VinFast hoàn thành thân vỏ xe LUX SUV đầu tiên

su béo béo
20/2/2019 9:31Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ClickSeven
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vâng xe việt nam nhưng giá thì ngang giá xe nước ngoài đã + thuế. Tưởng đâu VN làm đc con xe thì giá nó = mấy con nước khác chưa thuế. Ai ngờ như xe nhập x2 x3 giá. Chỉ giỏi lòe dân
Mang sang bên châu abc gì đấy thì 20>25k trump bán ở thì trường nước nhà thì up giá lên hẳn 50k trump đỉnh thật
@ClickSeven nói như cụ thì chó nó mua vios ráp ở VN giá ~25k
@www.NgonSachRe.com Bạn là cái thứ giẻ rách nào mà đánh đồng gần hết cái mảng dịch vụ vận tải 5 chỗ ngồi ở Việt Nam này là chó vậy???
Vios không thần thánh nhưng hàng ngày đóng góp cả chục ngàn lượt di chuyển trên cái đất nước này và độ tin cậy đã được chứng minh suốt gần 20 năm rồi nhé. Còn con xe trên giấy kia khi nào đi được 50 vạn mà máy vẫn êm thì hãy lên ngồi chung mâm với Vios nhé.
Không ưa Toy nhưng càng không ưa đám bợ đít.
@quangduc89 sao phải căng vậy bạn?
tôi viết rõ là nếu nói như cụ clickseven thì chó nó mua vios, không phải là người mua vios là chó nhé,
thử nghĩ theo luận điệu của clickseven xem: có ngu mới mua con vios giá đắt hơn mec E ở nước bạn.
chắc bạn ko hiểu ý rồi, sống ở VN mà cứ muốn mua xe giá mỹ
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@www.NgonSachRe.com Tui ở Vn, tiền ít lắm. Được mua xe với giá Mỹ luôn là mong muốn. Thậm chí giá Lào thôi cũng được. Khi bạn làm việc gì quá lâu mà không thấy kq tích cực, người khác có quyền nghi ngờ và muốn một phương án khác.
Ha ha toàn các thánh sinh viên với lại ko có tiền chê nọ kia. Người giàu người ta có tiền ng ta tiêu dùng thông minh lắm. Đừng dạy ng ta cách tiêu tiền. Còn con cx5 của mazda hả. Chất lượng như cáu củ cải. Đi hơn năm mà gioăng cửa đã bung hết. Bậc lên xuống cong vênh. Chán và hối tiếc quá.
mr.neo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyentoan.hnm Ngồi trong xe mazda bây giờ giống như ngồi xe mui trần vậy, xe sau nó bóp kèn 1 cái y như kề sát tai, đi chậm chậm có khi còn nghe được tiếng chửi nhau bên ngoài dù đã đóng kín cửa 😆
@mr.neo em cũng ko hiểu các thánh lôi cx5 hay kể cả crv fortuner ra để so với em này được, đúng là nản
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyentoan.hnm Chỉ thấy khen đẹp chứ ai khen ngon. Khi mua bạn đặt tiêu chuẩn ntn.
XBlue
CAO CẤP
5 năm
nhục là vẫn nhục thôi, dù có tự làm được chiếc xe này cũng ko có tác dụng gì 😆
QuanVu2192
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dù mấy ông ở đây công nhận hay ko công nhận cũng chỉ là ý kiến cá nhân chả có tý giá trị pháp lý nào. Còn made in/by VN thì VIN ko nói mồm suông mà tự công bố đc
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
Các bạn nào tự hào xe này là của VN như Vinfast tuyên bố thì trả lời dùm mình:
- Chiếc xe này ngoài việc được công nhân VN tại VN lắp rắp thì có gì trong xe là của VN ko?
- Thiết kế nghiên cứu thành phẩm do VN hay nước ngoài làm?
- Máy móc thiết bị làm nên chiếc xe do ai sản xuất?
- QUAN TRỌNG NHẤT là nó có khác biệt gì so với Mer, Toy lắp rắp trong nước ko?(trừ chuyện ông chủ 2 hãng kia ko phải người Việt)

Trên là 4 thắc mắc mà mình rất muốn biết.
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
@www.NgonSachRe.com Bạn còn non kinh nghiệm lắm!

- Chưa ai trả lời câu hỏi của mình “xe Vinfast khác xe Mer lắp ráp trong nước ở điểm gì”.
- Bạn rất n g u khi đem iphone ra, chứng tỏ chả hiểu iphone được hình thành như thế nào.
- Xe châu Âu nó dùng máy công nghiệp của châu Âu làm, xe Nhật dùng máy công nghiệp của Nhật, Hàn, Mỹ tương tự.
- Công nghiệp luyện kim luôn là thứ chính để nước đó có thực sự mạnh trong hàng ngũ các nước công nghiệp hay ko. Chê Trung Quốc nhưng họ chỉ mất 30 năm để học hỏi đánh cắp công nghệ luyện kim của nước khác và giờ đây TQ nó mạnh ra sao?
-Trên thế giới hiện tại 3+1 mạnh nhất gần như làm ra thành phẩm xe hơi từ 50-80% thành phần được làm từ nước sở tại: Mỹ, Nhật và châu Âu cộng thêm Trung Quốc. Ko ai nói họ phải làm từ A-Z nhưng họ vẫn nắm nhiều thành phần trong đó. XIN HỎI XE VINFAST CÓ CÁI GÌ TRONG XE LÀ MADE IN VIETNAM? VÀ NẾU CÓ THÌ CÁI MADE IN VIETNAM ĐÓ CHIẾM BAO NHIÊU % BAO GỒM CẢ THIẾT KẾ VÀ XE HOÀN CHỈNH?
@hl80 Làm con dao thôi còn không làm được. Phải đi tận dụng nhíp ô tô của người ta mà bạn hỏi câu vậy thì các bạn tự hào biết trả lời sao 😆)
@trieuniemvui bạn nói mãi vẫn ko hiểu nhỉ? thằng có tiền mua thằng khác là thằng chủ thôi, thằng apple nó cũng mua mua hàng trăm cty khác mỗi khi muốn có 1 công nghệ mới. chả lẽ phải người vn ngồi vẽ ra cái xe để sx thì mới gọi là làm chủ thiết kế à, có tiền đi mua thiết kế của mấy thằng chuyên thiết kế có phải khôn hơn ko?
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@www.NgonSachRe.com Không nắm được công nghệ nguồn thì chỉ là thương gia ngắn hạn. Hi vọng Vin sớm tiếp thu, làm chủ công nghệ. Chỉ cần làm được như xe của họ cách đây 20 năm đã là giỏi. Những gì mới nhất, tinh túy của người ta nhiều khi chết họ cũng không bán đâu.
nhamdl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa nhìn thấy khuân dập đâu, chỉ thấy mấy con robot, để làm ra đc book vỏ con oto chắc phải nhiều khuân lắm,
Chả thấy ai đánh giá cái gì về chất lượng !.Cuối cùng chỉ đi Cãi Nhau và Tự Nhục .Tinhte của tôi khi bài viết có từ "Vin".
hameln
TÍCH CỰC
5 năm
=)) Tôi nói thật với các bạn nhé. Các bạn vỗ ngực tự tôn dân tộc cho nhiều vào nhưng cái số người chê đồ làm ra trong nước hoặc cứ đặt đồ nhà lên bàn cân với đồ ngoài , và chê bai hay dè bỉu sản phẩm bởi người Việt đứng đầu tư và đang cố gắng làm lên một sản phẩm tên của Việt Nam mà tôi thấy buồn cho cái suy nghĩ của các bạn lắm các bạn ạ. Các bạn khôn bỏ mẹ ra và cũng ích kỷ vì mỗi cái lợi thân của các bạn thôi. Bản thân tôi là thằng IT từng làm cho một vendor của Samsung và sếp tôi là 1 thằng Hàn Quốc. Nó giám sát xưởng qua hệ thống camera và đợt nó mua con LG G3 gì gì đó đợt mới ra đắt lòi mắt nhưng lại không cài được phần mềm giám sát camera. Nó lại mua 1 con Iphone để xem camera vì app đó có trên Ios. =)) Tôi hỏi nó sao mày lại mất công thế thì nó bảo khi nó mua 1 cái điện thoại LG là nó đã thêm một ít tiền vào cho dân tộc nó rồi. còn dùng được hay không thì đợi bọn camera phát triển app thôi. =)). Đấy nhé.
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@hameln Chỉ đúng một phần. Tôi nghĩ sếp bạn thu nhập khi đó cỡ >10. 000$. Với tôi, những gì tôi mua có giá <10℅ thu nhập tôi luôn ưu tiên hàng có yếu tố Việt. Nếu hơn thì xin thưa tôi không có tình yêu bao la.
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
Topic có độ drammatic cao 😃 mình vào chỉ để đọc comment xem mức độ ủng hộ bàn phím đối với vinfast như thế nào hehe

Trong lúc các bạn cãi nhau thì có người mua con oto qua trang ... adayroi kìa
Talawhat
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi rất mừng cho ngành sản xuất oto Việt Nam. Bước nhảy vọt của Vin.
Nếu xe trung quốc tràn vào thì khả năng vinfast die ngay
bán ra mà cho mua trả góp lãi suất đúng 0%, thì chắc dân mua nhiều, chạy nhiều, cảm nhận tốt thì lúc đó ai cũng mua, chơ bán quả như trên trời rơi xuống ai dám mua. Ở VN ô tô đang còn là 1 tài sản lớn của cá nhân
Cố lên Vietnam ơi! Cố lên VinFast ơi ^^!
ngon quá, chúc mừng vinfast. Mình nhất định phải lái thử ka ka 😁
Lynch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chả phải tự nhục mà là lối sống đậm tính thôn quê làng xóm, tư duy nông nghiệp nó ăn vào máu, không phải tranh cãi nhiều, bây h hỏi lại một câu: quan điểm ntn thì gọi là xe ô tô thương hiệu Việt????
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@Lynch Ntn thì gọi là xe của người Việt Nam? Ông kĩ sư, thương gia, nhà dân túy, người tiêu dùng có trả lời giống nhau không? Đừng gom tất cả vào như thế.
Thực ra thì đối với VinFast LUX A2.0 Có giá 900.000.000VNĐ chưa bao gồm thuế VAT. LuxA2.0 sử dụng nền tảng của BMW 5-Series. Đầu xe sử dụng đèn LED định vị ban ngày đặt cao, đèn pha chuyển xuống thấp. Thì thực sự đây có thể là một trong những dòng xe tầm trung cao được nhiều người lựa chọn.
Bác Vượng chơi lớn quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019