Vingroup thành lập VinBus, tham gia lĩnh vực vận tải hành khách, 100% xe buýt điện

chuyengiaphaxe
2/5/2019 2:36Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống kiểu khựa, một khi to là bánh trướng nhưng chẳng có cái nào thực sự nổi bật. Một phần vì hoạt động ko như tư bản kiểu tây, 2 là quá nhiều cty con, kiểm soát ko nổi. Vin là tiên phong ko đồng nghĩa là chất lượng số 1
tan9639
TÍCH CỰC
5 năm
@phonghoangnguyen Hoạt động tư bản kiểu tây là ntn nhỉ ?
Rất nhiều cty hoạt động âm thầm, chẳng có tiếng tăm nhưng rất rất có ích, họ làm ăn có lời và ổn định, đem lại lợi nhuận cho cổ đông, công ăn việc làm cho người lao động, sản phẩm tốt cho người sử dụng. Thực sự mình rất mong VN có nhưng cty to lớn nhưng ko nổi bật như khựa.
Nếu Samsung ko làm điện thoại, liệu thế giới có biết tới samsung cho dù nếu bỏ mảng điện thoại thì họ vẫn còn rất lớn.
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@phonghoangnguyen Tào lao, Vin là lấy tập đoàn chaebol của Hàn làm khuôn mẫu, phát triễn từ nội lực, quyền lực trong tay dòng họ, bất cứ mảng nào cũng tham gia, vấn đề là để hỗ trợ lấy nhau, mảng này nuôi mảng kia, rồi thì đồng tiền lúc nào cũng chạy từ túi này qua túi kia, vốn hóa luôn luân chuyển từ các công ty trong hệ thống, tự nuôi lấy nhau. Mảng không mạnh được mảng mạnh nuôi, tất cả cùng tiến.
Cứ nhìn Samsung mà nhìn, chúng ta ở VN cứ nghĩ samsung chỉ mảng điện tử, nhưng ở Hàn thì cái gì cũng có bóng dáng SS, SS sản xuất cả máy bay, xe tăng sử dụng trong quốc phòng Hàn Quốc luôn nhé.
@phonghoangnguyen Samsung, LG, Hyundai nó làm chắc ít lĩnh vực. Alphabet của Google cũng đâu kém
@only14ever Vấn đề là Vin sẽ thành samsung phiên bản Việt Nam dc ko? Mình từng làm cho Vin bạn nhé. Các bạn ko hiểu bản chất của Vin mà để nó làm mù quáng rồi.
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@phonghoangnguyen Bạn làm CEO cho Vin hả?! Hay nằm trong ban quản trị của Vin..
Chẳng ai mù quáng cả, chỉ là nhiều người k hiểu vấn đề của tập đoàn, cứ nghĩ làm nhiều nghành thì vớ vẩn k nên hồn mà k hiểu vì sao tập đoàn nhiều nghành nghề lại là có nội lực.
SS của Hàn là gặp vào thời điểm Hàn phát triển vượt bậc, thiên thời địa lợi chứ cũng chẳng phải thần kỳ gì đâu mà nhiều người ngại bảo Vin k so sánh hay bằng được.
hungthieuk
TÍCH CỰC
5 năm
Sau 1 thời gian o bế đại gia, vingruop cũng nghĩ 1 chút về người lao động rồi đó, cái hợp tác xã bus Sài Gòn bẩn thỉu quá múc, xe hết đát chạy ô nhiễm quá chừng
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@hungthieuk Mấy thằng làm ăn thì nghĩ cc gì về người lao động đâu bác ơi, có tiền là nó nhảy vào thôi. Giờ ai chả lo vun vén cho nhiều rồi té.
Ngon quá, đưa vào hoạt động là mình đổi qua đi xe buýt đi làm luôn
Còn lĩnh vực nào Vin chưa làm ko?
chitrung712
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lửng Mật có bác ... còn lĩnh vực dịch vụ nghĩa trang cho ng chết là chưa có 😁
HUY8360
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tập đoàn đầu tiên việt nam kinh doanh trên nhiều lĩnh vực và đã vươn ra thế giới...
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@HUY8360 FPT, Viettel trước nhé.
HUY8360
ĐẠI BÀNG
5 năm
@madafaka Vietttel là viễn thông... fpt là gì nhỉ
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@HUY8360 Vin là bất động sản. Vậy thôi, đều kinh doanh trên nhiều lĩnh vực, đều vươn ra thế giới, mình có đóng góp gì vào đó đâu, cũng không có họ hàng làm trong đó, không có gì để tự hào cả.
@HUY8360 FPT làm outsource lâu r bác
Nào là 3 không, nào là phi lợi nhuận, tôi không tin, toàn nổ thôi.
Coi chừng nuôi béo rồi thịt nghe Vượng 😁
tất cả điều là Vin.
kinh thật, đúng là có đầu óc, có tiền, làm gì cũng được
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời. Xe mới cần tài xế mới nữa thì càng ổn 😁
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
đầu tư làm đường xá dùm, xe có hiện đại cỡ nào mà giao thông tệ hại như hiện nay cũng chẳng giải quyết được vấn đề CHÍNH .Đường nội đô SG nhìn mà ngán ngẫm
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@akb48 Đường xá thì việc của nhà nước chứ mắc gì bắt Vin nó bỏ tiền ra xây đường free cho, trừ khi đổi đất cho nó 😁
Haichec
ĐẠI BÀNG
5 năm
Được như vậy thì ủng hộ, thay hết bus xăng hiện tại đi càng tốt
Jackng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vin everywhere. Ủng hộ xe bus điện.
Mấy cái Vin khác thì mình ko biết nhưng Vinhome thì chỉ đc cái tiếng, còn miếng thì toàn phốt.
von04111
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn mong cty thành công
frediano
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kinh doanh thì phải có lời có lỗ, mảng vinPro cách kinh doanh ko hiểu quả nên đóng cửa là bt. Kinh doanh thì thất bại là chuyện bt mà. Ko hiệu quả thì đóng cửa chứ ko lẽ cố gắng để lỗ triền miên àh. =)) Nghĩ ra đc cách kinh doanh khác thì đổ tiền làm thôi làm thôi, có gì mà chê bai
madafaka
TÍCH CỰC
5 năm
@frediano Nhưng các con hàng lại có văn hóa thần tượng được nuôi dưỡng since 1945, chứ thần tượng là mọi thứ auto hay, tốt, ai đụng vô thì giãy nảy lên, bấp chấp đúng sai, luôn bảo vệ thần tượng.
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy lĩnh vực mới vin vào chưa thấy khởi sắc . Xe máy điện và đt giờ im quá
vinh0203
TÍCH CỰC
5 năm
Tập đoàn Vin cố lên, đưa Việt Nam lên tầm cao mới, đúng với lời dạy của Bác Hồ.
Cái này thì toẹt vời nè. Ủng hộ nhiệt tình
Nhớ đợt mới ra Hà Nội, thấy cái xe bus xả khói đen sì nhưng lại ghi "xí nghiệp xe điện Hà Nội",thắc mắc vãi.
Chỗ nào cũng có dấu răng của a Vin. Sợ thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019