VinFast sẽ ra mắt hai dòng xe điện mới cùng hệ thống trạm đổi pin trên toàn quốc

12/9/2019 11:52Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ảo diệu phết để xem triển khai ra sao cho ae được nhờ. chi phí bằng đổ xăng ở quãng đường tương đương thì thôi khó mà dân đón nhận
bearbie
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenmanhhung303 chủ yếu vẫn là bác tự sạc ở nhà, đổi pin chỉ khi khẩn cấp thôi. Cục pin 22Ah, tức chỉ tốn khoảng 500Wh hoặc 1kwh để sạc đầy (vì tui không biết là 24 hay 48V). Tiền sạc có 1500 - 3000d.
giá không rẻ đâu!
Mong giá sẽ VN chút chút để mn còn đc dùng thử 😃
badg79
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái vụ đổi pin, không biết có kiểm tra số ck sạc để "bù trừ hợp lý" không nữa.
Mức phí tương đương đổ xăng thì không ổn lắm nhỉ.
Cái giá cho ai chưa biết
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
Giá xe bao nhiêu chưa quan tâm. Nhưng đổi pin = tiền xăng thì ko yêu được rồi.
Nam Anh 66
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bỏ xe máy được rồi, đỡ ô nhiễm không khi với ô nhiễm tiếng ồn
zukeny123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chính xác thì nó lấy từ con xmen ra chứ đâu
tien168bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zukeny123 Tôi cũng thấy thế.
vietcnttit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tốt,rất đáng mong chờ nhưng tốc độ chậm như vậy chỉ thích hợp học sinh chạy thôi
Nam Anh 66
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietcnttit Em nghĩ ngoài các bạn học sinh thì mấy mẹ mấy bà ở nhà đi chợ hay đi quanh quanh cũng được phết bác ạ, em mới ngó ở đại lý về nhìn cũng ổn lắm
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
5 năm
giá bao nhiêu nhỉ
Nam Anh 66
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoangvu.99 Giao động từ 21 đến 22 triệu bác ạ. Hôm quá cũng hóng ra đại lý nhìn thiết kế em thấy cũng đẹp lắm, không giống người ta chê. Haizz
tien168bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Anh 66 Ông làm bên kinh doanh của Vin à, mà đâu cũng tháy bình luận
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe nói năm 2020 sẽ có 2.000 trạm sạc pin của vin mà hết năm 2019 chưa thấy cái nào ? Không làm đuoc đừng nói , mấy cái xe điện rởm giá thì cao ai mua đâu
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi tốt nhất tránh sản phẩm của vin ra là an toàn đỡ đau đầu
Bây giờ toàn mấy xe như đồ tàu, chất lượng đi chán lắm thằng cháu mình mua 1 hai chiếc đi nhanh tã. Mua xe Vin vẫn an tâm hơn, mong xe Vin ra sẽ tạo được ấn tượng tốt và được người tiêu dùng đón nhận,
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@diepvien007_MTP Xe điện vin thì là hàng tàu hạng 3 gia công tại mấy cái xuong làm nhái đặt về bán, giá lại đắt gấp 3 lần, chả ai điên mà mua, tàu chính hãng và tàu nhái mua cái nào
lovestar716
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hỏi thật anh em. anh em chọn con này hay chọn remi note 7? mình thấy note 7 giá nó ngang ngang với con này .cấu hỉnh mạnh hơn
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lovestar716 méo hiểu nhân vật này ngáo đá hay ngáo giề :v
Khoái nhất việc đổi pin ở các trạm trên toàn quốc,hết pin dừng lại sạc thì mất vài tiếng để chờ.
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói phét trạm đổi pin 20.000 trạm mấy năm rồi để nguoi dân tưởng thật mua xe rởm , bán hàng cho tàu thôi không phải nổ làm gì
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái xe này đặt tàu nó làm rởm chỉ 5tr về bán 20 tr, lời kinh nhỉ
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bearbie Xe Pega pin bố của li ion động cơ 2500 w kia kìa có 12 tr
bearbie
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minh anh@ bác xem link hồi 2014 phải không? Pega làm rầm rộ xong dẹp hết xe pin li-ion rồi mà. Bác có link xe còn đang bán hoặc tên model xe cũng được, cho tui xin.
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bearbie Vì sao họ dẹp xe pin, bởi công năng không hơn gì, giá thành đắt, lại khi thay mua khó , nên pin li- lion không thực dụng bằng ac quy nên phải dẹp, nhiều xe khi pin hư phải đi hàn làm lại chỗ để thay bằng ac quy, bây giờ vin làm xe pin thì dẹp sớm
bearbie
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minh anh@ Bác có thấy mình nói chuyện xà quần quá không vậy? Mới đầu kêu xe tàu Y Như vinfast giá có 5tr. Rồi lại bảo Pega Y Như vinfast giá 12tr. Sau khi bác google không ra cả 2 chiếc xe đó thì tuyên bố không ai làm chiếc xe Y Như vậy vì nó dỏm.

Thế tóm lại bác có thấy chiếc xe nào Y Như vậy mà giá dưới 20tr không chỉ giùm.

Còn thì cái vụ pin vs ắc quy, bác chỉ mới google đc bài chê của Pega chứ không đọc được các trang tiếng Anh hay sao? Ở đây tui cũng nản không muốn so 2 cái đó với bác. Tui chỉ nhấn mạnh là xe pin bao giờ cũng mắc hơn xe ắc quy rất nhiều. Như tay ga vs xe số.

PS: tui đang chạy 1 chiếc xe đạp pin, hàng Nhật cũ.
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho vui thôi chứ ai thèm mua đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019