Vinaphone thử nghiệm thành công mạng 3G 42Mbps ở Việt Nam

sonlazio
31/7/2014 3:44Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết giá cước ntn đây

Sent from my ASUS_T00I using Tinhte.vn mobile app
Mimax viêttel 50k 1 tháng(sim sviên) hakc băng thông. Xem HD tẹt bô
Ở vùng sâu vùng xa? 3g còn chập chờn đây? Không ham hố 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ở vn thì chỉ là lý thuyết để thu tiền, còn thực tế sử dụng thì không có được, 1 ngày thì hết 10 tiếng tốc độ chập chờn. lý do thì vô vàn.
giá cả quốc tế chất lượng địa phương 😕😕
binhit2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng 42Mbps, và anh em chúng ta đang xài rất ổn định ở tốc độ 256kbps. cám ơn Vinaphân!
Làm gì thì làm, miễn hết 600MB gói MAX là 100KB/s là được rùi nhưng vẫn giữ 70K/tháng là mừng bỏ xứ luôn rồi, không quan tâm 3G hay 5G miễn như thế tốt không bàng cải gì nữa. *em có vẻ nằm mơ giữa ban ngày, các bác cứ ném gạch em xin nhận XÂY NHÀ :v *
Dễ gì giá gói cước không tăng theo.
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Tui tin vô Vinaphone tui chết liền tại chỗ. Thằng Vịt teo nó đầu tư mạnh thế mà internet bán thiếu 80% so với hợp đồng, 3G thì cứ 50% trở lên @@

Lên khiếu nại nó thì nó trả lời là phải download từ trang Zing mới cho tốc độ cao nhất, còn lại tụi em không chịu trách nhiệm. Bố khỉ @@

Suy bụng Vịt teo ra bụng Vina thì gói 42 Megabits thì đạt 50% là 21 Megabits. Suy tiếp ra là phải down tại trang Vina chỉ định thì mới đạt tốc độ tối đa của 21 Mbps. Các trang còn lại thì giảm 50% nữa là còn 10.5 Mbps @@

p/s: mà mình cũng không tin tốc độ ổn định của nó có đến 10.5 Mbps (~ 1.3 Megabyte/s) không nữa @@ Đẫ mặc định là bán thiếu 75% rối đó >.<
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
ở tốc độ 3G max speed hiện tại (7.2 Megabits/s ~ 0.9 Megabyte/s) Nếu dịch vụ chạy tốt thì cái gói này đẻ ra cũng chả có ai xài. 0.9 MB/s là tương đương với gói FTTH Vịt teo Biz 16 (16 Mbps/s ~ 2MB/s - bán thiếu 50%) mình lắp cách đây 3 năm. Với tốc độ này mình cắm torrent HDVNBits 24/7, xem youtube 720p không cần thời gian buff 😁
ntd_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokishock 7.2Mbps là maxspeed của mấy con smartphone & USB 3g đời cũ thôi nhé.
Tuyệt, mới mua thêm cái sim 0912
TRÊN LÝ THUYẾT, vâng xin nhắc lại là trên lý thuyết 😁 Cơ mà 3g của Vinaphone hiện tại dùng cũng ngon chán, hơi hẳn Viettel 😃
bạn nào tab viettel vào mình cái.:v dùng mạng chán như j
Đọc cmt thì thấy còn rất nhiều bác nhầm lẫn to đùng to oạch giữa MBps và Mbps lắm.! ^^
Với 42Mbps của VN như trên thì download maximum theo lý thuyết đạt đc là 5MBps thôi. Nên bác nào đạt tới hơn 2MBps là ngon lành cành đào rồi. Cty mình cáp quang 34Mbps mà gắn cáp vào PC cũng chỉ tải max đc có 4MBps thôi.
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
@Doan Phu Hoa Do sếp lớn ra lệch bóp băng thông cho user đó, nếu để max cho các bác dùng IDM với cắm torren chắc mạng rướt rầm rầm à 😁
doi.ngheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao không tập trung phát triển tầm phủ sóng trước đi ta? ở Việt Nam em chỉ mong sao hết dung lượng gói max mà vẫn có thể xem youtube 480p là ngon rồi không cần gì thêm đâu 😁
Khu vực của em vina lức nào cũng 1-3mb/s coi phim hd ầm ầm đang sử dụng sim bùm

Sent from my HTC ChaCha A810e using Tinhte.vn mobile app
ly kha kha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết mạng của Vteo thế nào, nhưng 3G ở đây xài quá tốt. Hết 600mB, cứ 323 là lên vài mbps, vina còn mB thì mạnh hơn vteo thật. Nhưng hết mB, thì đc 32KB/s.
hieutron
TÍCH CỰC
10 năm
Mạng quá lởm. Chẳng biết thế nào nữa.
o_O
này này, VT gói Mimax khi hết MB là tốc độ 14KB/s. VN gói MAX hết MB tốc độ 32KB/s bác nói cho rõ ràng, nói như thế dễ bị điên lắm ấy. Lẫn lộn tùm lum
ly kha kha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HuynhThanhThao000 Ờ thì đúng rồi. Vteo hết mB là 15kB/s. Nhưng làm 1 số mẹo là lên vài mbps như bình thường mà.@@

Sent from my ASUS_T00I using Tinhte.vn mobile app
sẽ tăng giá và báo giá cao ngất ngưởng rùi lấy cớ giá mạng tăng là do giá các nước khác cao hơn iệt nam, ( các nước khác 5g đến nơi việt nam lẹt đẹt 3g very slow ra so sánh -___-)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019