Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VinFast hoàn thành thân vỏ xe LUX SUV đầu tiên

su béo béo
20/2/2019 9:31Phản hồi: 198
VinFast hoàn thành thân vỏ xe LUX SUV đầu tiên
VinFast vừa sản xuất thành công thân vỏ xe SUV LUX SA 2.0 đầu tiên với chất lượng dập và hàn đạt tiêu chuẩn quốc tế. Việc thực hiện được 2 trong 6 công đoạn cơ bản của quá trình sản xuất đang đưa VinFast tiến gần mục tiêu hoàn thành mẫu xe ô tô Việt đầu tiên vào tháng 3/2019.Thân vỏ xe VinFast LUX SA 2.0 bao gồm hơn 1.000 tấm dập đã được hoàn thiện thử thành công tại nhà máy VinFast Hải Phòng. Đây là một trong những cấu phần quan trọng nhất của chiếc xe, quyết định độ an toàn khi có va đập, đảm bảo các túi khí được kích hoạt kịp thời.

Công đoạn dập tại VinFast được thực hiện trên dây chuyền hiện đại và được giám sát theo công nghệ của Công ty SCHULER (CHLB Đức). Khi đi vào vận hành thực tế, VinFast sẽ là doanh nghiệp sản xuất ô tô đầu tiên tại Việt Nam có năng lực tự dập được các tấm lớn với chất lượng đạt tiêu chuẩn quốc tế. Công đoạn hàn cũng được tự động hóa hoàn toàn tại phân xưởng rộng 100.000 m2, trang bị 1.200 rô-bốt hiện đại do ABB cung cấp.

Hiện tại, VinFast cũng tiến hành chạy thử các công đoạn sản xuất tại xưởng sơn, xưởng động cơ, xưởng phụ trợ và xưởng lắp ráp ô tô. Dự kiến, ngày 6/3/2019, chiếc xe ô tô đầu tiên với đầy đủ các chi tiết kỹ thuật mang thương hiệu VinFast sẽ được hoàn thành và tiến hành chạy thử.

Những chiếc ô tô VinFast đầu tiên sẽ được đưa sang châu Âu để tiến hành thử nghiệm với các bài kiểm tra khắt khe nhất nhằm đảm bảo chất lượng theo tiêu chuẩn quốc tế. Đồng thời, đối với dòng xe LUX, VinFast cũng sẽ đáp ứng các tiêu chí ASEAN NCAP 5 sao - tiêu chuẩn cao nhất cho các dòng xe đang được sản xuất tại Việt Nam.

Như vậy, sau 18 tháng công bố gia nhập công nghiệp ô tô, VinFast đã hoàn thiện xong việc xây dựng nhà xưởng, lắp đặt dây chuyền sản xuất, đàm phán mua sắm linh kiện và vận hành sản xuất thử. Hành trình hiện thực hóa chiếc xe thương hiệu Việt từ bản thiết kế ý tưởng đến một mẫu xe hoàn chỉnh cũng chỉ còn tính theo tuần, đảm bảo đúng cam kết về tiến độ.

Dự kiến, những chiếc xe VinFast FadilVinFast LUX đầu tiên sẽ chính thức được bàn giao tới khách hàng lần lượt trong quý 2 và quý 3 năm nay.
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai làm chuột bạch không nhỉ.
vuhoainam86
ĐẠI BÀNG
5 năm
@obamabiladen Nhìn nhận phải như bạn. Cứ so 10 với 18+ là sao ta -_-
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhoainam86 Tui nhìn thực tế chứ ko phải mơ mộng . thấy người ta giỏi thì ghen ăn tức ở phá người ta thì vn chỉ là công nhân thôi ko làm chủ dc đâu . nước ngoài người phát triển nhanh vì nó ít hằng tiểu nhân ghen ăn tức ở như vn . thấy cái gì cũng chê mà mình chả làm ăn được gì cả
Fabakyta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangloc999 ... rất nhiều ng nghĩ xe của VN thì ko phải đóng thuế cho nhà nước...xin thưa rằng vẫn đóng thuế như thường thuế nhập khẩu linh kiện, thuế tiêu thụ đb, VAT , phí trc bạ đều đóng như xe Nhật, chứ làm gì có cái chuyện xe Nhật đóng bao nhiêu thuế còn xe VN thì ko phải đóng, chỉ là xe ráp trong nước sẽ dc hưởng 1 ít thuế thay vì nhập khẩu nguyên chiếc thôi , kinh doanh nó phải công bằng chứ ..còn nếu xe Vin đem qua Thái bán thì nó áp dụng theo thuế của Thái giá sẽ khác, đem qua Mỹ bán thì nó cũng rẻ như xe bên Mỹ thôi. Chứ đâu phải giá ở VN thì áp dụng luôn bên Mỹ , giá này mà áp dụng luôn bên Mỹ thì ai mua , mấy ông nghĩ mấy cái đầu sõi của Vin nó ngu đến độ ko biết điều đó ah mà dạy
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Fabakyta xe vn vẫn phải đống thếu , nhưng sắp tới chính phủ thay đổi chính sách mới , bạn thấy hằng trung quốc nó sao thì vn đi theo về kinh tế nó y như vậy ( ưu tiên cho thương hiệu quốc gia ) nói chi Malaysia nó đã làm như vậy người dân nó đi xe thương hiệu của nó ko , bình thường thì đi xe thương hiệu quốc gia còn giàu thì đi mec va bmw .. xe hạng sang
Thanchet92
TÍCH CỰC
5 năm
Có một số thanh niên muốn phải 100% sản xuất bởi VN thì mới công nhận là made by VN
tieuphong31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhoainam86 Cháu ngắn học ít chữ dell hiểu đc ní nuận cao siêu của các đầy tớ, các ông chủ như nhà cháu chỉ mong các đầy tớ hút máu ông chủ vừa thôi, để các ông bà chủ còn sống bớt tủi nhục.
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@Lumisur Ban đầu chỉ cần thế. Vinaxuki, Thaco cũng đã/ đang làm. Vậy thôi cũng khó nhằn rồi.
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@micheal9000 Người Việt sở hữu, người Việt định hướng sản phẩm. Chỉ là dân ta đa phần nghèo, anh Vượng ăn mỏng chút nhé.
Ai chửi em ngu thì em chịu chứ em đek dám bỏ 1,3-1,5 tỷ rước con này các cụ ạ,với giá tầm này em chọn Madza CX5,Camry ,Santafe 2019,madza 6...cho nó lành các cụ ạ,ít ra cũng qua rất nhiều thế hệ rồi,chứ dòng đầu tiên của Vin Group mà định giá như siêu phẩm thì em chào thua...
@quangloc999 Bác yên tâm đê. Xe tàu giờ cũng ngon lắm ;)
@quangloc999 Bạn đi cx5 chưa. Chất lượng quá chán. Mình đang đi nhé ko lại nói bảo mình ko đi cũng bày đặt chê nọ kia.
@nguyentoan.hnm Ủa bạn đi Vinfast r hã.
nuvati
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhanh nè
@nuvati Xin vui lòng cung cấp clip 5 xe thử nghiệm của mẫu này chạy hết ga tông vô tường banh xác như nước ngoài thử test xe độ an toàn
Nếu chưa làm là chưa thành công, chưa đạt tiêu chuẩn quốc tế
Hóng mấy thánh tự nhục với Quốc Tổ: “ Việt Nam chưa làm được con vít “.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@khunghoang kinhte 2008 Nhập hết có ji đâu mà nhục với không nhục😆
hidarling
TÍCH CỰC
5 năm
@khunghoang kinhte 2008 Thật ra mấy con ốc vít nhỏ sử dụng trong điện thoại máy tính khá khó sản xuất đạt tiêu chuẩn đấy chứ không hề đơn giản như mọi người nghĩ đâu. Để sản xuất ra dây chuyền sản xuất mấy con vít rất nhỏ không phải nước nào cũng nghiên cứu và hiện giờ tàu khựa là dẫn đầu. Không nước nào có thể sản xuất số lượng lớn trong thời gian ngắn mà giá hợp lý như họ cả.
@hidarling Quan trọng là vấn đề chi phí - lợi nhuận, chứ sx thì được, mỗi tội ko giữ đc giá như bên đối tác yêu cầu nên từ chối ko làm
@hidarling @khunghoang kinhte 2008 không phải nói lại là hãng Apple thuê làm ốc cũng không nên hồn. Anh chủ quán ốc bảo, lần nào anh Cộng Hoà lên cũng giảm thuế, cắt chi tiêu giáo dục. dân thích làm thầy không thích làm thợ. Dân Mỹ nợ hàng nghìn tỷ đô cho nhà nước đi học làm thầy, thợ méo có toàn dân Mễ trốn qua làm. Anh Obama 44 tuổi, vợ 41 mới trả hết tiền học của mình, nhà xin thưa chưa trả xong. Bên Mỹ bác trả xong nợ của mình, liên hoan 1 bữa xong là lo tiếp bảo lãnh cho con cái đi học đại học.
Nhìn thiết kế chất lòi =)))
@narutoxboy form bmw X5 đấy, động cơ bmw chỉ khác ở chỗ cắt giảm mấy tính năng cao cấp độc quyền thôi, suv cỡ lớn, có tiền thì cứ quất hàng hiệu thôi, X5 lăn bánh ko dưới 3 tỏi nhé.
vì vinfast hoàn toàn no name nên mới để giá 1t8 (giá có lãi), còn ai mua lô đầu giá 1136 chưa thuế (lăn bánh khoảng 1ti4) thì có thực sự đắt?
Cầm 1 tỏi trong tay thì thôi cứ đi fortuner/crv/cx5 cho chắc bài, tốt hơn đừng trông sang vinfast lux SA làm gì
Còn nếu đã muốn trải nghiệm, muốn được nhiều hơn những gì mình bỏ ra, thì phải liều thôi, chuột bạch không phải tất cả đều tệ
xe điện của tesla chẳng phải luôn cháy hàng kể cả khi nó còn chưa lăn bánh đó thôi?
jotye cũng lao đầu vào mua dù nó là tàu khựa và cũng là hãng mới toanh đó thôi.
Nên ai mua là việc của họ, đừng nên sân si
@www.NgonSachRe.com 😁 Những ai có điều kiện và thích mới mẻ thì nên ủng hộ, còn những ai dành dụm cả đời hay là chỉ muốn mua chiếc xe để đi lại cho tiện thì cũng ko nên, hay những người mua xe lần đầu
Này dập dt thì ngon à
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai thấy các khớp nối rộng quá không
Hình như chủ thớt viết thiếu thì phải, dưới khung hình ảnh phải có thêm chữ " hình ảnh chỉ có tính chất minh họa " mới đúng thì phải hihi
canh duonga
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaituanngoc Biết thì nói ko biết thì ngồi im . Ảnh người ta chụp trực tiếp tại nhà máy mà phải minh hoạ ak .
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@thaituanngoc Khi bạn anti nhưng cũng bày đặt comment =)) Hình minh họa cơ đấy =))
Ông nào không thích mua thì để người khác mua, việc gì phải chê bai người ta thậm tệ vậy. Người ta mua vinfast có ảnh hưởng túi tiền của mình k.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@lamchelseafan Chả ai chê đâu ghét caia giá noa cho trên trời thôi!
nhatle2003
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlt Muốn giá ở Mỹ à. Vậy bạn ngây thơ quá
@anhlt thế nào là giá trên trời?
hay ý bác là trong giá xe bao gồm giá thương hiệu?
đừng bảo em là con này cùng phân khúc với cx5 hay fortuner nha 😆
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@www.NgonSachRe.com Thế mua đi ai cấm😃)
Fara
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlt Ủa trời má nó bán giá trên trời mình không mua được cái chửi nó z chắc khi bán giá dưới đất cái phấn khởi mua zề chạy quá?
Lên vnexpress thấy toàn cmt sẽ mua xe Vinfast. Chắc Vinfast không cần ra xe giá rẻ để phổ cập oto đâu.
An_94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinichi_11_11 bởi vì trên đó không có lũ tự nhục nhiều như ở đây bác à. Tại nghèo chưa có tiền chứ có cũng mua.
hero76132
ĐẠI BÀNG
5 năm
thiết kế đức công nghệ đức , bá đạo rồi
Tốc độ ra hàng của Vin nhanh thật
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Tưởng giá phải bằng bên mẽo với hàn ai ngờ giá bằng xe nhật với đức ở vn! Qảng cáo hay nữa vẫn không với tới! Thôi cứ hàn và nhật cho lành
@anhlt phát biểu xàm quá
con xe nào nhật đức ở vn cùng hạng với con này?
giá bao nhiêu?
@www.NgonSachRe.com Đúng rồi. Con này cùng hạng với con xe liên doanh Brilliance V9 của Tung Của với BMW mà. Việt Nam làm gì có con xe nào như vậy.
@quangduc89 Có Bài Vin là thấy ông này . Cm liên tục không nghỉ .Lấy điểm tinhte à ông ơi .!
An_94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangduc89 chả biết Vin nó làm gì ông tức mà nảy giờ đọc cmt thấy ông gắt và cay với nó vãi luôn
Fabakyta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlt Cmt này là thể hiện bạn chả hiểu gì về xe ... rất nhiều ng nghĩ xe của VN thì ko phải đóng thuế cho nhà nước...xin thưa rằng vẫn đóng thuế như thường thuế nhập khẩu linh kiện, thuế tiêu thụ đb, VAT , phí trc bạ đều đóng như xe Nhật, chứ làm gì có cái chuyện xe Nhật đóng bao nhiêu thuế còn xe VN thì ko phải đóng, chỉ là xe ráp trong nước sẽ dc hưởng 1 ít thuế thay vì nhập khẩu nguyên chiếc thôi , kinh doanh nó phải công bằng chứ ..còn nếu xe Vin đem qua Thái bán thì nó áp dụng theo thuế của Thái giá sẽ khác, đem qua Mỹ bán thì nó cũng rẻ như xe bên Mỹ thôi
Bán 300tr thôi sẽ mua một chiếc
@Nguyen N°5 cũng là cave, nhưng 1 củ sẽ khác 3 lít cụ ạ.
cụ cứ cầm 3l và mong em 1 củ giảm giá xuống 3l 😆
@www.NgonSachRe.com Nhưng cũng khác ở chỗ là cũng một củ đó có em gái chân dài, còn trinh của Nhật, Hàn hay Mẽo rồi, nên chắc chắn sẽ thơm hơn em cave 1củ ở Đồ Sơn
Vin đi nhanh quá
Mr.BD
TÍCH CỰC
5 năm
😁 giá này e xúc CX5 2019 màu đỏ bao đẹp (năm nay xúc)
@Mr.BD Giá CX5 cỡ 1 tỷ k bác?
Dhhoang176
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.BD Vậy mà tưởng xúc rồi, nói nghe hay quá
@Mr.BD thì cụ cứ xúc cx5 thôi có ai tranh của cụ đâu, chứ ngồi cx5 với ngồi con suv cỡ lớn (form bmw X5, động cơ khung gầm và nhiều thứ khác đều cửa trên) chắc chắn sẽ khác.
chỉ có thương hiệu là chưa có, và độ an toàn là chưa ai dám khẳng định thôi, nhưng thiết nghĩ, anh Hải mua linh kiện về cho công nhân ráp xe vẫn chạy ầm ầm có sao đâu, thực ra cái ô tô nó cũng đâu có gì phức tạp.
Còn nói về chuyên sâu, thì kể cả hãng xe trăm năm tuổi vẫn lỗi tùm lum thu hồi trăm ngàn xe thôi.
@iAndroids xem tạm giá mazda 6 đi cụ 😁

hoangkrak
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào đặt tiền con này rồi, nghe tin này chắc vui lắm đây;););););)
Ngon quá, hóng sản phẩm thật chạy demo,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019