Vingroup xây nhà máy sx điện thoại lớn, hiện đại... thay thế đuợc Foxconn làm iPhone thì ngon

zyzy1908
10/6/2019 3:1Phản hồi: 332
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abc_abc88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn giống cty mình đang làm luôn, đúng là công nghệ của mỹ
Anh ấy đón đầu nhanh thật
Tưởng xây xong rồi mà,
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@ngocdung_const Đây chắc là giai đoạn 1, còn giai đoạn 2,3 mà bác. Tốc độ xây của Vin thì mấy bữa mà lại mọc thêm cái nhà xưởng. Thực ra cái thông tin về nhà máy này có từ 2 - 3 tháng trước rồi.
Sắp lại được mua hàng tuồn ra từ nhà máy như samsung sx lắp tại Việt nam
Đây là dây chuyền lắp đặt hay sản xuất? hình như mod viết sai tiêu đề 😁
hỏi tý không phải chứ 15,5 ha kia có chuyển đổi mục đích sang làm căn hộ bán đc không nhể , tầm 100m2/c cũng đc gần 2k căn rồi, sản xuất làm điện thoại đến đời đéo nào cho lại
@hypous mấy cái đó là B',B'' thầu hết chứ lo gì
@hoangthienthanh Bạn không ở Hà Nội đúng không. Vin thiêu gì đất ven nội, rồi Hoà Lạc cách trung tâm 30km thì chả ai thừa tiền mua nhà trên đó, mình đang làm khu đó đây.
@quevietnam2015 Cách đây khoảng 15 năm bạn thấy khu mỹ đình như nào ?, chưa có đường đẹp thì 30km là xa thôi , ngày đẹp zời tự dưng có cái dự án đường trên cao hay tàu trên cao rút ngăn còn 1/2 thời gian đi lại thì sao nhỉ ?
@hoangthienthanh Thực tế đại lộ thăng long là đường rất đẹp có cũng lâu rồi nhưng để tập chung khu dân cư mới thì cũng chỉ có từ đoạn Thiên đường bảo sơn hất về nà nội chứ lên trên gần thạch thất cũng có khu đô thị xây xong mà vắng tanh ít người vào lắm.
com them
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dự tính khác thực tế mà cũng chờ xem bik đâu đấy
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
CHO LG, VN NHÉ, CHỐT, KO THẮC MẮC
iphone đ có dự định chuyển ra TQ thời điểm này, nhân công và thiết bị apple đòi hỏi rất cao, cái nhà máy này còn lâu mới đủ tiêu chuẩn
Ngon
Chuyển anh Quảng về đây luôn
Chuẩn đấy, anh Vincon thay thế thằng Foxcon

Hay anh đặt tên là Lion-con hay Dinosaur-con đập chết cái thằng Cáo-con luôn
Năm 2020 sẽ rõ.
Vin nó ko xài ruột Tàu rồi
Giờ lo thằng Viettel rước đồ khưạ về lắp trạm BTS rồi bảo mình sản xuất (nhiều khả năng)
Có ai biết thông tin gì ko ?
manhquan762
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duclinh79. Làm điện thoại mà ko chơi với Tàu thì chơi với ai hả bác? Ra sản phẩm tốt giá thành hợp lý là đc, còn chơi với ai đâu có quan trọng j
@manhquan762 Trạm BTS phát sóng 5G có phải điện thoại đâu , hay lại cung cấp Big Data 5G cho Tàu ?
manhquan762
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duclinh79. Xin bác, bác tìm hiểu kĩ khi có đủ thông tin hãy phát biểu, phán thế về Vin và Viettel chứng tỏ bác chả biết gì, chỉ là bị truyền thông dắt mũi. Dân mình thì phơi hết ruột gan phèo phổi cho Âu Mỹ lấy dữ liệu (Google, Facebook, Whatsapp, Maps...), nó cũng vì tiền chứ cũng chả tử tế gì, ít nhất thì trước đây cũng đã rất nhiều người phải hi sinh để lấy độc lập, còn nay mọi thông tin cá nhân họ đều nắm hết, còn họ dùng làm gì thì có trời mà biết.
Vậy thì anh Khựa khỏi lo Mỹ Cấm nữa nhé vì đã có em việt nam rất đỗi trung thành và nghe lời.
Đông Lào dạo này mạnh gớm.
Cuxincr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong là sẽ đến ngày đó! 😃
Ngọc T
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy là dòng VSmart do họ tự sản xuất chứ có phải hàng Tàu dán mác Việt như mấy người đồn thổi đâu nhỉ?
@Ngọc T Thì có trẩu nói thôi, thiết kế thì của BQ đem về sản xuất
Lewisphi
TÍCH CỰC
5 năm
Có đọc nhầm không nhỉ???
Khởi công 10/6/2019
Hoàn thành gđ1 15/8/2019 công suất 23tr máy/năm?
Có khi nào VIN chỉ là vỏ bọc giúp bọn tàu né thuế không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019