Virus Corona update: tiếp tục lan rộng và nguy hiểm

cuhiep
25/1/2020 0:39Phản hồi: 190
Virus Corona update: tiếp tục lan rộng và nguy hiểm
  • 41 người chết
  • 927 người nhiễm
  • 2 người chết ngoài Vũ Hán
  • Châu Âu có ca đầu tiên
  • 11 thành phố với 40 triệu người bị cách ly
  • 218 người từ Vũ Hán đang ở Đà Nẵng
  • Hai người TQ nhiễm Virus ở bệnh viện Chợ Rẫy đã hết sốt
Nguồn: World Health Organization, U.S. Centers for Disease Control, National Health Commission of China, Dingxiangyuan and The Center for Systems Science and Engineering (CSSE) at JHU theo Bloomberg
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuuNV
ĐẠI BÀNG
4 năm
218 người từ Vũ Hán đang ở ĐN cần cách ly gấp.
Admin còn thống kê thiếu 2 trường hợp khách Trung Quốc bị nhiễm virus corona đang điều trị tại bệnh viện chợ rẫy.
Quá nguy hiểm. :3
@LuuNV Mẹ... ko lẻ năm mới chửi. Del đọc bài ah. Bài có mấy chữ 😃
LuuNV
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hybrid Gs Vấn đề là gì???
@LuuNV Theo báo trong nước thì 2 bệnh nhân trung quốc ở bv Chợ Rẫy đã hạ sốt,đáng lo là quá trình 2cha con di chuyển từ Bắc chí Nam k biết tiếp xúc bao nhiêu người đã bị nhiễm chưa,vì virut có quá trình ủ bệnh nữa,dù có nhiễm rồi khi về quê họ k đến các trung tâm y tế thì cũng k có số liệu được cái này nguy hiểm hơn nhiều luôn
Andydo611
TÍCH CỰC
4 năm
@LuuNV Hạn chế ra khu chợ lớn nhất là thuận kiều plaza và mấy khu chung quanh. Dân tq đông lắm. Nếu phải đi đâu thì cứ khẩu trang 3m n95 mà giã. Đi về nhà lập tức rửa tay
trairin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tối nay 218 người từ Vũ Hán sẽ vào Nha Trang bằng xe du lịch. Anh em miền Trung ăn hành hết rồi 😔
Nữa hả, cứ liên tưởng đến mấy cái phim zombie, coi bộ TQ phen này căng rồi , xem trên fb thì có nhiều thuyết âm mưu quá.
@Tèo bánh bèo Bác nói gì mình đấy?
@Khoidang câu cuối bạn nói mình xém tí cười té ghế
locdo75
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoidang Vẫn có thể thiêu hay hải táng được mà
Lonely08
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoidang Bác nói đúng zombie còn đỡ
Zombie chỉ đi cắn người, nên dễ phòng ngừa hơn cái bệnh này. Cái bệnh này chỉ cần thở gần hay đụng chạm là lây ròi
Chúc mừng Đà Nẵng, các bạn đã quay vào ô trúng thưởng.
@Pentanol Công nhận tinh tế lắm thành viên vô cảm, nghĩ cạn.
conan12a2
TÍCH CỰC
4 năm
@Pentanol Theo lịch trình thì nhóm DN đó chắc tới Nha Trang rồi
@Pentanol bác đợi đấy, em mà dính em sẽ tới tìm bác chúc tết nha. 😁
@Pentanol Chuẩn theo cái này
Chúc mừng năm mới tất cả anh em trong tt nhé , hôm qua giao thừa ngủ quên mất ko kịp chúc tết mọi người . Mà hôm qua ở Nha trang còn có vụ thằng cha TQ còn cầm dao dọa bác sĩ khám cbo đứa bé 7 tuổi nghi nhiễm sốt corona , đúng là bọn tàu bựa khám chữa cho con nó mà nó còn như vậy .
@uthalinh Trễ giờ đi chơi của tui rồi, ở đó mà còn lo khám cho con tui, tung cẩu said.
@thanh.vohong Thì ý cái thằng cha đó và cả cái đám đi cùng ấy nó hùng hổ là vì chúng nó đi du lịch có mấy ngày mà bắt con của nó nằm viện thì còn chơi bời gì nữa .Thế mới thấy bọn tàu bựa thì có sắp chết thì nó vẫn bựa như thường .
Windows N1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh Vậy tụi bay chưa đọc báo thằng VN săm trổ nó đánh tát bác sỹ khi bác sỹ khám bệnh cho con nó hả?
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
@Windows N1 Uhm cũng có lý...
Share mạnh bài này đi ae ơi
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ở đà nẵng,mÀ ở gần toàn trung quốc
trairin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@l0ngku Vậy Tết ở nhà đi bạn 😃
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@trairin Chắc vậy
Trung wuốc hết dịch heo, bây giờ dịch cúm người. Chắc là gieo gì gặp đó.
dat225
TÍCH CỰC
4 năm
Châu Phi gieo gì ko gặp ebola? VN mắc gì cũng dịch tả châu phi. Và tại sao đám giàu bất chính ít khi chết vì dịch hơn đám nghèo chính đáng chứ hả? Vì giàu nên họ chi trả được cho giường bệnh tuôi. Vậy nên, đéo có nhân quả gì ở đây đâu bạn trẻ, chọn lọc tự nhiên thôi.
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@dat225 Thì khi số cá thể của 1 loài quá đông thì sẽ có dịch thôi, cá thể nào yếu sẽ chết, cả thể mạnh sống sót qua dịch sẽ di truyền gien tốt đời sau. Nhưng ở xh loài người thì cá thể yếu là thằng nghèo, đời sống thấp, tầng đáy xh. Tóm lại cũng là quy luật tự nhiên thôi
Tết này anh em chú ý đừng đi chổ đông người nha
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
NỘI BẤT XUẤT/ NGOẠI BẤT NHẬP (nguyên tắc bắt buộc bất di dịch khi có dịch lây) này thế giới và TQ đã thực hiện tại các khu vực có dịch, tại Việt Nam thì sao? Có 218 người TQ (Ổ Bệnh) có mặt tại ĐN ? Nghĩ gì về vđ này?
hidarling
TÍCH CỰC
4 năm
@Yamahazu Trong các biên pháp kiểm soát dịch thì cách li hàng loạt là biện pháp kém hiệu quả. Thực tế chứng minh bế quan tỏa cảng không phải là biện pháp có thể phòng dịch. Cái này không phải mình nói đâu quan chức WHO họ nói đấy. Và sau khi họp họ vẫn quyết định rằng thời điểm này chưa đến mức phải áp dụng tình huống khẩn cấp toàn cầu.
Làm thằng đệ cũng khổ, làm gì cũng sợ đại ca phật ý! 218 người đến trực tiếp từ vùng dịch vẫn đi nhong nhong ở Việt Nam vì "chưa có dấu hiệu bị sốt"
Các anh nghĩ họ lo cho tính mạng các anh lên hàng đầu à!?! Thứ yếu thôi, đại cục mới là hàng đầu nhé...
mycb919
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dino_su Biết làm nail ko, đi dễ mà =))
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@mycb919 Tư vấn em phát. gì em cũng làm đc miễn là ra tiền và qua đc đó. kể cả bưng “ c ư t”. Ko ăn trộm, ăn cắp thì ok hết
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@mycb919 Tư vấn em phát. gì em cũng làm đc miễn là ra tiền và qua đc đó. kể cả bưng “ c ư t”. Ko ăn trộm, ăn cắp thì ok hết
giahuy2301bl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đại dịch xuất hiện
Thấy cũng kinh kinh!!!
Tụi nó bắt dơi đem hầm thành súp ăn vô rồi bệnh, lũ ngu
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dân Vn, ko tự nhục dân mình, ko sỉ nhục dân nước ngoài, nhưng dịch bệnh chết người lây nhanh như chớp thì CẤM DI DỊCH, nghĩ sao mấy thằng óc trâu bò, hèn hạ chấp nhận rước họa vào thân như vậy? MK đúng là tiểu nhân bỉ ổi! Hèn với giặc mà ác với dân!
hieu 94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vui lòng chỉ ra một nước không tiểu nhân, không bắt cá hai tay, không chơi kiểu mèo giấu c..., mà nó giàu nó phát triển. Quyền lợi quốc gia là trên hết cả bạn ơi, Sống ngay thẳng quá chưa chắc là tốt. Triêu Tiên phốt cũng nhiều lắm, google free mà bạn
lai an nhien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yamahazu bình luận sặc mùi đả kích,bác có thể xang triều tiên ở nếu thích,nó có cấm đâu.
mycb919
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yamahazu Who toàn bọn hèn vơia giặc ác với dân. Đúng là lũ tư bản chỉ nghĩ đến tiền.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
4 năm
@Yamahazu Chỉ để đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019