VinFast hợp tác với công ty của Áo để đóng gói bộ pin cho xe hơi điện, sẽ ra mắt trong năm 2020

Trung Dt
12/7/2019 15:33Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Vượng đang đưa công nghệ mới vào dòng xe hơi của mình.
nam_luna
TÍCH CỰC
5 năm
nên trang bị thêm móc kéo nữa để khi vân hảnh có thể kéo thêm 1 bể nước đề phòng quạt ko chạy khiến cho nước làm mát nóng đến nước sôi lên, bốc khói thì còn có cái để đổ thêm nước, 2 là đề phòng cháy nổ. 3. chống ngập, thay vì phải mua lu nước thì nay có bình nước đằng sau luôn
xuankienbui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nam_luna Đến audi, mec, bmw, toy còn phải triệu hồi hang tram ngàn xe để sửa lỗi kia kìa. Một sản phẩm mới thế là tốt rồi, người ta ko dí sung vào đầu bạn bắt mua, bạn ko thích thì thôi châm chọc làm gì. Ma những lỗi đấy quá bình thường chủ yếu do tay nghề lao động với quá trình test chưa kỹ có lẽ cần thêm thời gian cho họ hoàn thiện. Có điều con này nếu ko nội ịịa hóa để giảm giá thành thì khó bán. Phân khúc A mà được như vậy là chất hơn các dòng khác rồi.
nam_luna
TÍCH CỰC
5 năm
@xuankienbui bạn đang dùng lối ngụy biện đấy. Audi, Mec thu hồi xe do lỗi. ko có nghĩa Vinfast cũng có quyền đc sản xuất lỗi mà ko ai được ý kiến gì. xe test chưa kỹ đã đem ra bán cho khách hàng thì hóa ra đem khách hàng làm thí nghiệm vs tính mạng à ? bỏ tiền mua xe lại mất thêm cả công báo lỗi cho hãng thì chịu các bạn seeder rồi
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@nam_luna Audi hay Mec ko thu hồi để sửa lỗi thì sẽ đối mặt với toà và sự tẩy chay của ntd. Xem Volwagen đối mặt với phốt gian lận khí thải sẽ thấy luật và ý thức ntd họ cao tnao.
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng xe điện cỡ nhỏ và xe buýt điện xem sao hè, cả hệ sinh thái sạc mà vin có liên kết với Petro, Vietnam Post, Viettel nữa, ecec 😁
Méo bik nghĩ sao xách đống tiền mua cái xe máy điện nhìn lỡm bỏ mịa. Yêu nước kiểu này em méo chơi.
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
bi h mà nghe dến Vinfast tui chạy ko kịp núp
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Từ trong bụng mẹ đến khi...die...đều có bóng "anh"! 😁
HN và SG mà đc thay cái dàn xe buýt đồng nát của Samco bằng xe búyt điện thì còn gì bằng
nhoxboy2010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Scorpius DLord Chắc ý bác là mấy xe cũ, chứ mình ở SG thấy mấy xe mới của Samco cũng ngon mà.
H đổi xe điện mà không mở rộng đường thì cũng vậy thôi, muôn đời kẹt xe 😆)))))))))
mvo94587
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe điện có chảy nhớt lênh láng, có bị nước cảy từ trong ra không?
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@mvo94587 Nếu chạy bằng pin con thỏ thì để lâu cũng sẽ chảy nước muối ra giống mấy cái điều khiển tivi, điều hòa đó bác.
Làm sao xe máy 1 lần sạc chạy được tầm 250-300km, ô tô 1 lần sạc chạy được 500-800 km thì mới gọi là thành công. Giờ xe máy Vinfast Klara được chưa tới 50km đã phải sạc rồi, vứt...éo ai bỏ 1 đống tiền ra mua 1 con xe điện chạy được 40-50km đã phải sạc, thua xa mấy con xe điện trung quốc chạy hơn 100km mới phải sạc...tự hào cái nỗi gì ở đây ???
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
- Fan: Chờ đủ tiền là quất.
- Non-fan: Hóng
- Anti-fan: Vin-fire.
ClickSeven
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tạo dựng thương hiệu bằng cách bán xe giá x2 x3 như xe nhập. Cũng ok đấy
để khỏi kêu gắn mác này nọ thì anh quyết định mua luôn công ty nó rồi đổi tên cho lẹ 😁
kazumi
TÍCH CỰC
5 năm
Ghen ăn tức ở toàn thằng vẫn đang chạy 2 bánh 😆)
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
bọn vinbull vào nâng b đông phết, nhưng thử hỏi xem tại sao bọn bụng phệ không dám dùng xe mì tôm? Lợi đủ đường nhưng sao lại không dám?
11121314
ĐẠI BÀNG
5 năm
A Vin đi mua công nghệ về làm rút ngắn đc time & cost
fai có chắn bùn, có két làm mát với giắc cắm quạt thật chặt nhé, hoặc ông bà nào mua thì nên bế xe qua các con đường mấp mô nha.
sunger
TÍCH CỰC
5 năm
@wink Bác cẩn thận quá 😆
@sunger bác thông cảm e hay chạy cung tây bắc Mù Cang Chải, vào cua tay áo mà có cái ổ gà, nhỡ mà tuột xừ nó jack cắm cái j đó thì chắc cả người và xe dc chuyến nhảy dù mùa lúa chín 😔
hoaly6110
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở SG toàn ở chung cư đi xe điện hơi bất tiện
vn587990
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng xe máy điện giá rẻ. Xe hơi đường đâu mà chạy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019