VinFast chính thức công bố tên xe - LUX A2.0 cho sedan, LUX SA2.0 cho SUV

chuyengiaphaxe
1/10/2018 0:58Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe hơi ở đây mắc do gánh thuế phí nhiều quá, hy vọng gà nhà được ưu đãi để cạnh tranh với mấy hãng khác thì giá xe rẻ đi liền
HamDzui
CAO CẤP
6 năm
Cũng mong dân Việt Nam có cái xe che nắng che mưa... hi vọng chất lượng ngang với chiếc CX9 2010 mình đang chạy với giá dưới $40,00 là đẹp

Còn giá cao hơn... cảm thấy hạnh phúc khi sống ở Mỹ
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ hy vọng đi các thánh. Riêng tôi chả có niềm tin gì vào hãng xe vin này. Nhận mọi gạch đá.
@sinhtv77 và nói chung về công nghệ kỹ thuật cao ở vn luôn , các bạn đếm xem có công ty, hãng nào chưa ( vinfat mói ra chưa kiểm nghiệm chưa tính), các bác cứ tính đi em chưa thấy có hãng nào được cả
@sinhtv77 Tôi cũng chẳng tin Vinfast vì họ không làm được như Ấn độ, người Ân dùng xe nhãn hiệu Nhật, Đức nhưng giá rất bèo, tương xứng với thu nhập của dân Ấn độ.
Tí tú
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc đắt nắm đây
Xe ngoại sẽ về thuế 0% xe việt đã kém mà ảo tưởng thì chỉ chất đống thôi, hàng việt dân biết rồi
@thanh binh1 Họ có khoe khoăng hơn các hãng khác cái gì đâu mà Bác phải nói thế .!
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh binh1 kém hay ko đợi nó ra hẵng nói, ông này mua đồ ở Vinmart bị nó cho đồ đểu à mà đọc cmt nãy giờ có vẻ hung hăng thế.
@Fibbo không mua gì của vinmart cả nhưng thấy viết nổ quá, mà thực tế dù chưa biết sản phẩm thế nào nhưng một hãng mới gia nhập , xe chưa được kiểm nghiệm thì mình nghĩ cũng nên khiêm tốn thôi, chứ xe oto hiện nay giá rẻ, các hãng nổi tiếng rất nhiều cho người tiêu dùng lựa chọn,
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh binh1 Ơ ngay từ lúc chọn công nghệ sử dụng, đội ngũ thiết kế, nó đã là những đối tác cao cấp thì dĩ nhiên cái xe nó định hướng cao cấp, chẳng lẽ một cái xe cao cấp lại bảo là chỉ là xe bình thường ko có cái gì đặc biệt. Ngay cả thời điểm, vị trí ra mắt xe cũng là một triển lãm ô tô hàng đầu thế giới rồi. Có cái hãng nào sản xuất xe cao cấp mà lại ko dùng từ hoa mỹ để PR. Mà mình thấy cũng ko có nổ gì ở đây cả, ko giống ông Quảng nổ đi so với iphone đâu. Họ đâu có nói xe tôi tốt nhất thế giới, ngon hơn merc, bmw, audi đâu. Chỉ là khẳng định rằng 2 sản phẩm này là phân khúc cao cấp thôi. Còn kém hay ko đợi lúc nó lắn bánh, được reivew thì hẵng nói. Đừng để đến lúc người ta đánh giá xe mà ngon lành thì bạn quê lắm đấy 😁
@Fibbo vâng ok đồng ý với bạn , mình vẫn ủng hộ mong vinfat thật sự đáp ứng được mong đợi của mọi người
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Chả hiểu, thế này mà cả làng khen đẹp!
codered
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặt tên này có bị thằng xà bông Lux nó kiện ko nhỉ 😆
Luxurry, ôi tan giấc mộng
dinhcongtoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải nói là xe đẹp quá, thiết kế giống châu âu kinh, phảng phất nét của BMW
Bạn nói quá chuẩn. Cực ghét mấy thằng hở ra là chê mà không khuyến khích người ta
Chúc VinFast thành công ! Hóng xe tầm trung!
=)) Chất 😁
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
6 năm
không biết đến ốc vít có được dùng made in Vietnam không ? Mà gọi là xe Việt nhỉ hay chỉ mỗi cái mác không thôi haizz
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@BBHN_8100 con ốc của Iphone làm ở TQ 😁 thế iphone là đồ TQ rồi được mỗi cái mác Mỹ
@tran quang vi sản xuất ra một chiếc xe tổng thể đẹp, tốt không phải là mua toàn đồ tốt về ráp là thành xe tốt mà cả một công nghệ chỉ 1 khâu kém là xe kém ngay, bởi thế cần có kinh nghiệm lâu ngày ...
VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh binh1 Đi sâu về kỹ thuật thì là như bạn nói, ý tui chỉ muốn nói với comment của bạn @BBHN_8100 kìa.
@thanh binh1 Thuê những người có kinh nghiệm lâu dài là đc thôi
tinhte mình có tham dự không nhỉ?
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Lux là xa xỉ, toy có high lux tức là siêu xa xỉ à 😁
thieuha01
TÍCH CỰC
6 năm
Ko lẽ phần led trên chỉ là led day light thôi, đẩy headlight xuống phía dưới ạ? Led daylight mà dài cả dãy thế kia thì đi ban ngày hay ban đêm cũng nhìn bề thế lắm. Đợi ngày mai thooiiiiii
Mình hy vọng Thaco sản xuất xe VN hơn là Vin.. nhưng Vin đi trước tuy Thaco có kinh nghiệm lâu hơn, thiết nghĩ Thaco làm xe là tốt nhất vì có đôi ngũ kỹ thuật, công nhân lành nghề. Thaco có nền tảng chắc hơn Vin., ngoài lề một chút, có thể Vin hút chất xám và công nhân từ Thaco chạy qua.
@Tminh3232 Thaco đã xuất khẩu được những món này:
duyminhnvc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá cũng sẽ Lux
Con SUV Lux SA2.0 mà giá như con Zotye Z8 thì cũng có khả năng "cháy hàng" chứ nhỉ
TinNghia
TÍCH CỰC
6 năm
Đã Lắc Xì thì còn giá rẻ hay thấp gì nữa.
Mình có điều kiện sẽ tậu em SUV của VINFAST. Người Việt ủng hộ hàng Việt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019