' tính ra nếu là 3G bạn sẽ tốn 2 tiếng mới hết dung lượng còn 4G chỉ tốn 1 tiếng theo cảm quan sẽ thấy dung lương đi xuống qá nhanh :v
@nhc1995 Bạn vẫn chưa hiểu vấn đề rồi . 1 bộ phim dung lượng 1gb thì nó mãi mãi chỉ là 1gb. bạn down bằng gì thì dung lượng vẫn như vậy. Nhà mạng tính dung lượng data chứ đâu tính thời gian truy cập
Giờ nhà mạng nào mà muốn thu hút khách hàng thì dễ lắm 😃 chỉ cần nói chúng tôi không bao giờ gửi tin nhắn quảng cáo rác rưởi cho quý khách.
nghiep88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 Vinaphone có tắt qc và tb riêng nha b
@nghiep88 Nhưng sẽ tắt luôn quảng cáo khuyến mãi thẻ cào 😃
nghiep88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 Không đâu. km là thông báo chứ ko phải qc b ạ.
@nghiep88 Ồ, mobifone nó vậy đó bạn, vina thì mình không rõ.
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
đợi má mobifone coi nào, bao giờ cũng lép vế sau mấy chế này :v

mobifone mà có thì xài gói 5k/1Day xài phủ cmnr =))))
@tw2ts bác không biết rằng Vina và Mobi là 2 ae ruột để tránh nói là độc quyền sao? Mobi cũng có gói y hệt Vina
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
@Quang Hưng Phạm mình biết đây là 2 ae, mình còn mong nó hợp nhất cho rồi, mà nhà nước lại không chịu. Trong khi lại giao EVN cho Viettel, thiệt hết nói nỗi.
Em đã không còn dùng 3G lâu rồI 😃
megamindtt
ĐẠI BÀNG
9 năm
phải đổi đt mới xài 4g, suy ngẫm
o_obibi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chả cần 4 gờ 5 gờ gì sấc, chỉ cần cái 2g ở khu chung cư em lúc nào cũng ổn định, đàm thoại liên tục là mừng hết lớn rồi :3
Quan trọng là các ông có giữ đúng được tốc độ đã cam kết với khách hàng hay không, chứ hiện nay tốc độ kết nối internet 3G của VN đã đứng cuối bảng châu Á rồi, kém hơn nước áp chót bảng là Myanma tới 4 lần.
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@Black Mamba chính xác là quá hủi, bất cứ lý do gì để ngụy biện đều vô nghĩa, bởi vì ai ai xài 3G ở VN đều biết quá rồi, nó quá chậm, dù khi chưa bóp băng thông nó cũng chậm, bóp băng thông thì khỏi vào mạng luôn.
jeetkunedo
TÍCH CỰC
9 năm
yeah, sắp được trải nghiệm 3g thật sự rồi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019