VinFast ra mắt sedan và SUV 7 chỗ tại Paris - thiết kế đẹp, động cơ 2.0L, năm sau bán chính thức

Tuannph
2/10/2018 2:21Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá rồi, khoái chiếc sedan màu bạc quá
VinFast đọc việt hoá là Vin Phát (Phát trong phát tài) 😁
troll face tau.gif
ToNgoc
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân sao ko thành việt phét
đẹp quá tự hào quá
Jia thi thay ok nhung chat luong co ok nhu vay k
ltdung1301
ĐẠI BÀNG
6 năm
phê
sangna
ĐẠI BÀNG
6 năm
không biết gì về xe nhưng phải nói là thiết kế đẹp, là sân sau chấp nhận thất bại là điều đương nhiên.. Nhưng những gì đã nghe, đã thấy thì phải nói bác vượng của chúng ta đang làm rất tốt từ mọi mặt, nhất là cách truyền thông. Bác rất hiệu tâm lý người việt khi đã đưa động cơ BMV vào thể hiện sự bền bỉ... ở nông thôn chúng e nghe nói xe BMV là biết là xịn rồi.
Cách bác làm phải nói là rất nhanh. mới 1 năm mà đã ra mắt dc thì không phải là đơn giản đối với 1 con xe có hàng ngàn chi tiết. Người việt dùng lòng yêu nước để ủng hộ nhưng đó không phải là duy nhất mà quên đi chất lượng và cách chăm sóc khách hàng về sau. khi đó rồi mới tính toán lãi lỗ như vậy mới thành công được. Nếu như các bác trong VinFast đọc dc cmt của e thì hãy ghi nhận ý kiến chân thành của e nhé. Chúc cty thành công. Phải login để vào cmt bài viết về vf
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp thôi chưa đủ.Quan trọng là mang lại trải nghiệm tốt nhất cho người sử dụng!
Xe đẹp dáng cổ...nhưng hình "Show room" không hấp dẫn.... Không phải dân nghiêp dư chụp quảng cáo....
HoaSoTu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tim đập nhanh hơn, khoé mi rưng rưng lệ. Cảm giác tự hào quá Việt Nam ơi!
thepurity81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HoaSoTu 😁 :D :D
longaya
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu mà sản xuất nội địa mà giá như 20-30 ngàn USD thì có khác mấy xe nhập khẩu đâu. nếu mà vậy thì dân đâu đc lợi.
dân Âu châu mua xe giá gốc rẻ,nhập về VN đắt lên.không lẽ mình ko dc mua xe rẻ sao? Vì dụ dân Pháp mua Peugeot rõ ràng rẻ hơn vì xe nhà sản xuất.Vinfast cũng phải nghĩ cái này nếu không là thành VIN nÁT ấy chứ!
@longaya Nên bỏ bớt cái thói tư duy "làm cho VN là phải rẻ đi", 2 con giới thiệu đang là trên bình dân. Sau này Vinfast sẽ cho ra dòng bình dân.
khanhvm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hùng lâm ; suv 850. Sedan 700.
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Động cơ n20 của BMW này là động cơ thế hệ cũ BMW đã bỏ ko trang bị cho xe BMW nữa nên bán lại cho vinfast .
khanhvm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanduc và bỏ luôn van biến thiên LOL 😃
Lê TAnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanduc Vin mua bản quyền xong thuê bọn AVL (Áo) và Magna (Canada) chỉnh sửa nhé, chứ ko phải sx y nguyên như của BMW bán cho đâu
@vanduc "Cũ người mới ta"...bền tốt là đủ chứ đợi đến lúc mình là đc động cơ tốt như bây giờ thì họ lên sao Hoả hết rồi mình bán cho ai ???:eek:
bikid_18_2
TÍCH CỰC
6 năm
Cái quan trọng nhất vẫn là thay đổi thói quen mua sắm vốn dĩ đã lâu đời và hình thành trong nhiều thế hệ người VN : " SÍNH NGOẠI " . Mọi người hay bảo không phải do người VN sính ngoại thích hàng ngoại mà là vì Việt Nam không có nhiều sản phẩm tốt để người tiêu dùng lựa chọn. Cá nhân mình thấy chưa hoàn toàn đúng lắm vì VN từng có những sản phẩm rất tốt, đã từng vưong ra tầm cỡ thế giới ví dụ như Flappy Bird của a Nguyễn Hà Đông và được cả cộng đồng Thế Giới yêu thích đón nhận nhưng vì chính sự đố kỵ GATO của người VN mà bác Đông phải dẹp đi luôn cái game vì cái ống khói mà chính nhà sx ra nó còn chả để ý tới. 2 mẫu xe này đều đẹp , rất hiện đại nhưng giả sử như mức giá đưa ra là từ 800tr-1ty thì bạn sẽ dùng số tiền đấy đi mua 1 chiếc toyota, honda ,mazda hay thậm chí mua merc hoặc bwm cũ hay lựa chọn mua xe của bác Vượng đây? Để xem lần này VinFast giải bài toán này thế nào đây !
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@bikid_18_2 Người ta có tiền muốn mua gì thì mua. Mà càng có tiền nhiều thì càng phải mua cái gì cho đáng với đồng tiền.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
6 năm
@nmduc073 Thế theo bạn như thế nào là đáng??? Ví dụ VìnFast làm xe động cơ tốt như xe Toyota kiểu dáng đẹp như xe Đức vậy bạn có chấp nhận bỏ tiền ra mua để gọi là đáng không ? ở đây nó là tâm lý bạn hiểu ko?
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@bikid_18_2 Nó còn thêm nhãn hiệu nữa bạn. Đàng nào cũng chi đống tiền rồi thì mua xe cho đáng
ToNgoc
TÍCH CỰC
6 năm
@bikid_18_2 bạn lên hiểu"Người việt xe ô tô là 1 tài sản, khi mua rồi đi rồi vẫn tính bán đi. liệu mua Việt Phét này về bán đi đc bao nhiều % giá trị, chắc lại giống anh xe Yotti thi toi...
cuoang102
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân thấy đẹp, cũng hy vọng sản phẩm bán ra sẽ hoàn thiện hơn. Sedan tầm 900, suv 1,2 tỷ là hợp lý
Quá đẹp ! Các chê cái quái gì nữa
Đẹp quá mức cho phép
Rola
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp!
Hi vọng nó không chỉ là xe 'của người Việt sản xuất' mà là xe hơi 'chất lượng và giá cả tốt nhất cho người Việt'.
Màn rửa tiền lớn nhất trong lịch sử VN =))
@phonghoangnguyen Qua cái vụ AVG còn chưa sáng mắt mà ..dân rất dễ dụ
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@phonghoangnguyen Nói thì có bằng chứng thì nói, lên mạng nói vu vơ thì thằng cấp 1 nó biết gõ phím cũng nói được 😃 tỏ ra hiểu biết chuyện đời này nọ thì cũng nên cân nhắc lời nói tí.
@Fibbo Cái này sao mà có bằng chứng dc, dễ bịt đầu mối lắm ở cái đất nước này lắm, thôi thì thế này đi, cap comment này của mình lại, xem 1 năm sau Vinfast thế nào, nó thành công, mình nhận sai và chấp nhận bị tổng sỉ vả luôn =))
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@phonghoangnguyen Thế này, năm sau nó có phá sản thì tôi với bạn cũng ko khẳng định đc điêù gì, trừ khi có bằng chứng và bị phanh phui. Còn nó cứ bảo là làm ăn thua lỗ thì lúc đấy bạn có hú hét trên này cũng chỉ như bây giờ thôi vì làm gì có bằng chứng nó rửa tiền 😃 còn nếu năm sau nó thành công, tôi cũng ko rảnh đi sỉ vả cái nick ảo tôi còn chẳng biết là ai 😃 mà tôi cũng biết thừa là nếu nó thành công thì những kẻ như bạn trong lòng cay bm 😃 nên tôi chẳng cần sỉ vả nữa
Màn hình giống xe Zotye Z8, ủng hộ nếu giá bán hợp lý.
@tuyen_kientruc2013 Phong cách màn hình này là của Tasla:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019