VinFast chính thức công bố tên xe - LUX A2.0 cho sedan, LUX SA2.0 cho SUV

chuyengiaphaxe
1/10/2018 0:58Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungloi11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết nổ dữ quá, sặc mùi quảng cáo trá hình của anh Vượng, y như cách nổ của anh Quảng. Dự là anh Vượng đã cài người vào tinh tế rùi hihi...
@hungloi11 Họ nổ nhưng họ làm ra tiền tỉ 😃
@Đại Địa thực chất phải qua thực nghiệm đã
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungloi11 Bạn này nghĩ ô Vượng bán xe hướng đến tập đoàn trẩu trên tinh tế nên nhờ tinh tế quảng cáo trá hình :p
triet90
ĐẠI BÀNG
6 năm
không cập nhật xu hướng rồi .. nên đặt tên xe theo kiểu sedan đặt là Fast one, rùi chiếc suv thì đặt là Fast one plus. chứ đặt kiểu kia sao mà hấp dẫn isheep đc.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@triet90 Max, Plus, A12 Bionic
Jakee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@triet90 thứ anti ngu xuẩn thế này nó mọc lổm ngổm khắp nơi nhỉ. Cứ như cỏ dại
@Jakee Lũ bò thích cỏ bác ơi.
kazenjin
TÍCH CỰC
6 năm
Sao cái tản nhiệt phía trước nó không đồng đều nhỉ? Nhìn detail thì okie đó! Rất tự hào sản phẩm Việt Nam!
Hóng cỡ giá 900-1ty2
zeroabs
TÍCH CỰC
6 năm
@0986190287 Sedan có lộ giá 800-900tr rồi
@zeroabs tầm giá này kém CRV ít nhỉ.hóng tiếp động cơ nội thất
beckh@m
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đến Apple còn nhập linh kiện của Samsung, qualcomm, lắp ráp cũng foxconn... Mình nghĩ quan trọng nhất là chất lượng, trải nghiệm người dùng, hậu mãi. Còn yếu tố nội địa hoá ko còn quan trọng trong thời kỳ toàn cầu hoá nữa 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
6 năm
@beckh@m Nhưng apple nó còn thiết kế cho toàn bộ sản phẩm bác ạ :D
Còn cái xe này thì em thấy mỗi Thương hiệu Việt thôi. (mặc dù biết là tự sx thì mình chưa đủ trình)
Chứ như thằng Bphone e thấy mới đúng là hàng Việt :D
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@beckh@m Quan trọng chứ. Không nội địa hóa đc thì giá luôn đắt. Đồng nghĩa với việc nhà nc sẽ phải tiếp tục bảo hộ ngành ô tô dài dài. Hệ quả là dân Việt sẽ không bao giờ được đi ô tô với mức giá hợp lý.
@traneupcqk APPLE nó thiết kế chứ không phải là toàn người mỹ thiết kế bạn ah. người có tầm họ không tự làm ra một thứ gì đó cụ thể nhưng họ biết cách tập hợp và kêu gọi để làm nên những cái lớn hơn.
Các bố đừng ở đấy mà chê nữa. K biết bao lâu nữa mới có người có tâm và tầm như bác Vượng đâu. Nhìn Vingroup bây giờ có bóng dáng của Samsung HQ. 1 mình làm đầu tàu kéo cả đất nước. Chứ éo như mấy doanh nghiệp "đậm chất Việt" kiểu thằng Cường đô la đi vay tiền ngân hàng rồi éo trả lãi hàng trăm tỉ mà đem tiền đi mua siêu xe để show off. Chết đi méo để lại được cái giá trị gì cho xã hội.
@dr.lonely Thế bạn nghĩ ngày xưa Samsung là cty sản xuất à ? Họ cũng trầy trật làm thương mại bán tôm bán cá mãi rồi sau này có năng lực mới chuyển sang sản xuất. Vingroup giờ y hệt. Còn về vấn đề vay ngân hàng đi mua siêu xe tôi làm trong ngành tài chính nên tôi biết mà thậm chí báo chí cũng viết đầy. Nợ ngân hàng cả trăm tỷ tiền lãi k trả chỉ trả gốc thì bạn nghĩ số lãi đó đi đâu ? K vào mấy cái siêu xe chục tỷ trăm tỷ của nó thì bốc bơi chắc ?
@p.a.tuan 2 bác cứ đọc kỹ lại đi. Thế nào là bóng dáng ? Samsung cũng từ thương mại bao năm có tiền mới sang sản xuất được đấy thôi. Làm j có thằng nào khởi nghiệp mà có tiền đầu tư đc nhà máy sản xuất điện thoại tivi tủ lạnh trời :|
@shadowfiend912 Ủng hộ bác
@shadowfiend912 đồng quan điểm với bác này, người có tầm họ biết làm giầu trên chính mảnh đất của mình rồi sau đó quay lại chăm sóc cho mảnh đất đó để mùa màng càng tươi tốt , thế mới là đóng góp chứ vay chỗ nọ lấp chỗ kia rồi đút cho mỗi ông tham quan một tý rồi ngồi hưởng lợi thì chỉ có sâu mọt thôi mãi cũng chẳng khá được.
Xe viet chi mong la gia viet
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Đặt tên khó đọc. Luxury thì chỉ cần L là được rồi (ý kiến cá nhân).
triet90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@M43-nhl làm cái viền đỏ nữa là chuẩn ha bác
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@M43-nhl thế nếu viết tắt của Vinfast L 2.0 sẽ là xe VL 2.0 😁 ko ổn lắm
RIM
CAO CẤP
6 năm
Mong Vinfast sẽ thành công và mong hơn nữa là các sản phẩm sau này họ sẽ bán rẻ cho người Việt được nhờ 😃
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng 2 em có đc bao nhiêu chất xám của kỹ sư Việt?, hay toàn đi mua rồi về lắp lại, thì gọi là của VN. orginal VN?
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bố chưa gì hết đã ngồi tìm cách để chê k biết đc bao nhiêu ông chạy xe hơi nhể 😁
Ủa xe này chạy được kìa bà con, bữa giờ tưởng là mô hình chứ? ai biết đâu là nó chạy được luôn...thiệt tình à nha !
@Nước chảy vô tình Xàm
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn mong chờ xe máy Vn hơn là xe hơi.
Vì nếu xe hơi nội địa có rẻ thì cơ sở hạ tầng cũng ko theo kịp
Xe máy ngon hơn nhiều
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@minhvu8393 xe máy thì cũng kẹt thôi bạn 😁 muốn ko kẹt xe chỉ có cách làm giao thông công cộng ngon (bus, đường sắt đô thị ) chứ xe máy vẫn tắc như thường. Thậm chí nó tắc vào tận ngõ nhỏ luôn
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo Nếu thành phố ko có oto thì ko có chuyện kẹt dc bác ạ, 2 năm nay dân tình mua oto chạy grab nhiều nên kẹt thêm kẹt, xong giờ bảo xe máy cũng kẹt, điêu
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@minhvu8393 Kẹt xe ở HN với HCM nó cả chục năm nay rồi bạn, công nhận là mua nhiêu ô tô tăng phần tắc đường nhưng nếu chỉ đi xe máy thì cũng ko giải quyết đc gì đâu. Bạn thử so 4 người đi xe máy với diện tích một xe 4 chỗ mà xem, khác nhau mấy đâu 😁 chưa kể mỗi người lách một phía phát là ùn lại ngay
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fibbo Thế lúc nào xe 4 chỗ cũng chở full ng?
keymaster
TÍCH CỰC
6 năm
Đặt chữ LUX thì giống cường độ ánh sáng hơn là LUX =))
Đặt tên model như thế lỡ sau này có các dòng
AFFORD
ECO
thì hợp lý hả Vin
Về chuyện đặt tên Vin nên học theo Toy và Mẹc, A-B-C-E-S 100-200-300 series, để còn patch option vào.

Thực sự người dân Việt Nam vẫn luôn mong chờ được sở hữu oto giá rẻ, mà có vẻ đội ngũ seeder của Vin đang cố đưa Vinfast lên top tier. Giờ đọc báo với lên facebook thấy ở đâu cũng ra rả định giá 2 tỷ 5, nhưng ở Việt Nam con xe 2 tỷ 5 phải có performance như con xe ngoại 4-5 tỷ thì mới có lý, vì nó ưu đãi thuế chứ đâu phải nhập mà 😁?
@thanh binh1 1 thầng ất ơ đi đem đt ra so sánh với oto
keymaster
TÍCH CỰC
6 năm
@Jakee Trong khi tôi góp ý cậu cắn trúng thuốc gì à, sao cẫng lên vậy =))
keymaster
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh binh1 Riêng BKAV có quá nhiều vấn đề, bạn làm đồ công nghệ xa xỉ mà đến ảnh demo lấy của hãng khác là chí mạng về niềm tin. Hơn nữa, mức giá không hợp lý cho cấu hình và độ ổn định, nhưng mình vẫn mong chờ hàng Việt tốt lên và trong tầm tay
@keymaster vâng chả ai lại không muốn có hàng việt thật sự chất lượng, giá tốt đúng nghĩa...chứ kiểu hàng tàu mác việt rồi nổ to lòe bịp người tiêu dùng là tẩy chay , chờ lắm nhưng rất khó bở không thể theo kịp và ai dám làm ? ngang tầm xiaomi, huawey ...đã không thể rồi...khai sick , khóa minh khai là ví dụ cho sự lòe bịp bác ạ
Nhìn đẹp. Chờ rewier của các bác
@minhthanh255 Chỉ chờ admin kiu Hiệp trên tay hai con automobile này thui...đang chờ người nơi ấy đây, ngất ngây...
Tỷ phú Vương là người từng sống và thành danh ở trời tây(ucraina) chơi lớn đây...phải tránh vết xe đổ của TMT và vinaxuki, toàn nhập đồ tàu khựa về lắp ráp...
@songthuong09 chưa có danh tiếng gì, đã cao cấp thì khó tránh vết xe đổ của TMT và vinaxuki
@thanh binh1 Bác đừng chê vinaxuki. Ông ấy thật sự là người có tâm với nền công nghiệp máy móc. Chỉ vì không phải là sân trước của các lãnh đạo nên không có điều kiện về tài chính cũng như chính sách để phát triển thôi.
@quangduc89 Bác này nói cũng có lý,,,phải là sân trước bước cùng sân sau..
Theo mình thì nên đặt tên Lux D2.0 và Lũx SD2.0 Vì để chữ A gây lẫn lộn phân khúc size của xe.

2 chiếc này phân khúc D.
Toyota nguoi ta chỉ có nhật thôi mà nổi tiếng thế giớ, đằng này xe việt chưa ai công nhận đã vơ vào mình nào là bản sắc việt, thiết kế ý, kỹ thuật đức, ....một mớ hổ lốn tự nhận hay là ruột tàu công nghệ tàu luôn mà không dám nhận ? Phét lác rồi cũng ế , ai mua cái xe mới vài năm đã sản xuất chưa ai thực nghiệm ...
@thanh binh1 đâu đâu Tàu đâu ?
@thanh binh1 Dạy dân kinh doanh cách kinh doanh 😃
@thanh binh1 Cũng thiết kế bởi Ý
Cũng truyền động BMW này bác ui ^^
@quangduc89 Lấy ý nhưng ý nào ? Chứ đâu phải vài nguoi ý là thiế ý đâu, kỹ thuật đức thì đcs nào, mec hau audi...nếu cứ như quảng cáo thì có lẽ nó nhất thế giới rồi, toàn những tinh hoa của thế giới
@thanh binh1 Bác nhìn thật kỹ cái xe trên hình và cái vinfast SUV đi ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019